ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Samsung KS7500  (อ่าน 1615 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sakio

• *
สอบถาม Samsung KS7500
« เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 09:15:44 pm »
สวัสดีครับ ติดตามบอร์ดนี้อยู่นานวันนี้ได้มีโอกาสมาตั้งกระทู้ถาม ขอฝากตัวด้วยครับ

พอดีผมได้ติดต่อร้านหนึ่งเรื่องจะซื้อ Samsung KS7500 55" ครับ ได้ราคามา 33900 บาท
แต่ทางร้านแจ้งว่าตัวสินค้าเป็นเกรด B+ ไม่มีประกันศูนย์ แต่มีประกันจากทางร้านให้ 6 เดือน

อยากสอบถามว่าสินค้าเกรด B+ เราเชื่อใจได้แค่ไหนครับ ว่าภายในไม่ได้มีปัญหา จะมีแค่ปัญหาที่ภา่ยนอกตัวเครื่องเท่านั้น

ในราคานี้คุ้มมั้ยครับ กับเจ้าตัวนี้ หรือท่านใดมีลายแทง ตัว KS7500 แบบใหม่แกะกล่องไม่มี defect รบกวนหลังไมค์ให้ผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ omezil

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถาม Samsung KS7500
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 11:37:49 pm »
เกรด B+ ที่ทางร้านว่ามานี่หมายถึงเครื่องใหม่แกะกล่องเลย หรือว่า เป็นเครื่องที่ใช้งานมาแล้วหรือเครื่องตัวโชว์ครับ

ถ้าเป็นเครื่องใหม่แกะกล่องแต่มีตำหนิเลยตีเป็นเกรด B+ ก้อต้องเช็คอ่ะครับว่าตำหนิมันคืออะไรต้องถามเค้าให้ละเอียด

ถ้าเป็นตำหนิตรงจุดที่ไม่ส่งผลกับการใช้งานเลย ราคานี้ก้อถือว่าก้อพอเล่นได้ครับ(ถ้าชอบรุ่นนี้จริงๆ)

ส่วนถ้าเป็นถ้าเป็นเครื่องที่ใช้งานมาแล้วหรือเครื่องโชว์อันนี้โครตจะไม่คุ้มเอามากๆเลยครับ เสียเปรียบสุดๆ

เสริมอีกเรื่องครับ ไอ้ที่ว่าได้ประกันจากทางร้าน 6 เดือน เราเชื่อใจทางร้านได้แค่ไหนครับ ถึงเวลาเกิดมีปัญหาขึ้นมาจริงๆ

ทางร้านเขาจะไม่อิดออดบ่ายเบี่ยงหรือปัดความรับผิดชอบครับ เพระาอย่าลืมสินค้าตัวนี้ทางผู้ผลิตเขาไม่รับผิดชอบแล้วนะครับ