ผู้เขียน หัวข้อ: LEONA G9 อยากขอความรู้  (อ่าน 2356 ครั้ง)

ออฟไลน์ moozila

• Flat TV member
  • *
LEONA G9 อยากขอความรู้
« เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 09:33:42 pm »
ผมมีชุด โฮม ตัว G9 กับ ที่ ซัมซุง 3D อยากจะใช้ร่วมกัน ผมควรจะ เอาเครื่องเล่นแบบไหนมาเป็นตัว พ่วงดีครับ
เอาที่พอใช้ได้ ราคาไม่ แรงมาก เพราะเน้นเปิด การ์ตูน ให้ลูกดู ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: LEONA G9 อยากขอความรู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 04:09:24 pm »
...ซื้อ HD player 3D ผมใช้ Himedia HD900B(3D) กว่า 4-5 ปี และคงรับใช้ไปได้อีกนาน ถ้าเป็น Bluray ป่านนี้หัวอ่านคงพังไปละ พวก Bluray อีกหน่อยคงสูญพันธุ์(พังแล้วทิ้ง) ราคาก็แพงกว่า HD Player ทั้งแผ่นทั้งเครื่อง...HD-Player หนังก็มีให้ดาวน์โหลดเป็นหมืนเป็นแสนเรื่องจากพวกเวป [^_^] มีทั้งหนัง 2D , 3D , 4K ดูจนขี้เกียจดู เวปหนังประเภทจ่ายเงิน 10-25G ใช้เวลาดาวน์โหลดไม่ถึงชั่วโมงก็ได้ดูละ แนะนำเพราะผมเล่นอยู่ครับ.

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 11:29:16 pm »
สวัสดีครับ

ผมงงครับ ตรงคำถาม ที่ว่าเอามาเป็นตัวพ่วงครับ
และตัว ซัมซุง 3D นั้นเป็นรุ่นไหนอย่างไรครับ

คือท่านมีตัว G9 ซึ่งเป็นลำโพงโฮมเทียเตอร์อยู่แล้ว แบบรับสัญญาณอนาล็อก ต่อด้วยสาย rca 6 เส้น
ถ้าท่านจะหาเครื่องเล่นหนัง เช่นซัมซุง 3D ที่ว่านี้ ตัวด้านหลังตัวเครื่องเล่นนอกจากจะมี ช่อง HDMI แล้ว
ก็จะต้องมีช่องต่อ analog out put แบบ 6 หรือ 8 ช่องด้วยครับ
ถึงจะเอา G9 มาต่อใช้งานได้

ถ้าเป็นตัว HD Player ก็เช่นกัน ก็ต้องมี เจ้า rca 6 ช่องที่ว่าด้วย

ออฟไลน์ oasleg

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:03:39 pm »
ถ้าจำไม่ผิด lenovo g9 จะไม่มี input digital นะครับ หมายถึงเครื่องเล่น bluray samsung 3d รึเปล่าครับ  คงอย่างที่คุณ Sander แนะนำนะครับ คงต่อได้ในแบบ analogue เท่านั้น

ออฟไลน์ moozila

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 06:05:20 pm »
ขอบคุณ ทุกท่านเลยนะครับ ที่ช่วยเข้ามาให้ ความรู้   
ขอโทษด้วยครับที่บอกไม่ละเอียด ของที่ผมมีอยู่คือ
1. tv ss 3d f6400
2.ชุดโฮม leona g9
3.EXT hdd 1 tb
สิ่งที่ผมต้องการคือ เครื่องเล่น  hd player 3d ที่ ต่อกับ ชุดโฮมได้
รบกวน พี่ๆ ช่วยแนะนำ อีก สักครั้ง ด้วยครับ ขอราคา ไม่เกิน 3000 จะดีมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SanDer

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:39:53 am »
สวัสดีครับ

ในงบที่ท่านวางไว้ ผมลองหาคร่าวๆ ไม่มีตัวไหนมี analog output 5.1 เลยครับ
ตัวที่เจอก็เกินงบไปมากจริงๆ อย่าง Dune Base 3.0

คงต้องรอท่านอื่นที่ใช้ HD Player มาตอบแล้วล่ะครับ