ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีแก้อาการเหนียวพวกหัวสายที่เป็นยางหัว HDMI Audioquest รุ่นเก่าอะครับ  (อ่าน 5361 ครั้ง)

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
คือผมไม่ได้ไปจับมันนานมากครับ พวกหัว HDMI หรือ DBS ตัววัสดุมันเหมือนๆกันอะครับ คือนี่ตั้งแต่ใช้มาก้ไม่เคยถอดไม่เคยจับมันเลย พอมาเมื่อวานทำความสะอาดห้องชุดใหญ่เลยดึงสายออกมาขยับลำโพง โหเหนียวมากอะครับ เป็นหมดเลยทั้ง หัว HDMI แล้วก็ตรง DBS มีใครเจออาการแบบผมบ้างครับ แล้วแก้ยังไงครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
USB ก็เป็น.........ไม่ได้ทำไร  ข้าน้อยก็  ทำใจ ใช้ต่อไปจร้า [เท่ห์]

USB ก็เป็น.........ไม่ได้ทำไร  ข้าน้อยก็  ทำใจ ใช้ต่อไปจร้า [เท่ห์]

ต้องทำใจสินะครับบบฮือออ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ SanDer

แวะมาบอกว่า ของผมก็เป็นครับ.... [ร้องไห้]

แวะมาบอกว่า ของผมก็เป็นครับ.... [ร้องไห้]

เรื่องมันเศร้าจิงๆ เดี๋ยวต้องลองหาวิธีครับ [ร้องไห้] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ brutus

เอาข้อมูลมาจาก คนที่ เล่นกล้อง ที่ยางเขาเริ่มเสื่อมสภาพ นะครับ เห็นว่า ใช้ "สเตย์คลีน" ค่อยๆเช็ด จะช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????

เรื่องมันเศร้าจิงๆ เดี๋ยวต้องลองหาวิธีครับ [ร้องไห้] [ปาดเหงื่อ]

ไม่เป็นไรหรอน๊ะ  โอ๋ๆ (ปลอบ [คิคิ])

เรื่องเล็กน้อย............สนในสำคัญกว่านั้น คือ เรื่อง Socket / Contact  """""""""ขืนเอาไรไปใกล้มัน  โดยเฉพาะพวกเคมีฯ น้ำมันสารระเหยที่ไม่บังควร ทั้งหลาย  อาจจะเกิดผลเสีย

จะให้สบายใจ.......หาน้ำยาโปรโกลด์  ของแท้ เหยาะๆหยอดๆ ในซอกในหลืบ  ให้มันนำสัญญาณ  ภาพสวยเสียงดี

(ส่วนตัว  ไม่เข็ด   หลังจากใช้ Vodka 2m "จะเรียกน้องหยาดเยิ้ม หรือนังเมือก ก็คงคงได้"  ใช้มานาน...........ก็ยังตามเก็บมือสองมาใช้เพิ่ม...
........แล้วก็ Carbon มือสองอีก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 04:50:02 am โดย wat12 »

ไม่เป็นไรหรอน๊ะ  โอ๋ๆ (ปลอบ [คิคิ])

เรื่องเล็กน้อย............สนในสำคัญกว่านั้น คือ เรื่อง Socket / Contact  """""""""ขืนเอาไรไปใกล้มัน  โดยเฉพาะพวกเคมีฯ น้ำมันสารระเหยที่ไม่บังควร ทั้งหลาย  อาจจะเกิดผลเสีย

จะให้สบายใจ.......หาน้ำยาโปรโกลด์  ของแท้ เหยาะๆหยอดๆ ในซอกในหลืบ  ให้มันนำสัญญาณ  ภาพสวยเสียงดี

(ส่วนตัว  ไม่เข็ด   หลังจากใช้ Vodka 2m "จะเรียกน้องหยาดเยิ้ม หรือนังเมือก ก็คงคงได้"  ใช้มานาน...........ก็ยังตามเก็บมือสองมาใช้เพิ่ม...
........แล้วก็ Carbon มือสองอีก)

[โย่ว]ไม่กล้าเหมือนกันครับ กลัวใช้น้ำยาซี้ซั้วเดี๋ยวมันมีผลต่อสายมายุ่งเลยฮ่าๆ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ brutus

อึม ถ้างั้นขอโทษด้วยครับที่ผมแนะนำซี้ซั้ว ถ้างั้นใช้ไปอย่างนั้นเถอะครับ เอาสบายใจดีกว่า

เอาข้อมูลมาจาก คนที่ เล่นกล้อง ที่ยางเขาเริ่มเสื่อมสภาพ นะครับ เห็นว่า ใช้ "สเตย์คลีน" ค่อยๆเช็ด จะช่วยได้ครับ

เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ พอดีที่บ้านมีสเตคลีนด้วยเผื่อถ้าเวิร์คแล้วได้ผล ผมจะมาแจ้งนะครับ เผื่อใครเจอปัญหาจะได้แก้ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่มองไม่เห็นคอมเม้นที่แนะนำ สงสัยวันนั้นรีบดูเร็วไปเลยตกหล่นครับ  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2015, 08:37:43 am โดย master_ping »

ออฟไลน์ tassanai35

• Flat TV member
  • *
วิธีง่ายๆ เลยครับ เอามาจากร้านที่ขาย คือเอาน้ำอุ่่นๆ อย่าให้ร้อนมาก ชุบผ้านาโนหรือผ้าที่ไม่เป็นขน เช็ดๆ ถูๆ แป๊บเดียวก็ออกหมดครับ ลองดู ผมทำแล้วได้ผลครับ