ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นยางขอบ passive ด้านข้าง paradigm ultracube 10 ขาดมีที่ไหนรับซ่อมมั้ยครับ  (อ่าน 3835 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottomjd

• LCD TV member
  • **
ตัวแผ่นยางขอบpassive ด้านข้างของ sub paradigm ultracube 10 ยางมันขาดไปข้างนึง หมดประกันแล้ว ไม่ทราบที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ หรือต้องส่งซ่อมที่กันยงเพียงอย่างเดียวร้านนอกพอจะมีมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
 [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2015, 05:38:15 am โดย ottomjd »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
มีรูปปลากรอบ ไหมครับทั่น

• **

อันนี้เอารูปมาจากเว็บนอกครับ
แผ่นแบบนี้อะครับ มันขาดไปข้างนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2015, 09:41:01 am โดย ottomjd »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????

อันนี้เอารูปมาจากเว็บนอกครับ
แผ่นแบบนี้อะครับ มันขาดไปข้างนึง

อยากเห็นแผลขาด  ของตัวจริงด้วยครับทั่น.......ทางออกมันอาจมีมากกว่า๑ ไงครับ

เช่นถ้าขาดไม่ม่าก.........อาจพึ่งร้านมอไซค์/จักรยาน  ปะได้เลยด้วยซ้ำไปครับ

เพราะถ้าขอบยางโดนัท  หนาๆ (ที่มาของเสียงถืดๆๆ).......อาจใช้กาวและการปะยางได้เลยครับ........ใช้ชั่วคราวได้อีกนาน
ส่วนการเปลี่ยน  ควรยกไปศูนย์ เปลี่ยนของแท้ดีกว่าจร้า

ออฟไลน์ chockk

• **
มีใครพอจะทราบราคา ตามรูปไหมครับ ว่าซักเท่าไหร่ ถ้าสั่งมาเปลี่ยนเองยากไหม แค่ไขน็อตหรือเปล่า

ออฟไลน์ brutus

• Edge LED TV member
พอจำได้ว่า เจ้าของกระทู้ ส่งที่ กันยง ซ่อมเปลียนอะไหล่ให้นะครับ
ราคาเดี๋ยวรอท่าน ottomjd มาบอกอีกที แต่ถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะราวๆ 2 พันกว่าบาท

• **
ราคาเปลี่ยนทั้งชุดตามรูปยกชุด 4 พันกว่าครับ
แต่ถ้าเปลี่ยนแค่ตัวแผ่นแต่ใช้โครงเหล็กเดิม 2 พันกว่าครับ