พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

กว่าจะเป็นห้องดูหนัง

<< < (4/12) > >>

suchart:

ดูจากชุดแล้ว ..

ถ้า....
 up   ...  AVR เป็นรุ่นใหญ่ขึ้น  เลข 4 หลัก
 up ...    center จาก A4    เป็น    A6   
 up ....    Surround จาก   A1    เป็น   A3

น่าจะให้รายละเอียดเสียงที่เยอะขึ้น   รวมถึง เสียงที่อิ่ม แน่น เวทีใหญ่ขึ้นได้อีกนะครับ
 [หื่น] [หื่น]

--- อ้างจาก: thanachai ที่ กรกฎาคม 16, 2014, 11:54:26 pm ---ชักเสียวๆ เด๋วต้องขอคำปรึกษาพี่ Suchart ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

--- End quote ---

ผมก็ยังเด็ก ๆ คร๊าบบ..

bokbok:

--- อ้างจาก: taxiindy ที่ กรกฎาคม 29, 2014, 12:04:07 pm ---ห้องนี้ไปดูไปฟังมาแล้ว พี่เค้าใจดี เปิดห้องให้ชมเต็มที่ กลับมาเกิดกิเลส อยากได้projectorมาประจำการบ้าง
เสียดายซื้อ C5  จากพี่เค้าไม่ทัน  แต่ยังดีที่พี่เค้าเก็บจอไว้ให้(ราคาพิเศษด้วย) [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

จอราคาพิเศษก็ยังไม่เท่ากับน้ำใจที่ได้รับครับ
ข้าวสารหนึ่งกระสอบ พร้อมกับเนื้อแดดเดียวสุดอร่อยหนึ่งห่อใหญ่ๆ ขอบคุณครับ

ได้ข่าวว่าท่านผบ.ทบ.ชอบมากนี่ครับ ติดเสร็จอย่าลืมโชว์รูปด้วยนะครับ

--- อ้างจาก: suchart ที่ สิงหาคม 05, 2014, 11:49:05 am ---
ดูจากชุดแล้ว ..

ถ้า....
 up   ...  AVR เป็นรุ่นใหญ่ขึ้น  เลข 4 หลัก
 up ...    center จาก A4    เป็น    A6   
 up ....    Surround จาก   A1    เป็น   A3

น่าจะให้รายละเอียดเสียงที่เยอะขึ้น   รวมถึง เสียงที่อิ่ม แน่น เวทีใหญ่ขึ้นได้อีกนะครับ
 [หื่น] [หื่น]

เคยคิดเหมือนกันครับ แต่คนที่เซ็ตเสียงเค้ามาเซ็ตห้องให้สองครั้งแล้ว ก็ยังบอกว่าลงตัวแล้ว
ผมก็ว่างั้นแหละ อิอิ ล่าสุดย้ายชุดฟังเพลงลงไปห้องทำงานแระ เสียเงินเพิ่มอีกต่างหาก เฮ้อ!!!
แล้วจะอัพเดทโชว์ครับ

nitrus007777:
โอวววววว  สุดยิดจริงๆครับทั่น ผมดูแล้วถ้าให้เทียบทั้งผ่านกาลแลเวลาและขนาดชุดแรกจนถึงชุดปจบ.ผมว่านี่มันไม่ใช่พัฒนาการแล้วครับ ต้องเรียกวิวัฒนาการแบบหลายช่วงอะคับ ประมาณจากอมีบากลายเป็น"เทวดา"เลยทีเดียว  สุดยอดจริงๆท่าน  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

filmman:
ห้องในฝันเลยครับ

ball98:
ห้องท่านขนาดไหนครับดูจอใหญ่ดีจัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version