ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามใคร ใช้ Sub Paradigm Ultracube 12 v2. อยู่บ้างครับ  (อ่าน 2059 ครั้ง)

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
สอบถามครับใครใช้ Sub Paradigm Ultracube 12 v.2 อยู่บ้างครับ ฟังเพลง / ดูหนังเป็นไงบ้าง แล้วเห็นว่ามีระบบตัดวงจรอะไรด้วยนี่คือยังไงครับ มันคือระบบอะไรครับ แล้วสุดท้ายนี้ภาพรวมกับเจ้าตัวนี้ ดีไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golf.lek

Re: สอบถามใคร ใช้ Sub Paradigm Ultracube 12 v2. อยู่บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 09:31:35 pm »
เรื่องตัดดับรู้สึกมันจะมีวรจรป้องกันดอกลำโพงเสียหายจากช่วงพีคของการทำงานครับ แต่รุ่นใหม่อย่างV2เห็นว่าไม่เป็นแล้วครับเพราะของพวกกันเคยใช้12V2ก็ไม่เห็นว่าเป็น แต่งบประมาณขนาดนี้ยังมีตัวเลือกให้เล่นอีกหลายตัวครับ

Re: สอบถามใคร ใช้ Sub Paradigm Ultracube 12 v2. อยู่บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 12:55:07 am »
เรื่องตัดดับรู้สึกมันจะมีวรจรป้องกันดอกลำโพงเสียหายจากช่วงพีคของการทำงานครับ แต่รุ่นใหม่อย่างV2เห็นว่าไม่เป็นแล้วครับเพราะของพวกกันเคยใช้12V2ก็ไม่เห็นว่าเป็น แต่งบประมาณขนาดนี้ยังมีตัวเลือกให้เล่นอีกหลายตัวครับ

ขอบคุณมากครับ พอดีผมได้ราคาถูกนะครับ 20k ++ (ขออนุญาติไม่เปิดเผยราคาที่แท้จริงครับ) เลยอยากจะรู้ว่าการใช้งานเป็นไงครับ แฮ่

ออฟไลน์ nattha sasa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 08:30:32 am »
ที่นั่งฟังมา ปรับมา ก็ไม่ตัดนะ ถ้าปรับถูก ไม่เน้นลูก เบส ล้างผลาญ นะ  มือสองดูดีๆๆ แต่คุ้มนะ เป็น เบสแบบ หนา ลงดี มีแผ่ ๆๆ แต่จะให้ เบสคม ไปเลยมันทำ บ่ได้ ได้เป็นลูก กลมๆๆ  ตองฟังดู ว่าชอบเปล่า

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 02:46:47 pm »
โอเคครับขอบคุณมากๆครับ