ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 20,000-25,000 เลือกซื้อทีวีรุ่นไหนดีครับ รายละเอียดด้านใน  (อ่าน 2441 ครั้ง)

ออฟไลน์ comewhatmay

• *
งบ 20,000-25,000 เลือกซื้อทีวีรุ่นไหนดีครับ ความต้องการดังนี้ครับ

1.ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจครับ โดยเฉพาะพวกไฟล์ MKV ต่างๆ และชอบดู 3D ครับ
2.รองรับไฟล์ระบบเสียง DTS ด้วยนะครับ เคยเอาไฟล์ DTS ไปดูที่เครื่องเพื่อนบ้านแต่เล่นไมได้ มาแต่ภาพ
3.เชื่อมต่อแบบไร้สายกับอุปกรณ์ มือถือ หรือ IPAD เพื่อเล่นAPP ต่างๆผ่านได้จะดีมากครับ
4.หากทิ้งเบอร์ไว้ให้เพื่อโทรไปปรึกษาขอความรู้จะเป็นเกียรติมากครับ

*ตัดยี่ห้อ SONY ออกไปก่อนครับ เนื่องจากทีวีเครื่องที่จะซื้อได้บัตรที่ซื้อสินค้า BIG C ได้มา 25,000 ครับ ซึ่ง BIG c ที่ผมอยู่ ไม่มี ยี่ห้อ SONY  ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2016, 11:41:08 am โดย comewhatmay »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
งบ 20,000-25,000 เลือกซื้อทีวีรุ่นไหนดีครับ ความต้องการดังนี้ครับ

1.ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจครับ โดยเฉพาะพวกไฟล์ MKV ต่างๆ และชอบดู 3D ครับ
2.รองรับไฟล์ระบบเสียง DTS ด้วยนะครับ เคยเอาไฟล์ DTS ไปดูที่เครื่องเพื่อนบ้านแต่เล่นไมได้ มาแต่ภาพ
3.เชื่อมต่อแบบไร้สายกับอุปกรณ์ มือถือ หรือ IPAD เพื่อเล่นAPP ต่างๆผ่านได้จะดีมากครับ
4.หากทิ้งเบอร์ไว้ให้เพื่อโทรไปปรึกษาขอความรู้จะเป็นเกียรติมากครับ

*ตัดยี่ห้อ SONY ออกไปก่อนครับ เนื่องจากทีวีเครื่องที่จะซื้อได้บัตรที่ซื้อสินค้า BIG C ได้มา 25,000 ครับ ซึ่ง BIG c ที่ผมอยู่ ไม่มี ยี่ห้อ SONY  ครับ

ขอบคุณมากครับ
1. งบนี้มี sony 43หรือ50w800c ที่มี 3d เพียงยี่ห้อเดียวครับ แต่ท่านก็ตัดไปเสียแล้ว
2. ถ้ารองรับไฟล์เสียง dts ต้อง ss หรือ lg แต่บอกไว้ก่อนว่า usb ของตัวทีวีก็มีข้อจำกัดในการเล่นไฟล์อยู่บ้าง ไม่สมบูรณ์เท่า hd player
3. ss lg ที่เป็น smart tv น่าจะตอบโจทย์ได้

ลองดู ss 48ju6400 ครับ จอ 4k smart tv ภาพดี หรือ ss 48j6300 จอ fhd 100hz smart tv
หรือลองหา sony 43หรือ 50w800c fhdv3d andriod tv  จะตอบโจทย์ท่านได้ดีเช่นเดียสกัน แต่ sony เรื่องรองรับไฟล์ อาจไม่เก่งเท่าแบรนด์เกาหลี แถมในรีวิวท่าน "อีสาวอันตราย" บอกว่า w800c เล่นไฟล์ป่าน usb ภาพก็ทำได้ไม่ค่อยดีครับ

ออฟไลน์ มนุษย์มด

• Flat TV member
  • *
Big C สาขาใหญ่ ขาย50W800C อยู่ 20990  ท่านยังเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น

ออฟไลน์ Melancia

• Flat TV member
  • *
Big C สาขาใหญ่ ขาย50W800C อยู่ 20990  ท่านยังเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น

สาขาไหนนะครับ เมื่อกี้เข้าไปดู big C online รุ่นนี้อยู่ที่ 34,990 อยู่เลย

http://www.bigc.co.th/sony-led-tv-model-kdl-50w800c-display-size-50-inch.html