ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ใช่แสงรั่วรึเปล่าครับ  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ agt83004

• Flat TV member
  • *
แบบนี้ใช่แสงรั่วรึเปล่าครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 11:47:06 am »
พอดีพึ่งไปซื้อ JU6400 ที่ Power Buy มาครับเช็ค Dead Pixel ไม่เจอ แต่พอกลับมาบ้านลองเปิดในที่มือดู แต่ผลออกมาเป็นแบบนี้

- ไม่ทราบว่าแบบนี้เรียกว่าแสงรั่วรึป่าวครับ (เวลาถ่ายจากทางซ้ายมือจะมีแสงสีทองๆ แต่ถ้าถ่ายมุมตรงๆ จะมีแสงสีทองอ่อนๆ ที่มุมขอบจอ)

- ถ้าใช่สามารถเคลมได้รึเปล่าครับ   [โขก]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: แบบนี้ใช่แสงรั่วรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 01:50:53 pm »
มันคือแสงรั่วซึ่งเป็นปกติของ LED แต่ละตัวจะมีมากน้อยต่างกันออกไป

ถ้ามีน้อยไม่รบกวนการรับชม ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

• *
Re: แบบนี้ใช่แสงรั่วรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 01:56:39 pm »
มันคือแสงรั่วซึ่งเป็นปกติของ LED แต่ละตัวจะมีมากน้อยต่างกันออกไป

ถ้ามีน้อยไม่รบกวนการรับชม ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

พี่ครับ แล้วแบบนี้ปกติทางร้านเค้าให้เปลี่ยนรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 11:25:01 pm »
ถ้าดูตรงๆ  แล้วรั่ว ควรเปลี่ยนคนับ แต่ถ้าดูเฉียงๆ

แล้วฝ้าขึ้น เป็นทุกตัวคนับ top ยันถูก

ออฟไลน์ skywalker92

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 01:19:01 pm »
รั่วทุกตัว confirm ครับ  รั่วมากรั่วน้อยต่างกันไป

ร้านจะเปลี่ยนให้หรือเปล่าต้องลองโทรถามดูครับ แต่ประเด็นคืออยู่ที่ร้านเช็คยากมากกก เพราะต้องหาที่แสงน้อย

เมื่อปลายมีนา ผมซื้อรุ่นนี้มาเลย JU6400 เช็คที่ร้าน OK ไม่มี Dead ใช้มาอาทิตย์กว่าตาเจ้ากรรมดันสังเกตุเห็นแสงรั่ว

โทรไปเคลม SS ส่งจอมาเคลมไป 4 รอบ รั่วทุกจอครับ....

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 01:36:40 pm »
รั่วทุกตัว confirm ครับ  รั่วมากรั่วน้อยต่างกันไป

ร้านจะเปลี่ยนให้หรือเปล่าต้องลองโทรถามดูครับ แต่ประเด็นคืออยู่ที่ร้านเช็คยากมากกก เพราะต้องหาที่แสงน้อย

เมื่อปลายมีนา ผมซื้อรุ่นนี้มาเลย JU6400 เช็คที่ร้าน OK ไม่มี Dead ใช้มาอาทิตย์กว่าตาเจ้ากรรมดันสังเกตุเห็นแสงรั่ว

โทรไปเคลม SS ส่งจอมาเคลมไป 4 รอบ รั่วทุกจอครับ....

555 เหมือนกันเลยครับ ไปเคลมมาแล้วครับแต่ตัวที่จะเคลมให้เป็นหนักกว่าผมอีก แล้วบังเอิญเหลือตัวสุดท้าย เลยขอเป็นเงินคืน

ทั้งนี้ ต้องขอบคุณพนักงานของทาง Power Buy  OK.มากๆ ครับเคลมได้ไม่มีปัญหา