ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกซับวูฟเฟอร์ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 2065 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
เลือกซับวูฟเฟอร์ตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:19:56 pm »
ซับวูฟเฟอร์ระหว่างสามตัวนี้ครับ. Wafedal. Polk. Jbl เลือกตัวไหนดีครับดูหนังเป็นหลักครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
Re: เลือกซับวูฟเฟอร์ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:34:12 pm »
ซับวูฟเฟอร์ระหว่างสามตัวนี้ครับ. Wafedal. Polk. Jbl เลือกตัวไหนดีครับดูหนังเป็นหลักครับขอบคุณครับ

ถ้า สามตัวเลือกนี้

เป็นผมเลือก jbl เพราะแนวเสียงถูกจริตกับหูผมมากที่สุด

ปล ผมชอบแนวเบสต้นชัดๆ มาเป็นลูกๆ หนักๆ ตุบๆ ไม่ชอบเบสนุ่ม หรือเบสลึกๆ ครางๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:41:14 pm โดย keamglad »

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: เลือกซับวูฟเฟอร์ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 02:10:06 pm »
อยู่ทีชุดของเราด้วยครับ 

ว่าในระบบ  เป็นแนวเสียงแบบไหน   บุคลิกเสียงเป็นอย่างไร   

ที่สำคัญ  ดูว่า..   ขาดอะไร

รวมไปถึง เราต้องการเติมเสียงความถี่ต่ำแบบไหนให้ระบบของเราครับ

แต่ถ้า คหสต. ผม  ผมชอบ JBL ครับ  เพราะชุดที่ใช้ ติดบางไปนิด  ต้องการเบสแบบดุดันเข้ามาเติมเต็มในระบบ
ใน 3 ตัวเลือกนี้  ผมจึงเลือก JBL เพราะมันเหมาะกับชุดที่มี / เหมาะกับความชอบส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 09:56:04 am »
อีกแนวทางการเล่น แบบโบราณอย่างข้าน้อย

......ใช้ลำโพง Studio20SE ,Studio Center  ซึ่งกรวยวูฟเฟอร์  และทวีทเตอร์ เป็นโลหะ  อลู/แม็กนีเซี่ยม

สับวูฟเฟอร์ ที่จะใช้(รอของมาถึง) ก็ยังอยากใช้  กรวยอลูฯ จะได้มีบุคลิค และสปีด  คุณลักษณะ คล้ายๆกัน  และแม็ทช์(กว่า)กับPower Mosfet เช่นกัน
จึง มอง/เลือก 10,12"  ที่เหมาะเจาะกันจร้า  (ส่วนตัว  ไม่ชอบ กรวยหนา  ขอบนูล  เสียงถืดๆๆ  และต้องการกำลังแอ็มป์ เป็นพันๆ วัตต์จร้า)

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 01:50:59 pm »
เลือกไม่ยากครับ...ลองฟังดู ชอบตัวไหนเลือกตัวนั้น
สินค้าทุกตัวดีทุกตัวครับ ไม่มีไม่ดี มีแค่ว่าตัวไหนเหมาะกับเราครับ

(เชื่อหูตัวเอง สำคัญที่สุดครับ)

ออฟไลน์ mario555

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:24:17 pm »

เลือกไม่ยากครับ...ลองฟังดู ชอบตัวไหนเลือกตัวนั้น
สินค้าทุกตัวดีทุกตัวครับ ไม่มีไม่ดี มีแค่ว่าตัวไหนเหมาะกับเราครับ

(เชื่อหูตัวเอง สำคัญที่สุดครับ)

[รัก] ชอบคำตอบนี้มากๆครับ