ผู้เขียน หัวข้อ: ขายชุด ลําโพง sony 5 ตัว tower center surround ถูกๆ  (อ่าน 3541 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
ขายชุด ลําโพง sony 5 ตัว tower center surround ถูกๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 12:48:48 pm »
ตั้งขายใหม่นะครับ ขายชุดลําโพง ดูหนัง sony 5 ตัว ลําโพง tower ตั้งพื้น รองรับเเรงขับ 200 watt 8 ohm ลําโพง center ( เค้าไปซ่อมมานะครับของเดิมหนูเเทะเอาเข้าศูนย์ ดอกเดิมไม่มีครับ เค้าใส่ของรุ่นอื่นมาให้ครับ ) รองรับ เเรงขับ 100 watt 8 ohm ลําโพง surround รองรับเเรงขับ 100 watt 8 ohm ใช้งานปกติ สภาพ ภายนอก 80% ครับ ตัวดอก สภาพดี ตัว คู่หน้าสภาพมีริ้วรอยนะครับไม่ได้ใหม่เอี่ยม surround มีริ้วรอยนะครับ ส่วน center อย่างที่บอกไปนะครับ เเนะนําว่าผู้ที่สนใจมาดูก่อน ตัสินใจซื้อ ผมขายเเบบถูกๆตามสภาพ นะครับ  เริ่มต้น เข้าชุดกับ avr ขายทั้งชุด 1500 บาท มารับลอง นวมินทร์ 32 โทร 083 2470845
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 05:45:23 pm โดย ชอลิ้วเฮียง »

Re: ขายชุด ลําโพง sony 5 ตัว tower center surround ถูกๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 07:59:49 pm »
มีนัดอยู่ 3 คิวครับ ตอนนี้ รอ center ที่บ้านป้าเอามาให้นะครับ เปลี่ยนเเปลงจะะเจ้งให้ทราบครับ คิวที่ 1 089 4481xxx คิวที่ 2 พี่พจน์ เสนา 082 2410xxx ครับ

ออฟไลน์ neno

• Flat TV member
  • *
Re: ขายชุด ลําโพง sony 5 ตัว tower center surround ถูกๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:06:23 am »
ใครได้ไปแล้วเบื่อผมรับต่อนะครับ pmมาได้

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 10:11:37 am »
++ เป็นลำโพงขึ้นชื่อของ Sony ชุด SonyHollywood sytem ซึ่งผมก็ใช้อยู่ ณ ปัจจุบัน เสียงดีมาก ๆ เป็นธรรมชาติ เข้ากับ AVR ได้ทุกยี่ห้อ น้ำเสียงกลางชัด แหลมสด ได้เนื้อได้หนัง เหมาะกับดูหนังเป็นที่สุด ผมเคยต่อกับ AVR Yamaha ให้เสียงเบสที่หนักแน่นดีจริง ๆ ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 10:30:26 am »
++ เป็นลำโพงขึ้นชื่อของ Sony ชุด SonyHollywood sytem ซึ่งผมก็ใช้อยู่ ณ ปัจจุบัน เสียงดีมาก ๆ เป็นธรรมชาติ เข้ากับ AVR ได้ทุกยี่ห้อ น้ำเสียงกลางชัด แหลมสด ได้เนื้อได้หนัง เหมาะกับดูหนังเป็นที่สุด ผมเคยต่อกับ AVR Yamaha ให้เสียงเบสที่หนักแน่นดีจริง ๆ ครับ
ท่าน pratad ใช้ตัวนี้อยู่เหรอครับ ผมว่าเบสมันเยอะดี ป้าซื้อมาทั้งชุดเมื่อก่อน หลายหมื่น ครับ มี avr กับ sub ในชุด เเกตั้งไว้เฉยๆ ผมเลยขอเเกมาลง ขายครับ เห็นว่ามัน รับ watt ได้เยอะดี ค่าความต้านทาน 8 ohm ครับ ตอนนี้ผมรอตัว center อยู่ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 11:48:47 am »
ท่าน pratad ใช้ตัวนี้อยู่เหรอครับ ผมว่าเบสมันเยอะดี ป้าซื้อมาทั้งชุดเมื่อก่อน หลายหมื่น ครับ มี avr กับ sub ในชุด เเกตั้งไว้เฉยๆ ผมเลยขอเเกมาลง ขายครับ เห็นว่ามัน รับ watt ได้เยอะดี ค่าความต้านทาน 8 ohm ครับ ตอนนี้ผมรอตัว center อยู่ครับ
++ ด้วยความเคารพครับท่าน ชอว์ ลำโพงชุดนี้เป็นชุดลำโพงดูหนังที่เสียงดีที่สุดชุดหนึ่งของ Sony เลย ยิ่งถ้าได้เข้าคู่กับ Sherwood ด้วยแล้วละก็ ดูหนัง ไม่เป็นรองใคร!! เสียงพูดนี่ คมมชัดจริง ๆ  เสียงเบสหนักแน่น  เดี๋ยวรอให้ท่าน ชอว์ ได้ เซ็นเตอร์ ของชุดนี้มาลองต่อฟังดูก็จะรู้ครับ ราคาที่ท่านตั้งไว้ เหมือน แจก ฟรี !!เลย  ยังไงท่านลองต่อฟังกับ Sherwood ดูก่อน (เผื่อถูกใจ) ครับ 

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 11:50:43 am »
งั้นคงต้องลองก่อนเเล้วครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:11:16 pm »
งั้นคงต้องลองก่อนเเล้วครับ
++  ลองดูครับ ก็เมื่อตอนที่ผมได้ชุด Sherwood rd 6505 มาทั้งชุด พอมาถึงบ้านผมจัดแจงงงต่อลำโพง Sherwood ที่ได้มา พอต่อเสร็จก็เปิดหนัง แบดบอย 2 เทส  เสียงแรกที่ได้ยินแทบฟังไม่ได้เลย เสียงความคมชัด เสียงเบส เสียงไดนามิกส์ แทบไม่ได้ยินเลย มีแแต่เสียงกลาง ๆ ต่ำ ๆ ขาดแหลม ขาดความคมไปเยอะ ๆ กระสุนปืนเสียงต่อ ทู่ ๆ ไม่คมชัด คิดว่ายังไม่พ้นเบิร์น ลองฟังดูสักอาทิตย์ปรากฏว่า เสียงก็ยังเหมือนเดิม แค่ เสียงกลางเริ่มชัดขึ้นมานิดนึง แต่ แหลม คม ไม่มีเลย สุดท้ายนึกขึ้นได้ว่ามีลำโพงชุด Sony Hollywood Sytem อยู่บนห้องนอนอีกชุด เลยยกลงมาลองต่อฟังดูกับ Sherwood ดู พอต่อเสร็จลองเปิดหนังเรื่องเดิมที่เคยเทสกับลำโพง Sherwood  ปรากฏว่าเสียงที่ได้แตกต่างกันยังกะหน้ามือหลังมือ เสียงกระสุนปืนคมชัด หนักแน่น ได้บรรยากาศสุด ๆ ต้องบอกว่าเสียงคม เสียงเบส นี่ มันโดนจริง ๆ เสียงไดนามิกส์ต่าง ๆ ก็ได้ยินชัดเจนหมดจด ผมต่อชุดนี้ดูหนังถาวรแบบไม่ต้องคิดเลยครับ นี่ถ้าไม่มีลำโพง Sherwood มาเปรียบเทียบ ผมคงไม่รู้ความแตกต่าง และประสิทธิภาพของลำโพงชุด Sony Hollywood sytem เลยครับ 

ออฟไลน์ sweeter

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 08:03:34 pm »
ขายแล้วช่ายใหมคับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 05:48:17 pm »
ขายใหม่นะครับ รายละเอียดด้านบนครับ ผู้ที่สนใจ เเวะมาดูก่อนนะครับ ถูกใจเอาไป ไม่ซื้อไม่ว่ากันครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 06:05:55 pm »
มีหลวงพี่ นัดรับ 1 คิว เปลี่ยนเเปลงจะเเจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ sweeter

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 05:17:35 am »
ขายเท่าไหร่คับ หลุดจากคิว 1 ผมขอต่อคิว2นะคับ [ปลื่ม]
ส่งต่างจังหวัดได้ใหม่คับ