ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยโกงเงินค่าสมาชิก นายจิรัฐชัย แสวงดี เจ้าของเวปไซด์ หนุ่มไฮไฟ noom-hifi  (อ่าน 23865 ครั้ง)

ออฟไลน์ hometu1234

• Edge LED TV member
ขอบคุณเจ้าของเวปแห่งนี้ด้วยนะครับ

ที่อย่างน้อยก็ให้พื้นที่ผม สู้เพื่อความยุติธรรมครับ

ผม ทรงยศ   เกรียงอุดม

084  646  0592

โกงเงินค่าสมัครสมาชิก โกงยังไง

เดี๋ยวผมจะอธิบายครับ

เพราะผมมีหลักฐานการโอนเงิน  การต่ออายุ

เพราะมันอยู่ในอีเมลกับ บัญชีธนาคาร

เพราะผมทำธุรกรรมออนไลน์

เดี๋ยวจะทยอยลงนะครับ

ขอจองกระทู้ก่อน

เรื่องนี้ จบที่ศาลอย่างเดียวครับ

ผมมีเงินสด 3 ล้าน ผมพร้อมหมดตัว

ถ้าให้ผมกราบเท่้าคนชั่ว  ผมยอมยิงตัวตายดีกว่า

ขนาดเจ้าของเวปยังเป็นแบบนี้ซะเอง ไม่อยากจะคิดถึง

สมาชิกเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2014, 12:28:47 am โดย hometu1234 »

เรื่องคือ ในเวป หนุ่ม ไฮไฟ  ผมสมัครสมาชิกไว้เบื้องต้น 4 user

user 1   HOMETU1234   พร้อมกับติดแบนเนอร์  ซึ่งจะเสียค่าสมาชิก6000 บาท/ปี

user 2   ยศ จัดไป             พร้อมกับติดแบนเนอร์  ซึ่งจะเสียค่าสมาชิก6000 บาท/ปี

ซึ่งในสองยูสเซอร์นี้ โอนเงินจากบัญชีธนาคารเดียวกัน คือกสิกร  แล้วใช้บัตรประชาชนเดียวกัน

คือทรงยศ  เกรียงอุดม

แต่มาตอนหลัง  ผมมีกับปัญหากับ อีก User นึง คือ POKAPONG  เนื่องจาก

ชอบลงราคาต่ำกว่าความจริง หรือลงราคาที่บริษัทห้ามไว้  ยกตัวอย่างเช่น

oppo  103d ทางบริษัทมีข้อกำหนดให้ลงราคาเต็มเท่านั้น   ซึ่งทำให้ผมไม่พอใจ

ผมเลยได้ขอร้องคุณหนุ่ม ให้ช่วยผมหน่อย อย่าให้เค้าลงราคา  ซึ่งตอนแรกคุณหนุ่ม

ก็รับปาก จะดูให้  แต่พอผ่านไป 2 วัน ก็เป็นเหมือนเดิม คล้ายๆ จะมีบริษัทอะไรสักอย่าง

ที่จ้องจะเล่นงานผม  ซึ่งคุณหนุ่มก็บอกผมว่า  เค้ามีสิทธิ์ลงราคา  ต้องให้ทางบริษัทแม่จัดการเอง

เค้าเป็นแค่เจ้าของเวป เค้าไม่รับรู้ ต้องไปเคลียร์  ผมบอกถ้าต้องไปเคลียร์กับคนแบบนั้น

ผมยิงตัวตายดีกว่า  ผมก็เลยขอยกเลิกแบนเนอร์  ให้คงเหลือแต่สมาชิกธรรมดา  

คุณหนุ่มบอกไม่ได้  ถ้ายกเลิกต้องยกเลิกหมด  ผมก็เลยถามว่าทำไมไม่ปกป้องผมเลย

ปล่อยให้สมาชิกธรรมดามารังแกผม  ซึ่งผมขอแค่อย่าลงราคา ก็ยังไม่ยอม

ผมก็เลย ต้องออกมาเอง จนวันนี้ คุณหนุ่มก็เพิ่งโอนเงินคืนผมมา  ยอด 9644 บาท  เวลา 10.07

ผ่านatm  เป็นการคืนเงินค่าสมาชิก หลังหักจากวันที่ใช้จรีง

ซึ่งตรงนี้เรื่องก็น่าจะจบลงด้วยดี

แต่ อีก 2 userหลังผมใช้ชื่อแฟนผมสมัคร

คือ

user 3      ks audio

user 4      one

ซึงเค้าทำการบล๊อกทั้ง 2 ยูสเเชอร์นี้

โดยให้เหตุผลว่า ใช้ บัตรประชาชนใบเดียวกันในการสมัคร

ไม่คืนเงินเนื่องจากผิดกติกา  ซึ่ง บล็อกตัว ks audio อันนึงแล้ว

ผมไม่ว่า ซึ่งบล๊อกผม หลายวันแล้ว  แต่มาบล็อกอีกอันนึง ผมเลยโมโห

เพราะยูสเซอร์นี้ ผมเอาไว้ช่วยลูกค้า เวลาลูกค้าต้องการขายของ

โดยเค้าไม่ต้องไปสมัครเพื่อเสีย 500 บาท ซึ่งเค้าปีนึงอาจจะขาย 1 ชิ้น

ผมเลยลงเบอร์โทร พร้อมรูปถ่ายสินค้า เพื่อให้ไปติดต่อกันเอง

ผมเลยโทรไปถาทคุณหนุ่มว่า บล๊อกทำไม   คำตอบคือผิดกติกา

พร้อมไม่คืนเงิน  จริงๆผมไม่อยากได้เงินหรอก  เงิน 1000 เดียว

กินข้าวมื้อเดียวก็จบแล้ว  แต่ผมอยากให้เค้ายึดเงินผมมากกว่า

เพราะมันเป็นความผิดฉ้อโกง  ติดคุก  หลังจากนี้ผมไม่รับคืน

ต้องฟ้องศาลก่อน เดี๋ยวไปเจอกันในศาล  ศาลให้ยอมความ

ผมคงไม่ยอมความ ผมแพ้ ผมจ่าย  เค้าแพ้เค้าติดคุกเพราะฉ้อโกง

เดี๋ยวคงเจอกัน  ฝากถึงบริษัทที่คอยสนับสนุน  คงได้เจอคลื่นใต้น้ำเร็วๆนี้

เอกสารการโอนงิน การตอบกลับทางอีเมล ผมจะทยอยลง

เพราะมันมีอยู่แล้ว ถ้าไม่มี ผมคงไม่กล้าลง

รักนะ  จุ๊บๆๆๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2014, 02:18:59 am โดย hometu1234 »

ของแบบนี้เตือนกันได้ครับ

แค่บัตรประชาชนเหมือนกัน

ผมก็จะได้ส่งของน้องหรือของเพื่อนให้ก็ได้

ไม่ใช่ผิดกติกา  ยึดเงิน

มันเหมือน มิจฉาชีพเกินไปหรือเปล่า

หรือคืนเงินมา  ยูสเซอร์นึง  อีกยูสเซอร์นึงให้ใช้ได้

แค่นี้ก็จบเรื่อง

ถ้ารู้จักผม  แล้วจะรู้ว่าคนอย่าง

ยอมฆ่าตัวตาย  ดีกว่ากราบเท้าคนเลว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2014, 07:46:09 pm โดย hometu1234 »

นี่คือบทสนทนาระหว่างเค้ากับผม   ซึ่งเค้าก็รู้อยู่แล้ว

ว่าผมคือคนคนเดียวกันในการสมัคร   เพราะในเวปทุกคนก็รู้ว่า

2 ไอดีนี้ คือคน คนเดียวกัน  เพราะเบอร์โทรอันเดียวกัน

ชื่อ นามสกุลเหมือนกัน  ไลน์ไอดีเหมือนกัน

สืบพยานได้ในชั้นศาล  ทุกคนในเวปไซดเห็นหมด

การที่อ้างผิดกติกตา แล้วไม่คืนเงิน  คิดว่ามันคือโจรหรือเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2014, 09:13:57 pm โดย hometu1234 »

หลักฐานการโอนเงิน USER   ONE

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2014, 03:54:05 am โดย hometu1234 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:20:26 pm โดย hometu1234 »

ประวัติ คุ๋กรณีของผม pokapong

เค้ามีมอไซด 1 คัน  กับ นิสสันสีแดง

เคยยกมือไหว้ผม  เคยขอของผมไปขาย

เคยขอผ่อนไพโอเนียร์ lx76 ซึ่งก็มีสัญญาอยู่

เคยมาเอา ออปโป้ 103  105 กับผม

เคยมาเอาลำโพง polk กับผม   แล้วก็อีกหลายรายการ

ซึ่ง oppo 103   105  เค้าห้ามลงราคา เพราะเวลาโดนปรับ

เค้าไม่ได้จับ pokapong  เนื่องจากเค้าไม่ใช่ตัวแทน

oppo เค้าทำการล่อซื้อ เค้าจะไปปรับ เจ้าของบัตรรับประกัน

ซึ่งตอนนั้น ผมก็ไม่โดน  เพราะเซลให้ช่วยยอด ร้านกิตติภัทร

ผมเลยรอดไป  ก็เลยบอกเค้าว่าอย่าลงราคา  เค้าก็บอกครับๆ

แต่เค้าก็ลง  ผมก็เลยไม่ปล่อยของให้เค้า  อันนีเรื่องนึง

เรื่องที่สอง ตอนปลายปีที่แล้ว  มหาจักรเท สต๊อก

พวกชุด มาสเตอร์เอวี  ซึ่งเค้าก็วิ่งตัดของได้ ในราคาที่ใกล้กัน

แต่เค้าทุนน้อย ก็เลยแบกได้ไม่เยอะ  แต่ผมแยกขายไปเกือบ 50 ขุด

ก็น่าจะล้านกว่า  จนสุดท้าย  ของขาด  ผมได้จาก ไฮไฟทาวเวอร์ ประมาณ

15 ชุดสุดท้าย  ซึ่งผมก็มีของอยู่คนเดียว  ผมเลยดันราคาขึ้น

เวลาเค้ามาเอาสินค้าตัวอื่น  เค้าเห็นพวก  jbl scs 200.5

เค้าก็ขอ  แต่ผมก็ไม่ได้ให้  เพราะผมจะเก็บไว้ขายเอง

ซึ่งตอนนั้น ผมขาย 7500- 8000  แต่เค้าก็ลงไว้แค่ 5000

ซึ่งผมก็รู้ว่าเค้าลงแบบนั้นทำไม  แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร

ผมก็ขายจนหมด

ต่อมา pioneer เท สต๊อก ปลายปีที่แล้ว

lx 76  ทุน 28000 เค้าลงราคาขาย 29000

ซึ่งจริงๆราคาหลังไมค  ผมถูกกว่าเค้าอีก

แต่ผมลง 35000 เพราะผมไม่สามารถลงถูกได้

เพราะคนที่รับต่อจากผมไปขายก็มี  ก็เลยต้องลงราคานั้น

ผมก็เลยโทรเข้าไพโอเนีย  สรุปว่าไม่มีของ  ผมก็เลย

โทรหาไฮไฟทาวเวอร์   สเตอริโอเฮ้าส    สหวิทยุ   ฟิวเจอร์

ตอนนั้นเฮียแสง แสงชัยยังไม่ได้เป็นตัวแทน เพิ่งเป็นปีนี้

ลองโทรถามดู  หรือโทรถามอ๋องก็ได้ ว่าจริงเปล่า

ได้มา 25 เครื่อง 56  76  86

แล้วก็ขายคนเดียว  เค้าก็โทรหา แต่ผมก็ไม่ได้ให้

อันนี้อีกเรื่องนึง

จิงๆผมก็ไม่ได้ว่าอะไร  เพราะต่างคนต่างอยู่มันก็น่าจะจบ

แต่พอตอนหลัง เขาเข้ามาเวปหนุ่ม

ก็มาลงราคา ออปโป้  ซึ่งผิดกติกา  ทางออปโป้ก็ไม่รู้จะทำไง

เพราะเค้าไม่ใช่ตัวแทน ไม่มีเงินค่าปรับ ทางโซเคน

เค้าบอกเค้าก็จับหมดแล้ว  ไปเอาของมาจากไหน

ผมก็บอกว่า เค้าไม่มีของหรอก  เค้าลงราคาทิ้งไว้แหละ

ลูกค้าโทรไปก็บอกของหมด

แล้วยังงี้ จะให้ผมร่วมมือกับคนแบบนี้เหรอ

ให้ผมต้องทนกับคนแบบนี้เหรอ  ผมบอกตรงๆ ผมรับไม่ได้

จนสุดท้าย ออปโป้จะฟ้องเรียกค่าเสียหาย  เพราะผมบอกให้ฟ้อง

เพราะคนที่เป็นตัวแทน มีเงินประกันวาง เค้าจะขายได้ยังไง

อย่าว่าแต่ลงราคาเลยครับ  ขนาดบอกส่วนลดหลังไมค์ยังไม่ได้เลย

ผมเป็นตัวแทน ถ้าผมทำอย่างนั้นผมก็โดนปรับ

สังเกตุมั้ยครับ ว่าช่วงหลังๆ เค้ากล้าลงราคาหรือเปล่า

เรื่องสุดท้าย

เค้ารู้ว่าผมเอา denon  มาสเตอร์เอวี 2 มาเยอะ

(เพราะผมถ่ายคลิปวีดีโอ ลง YOUTUBE ไว้  เพื่อสร้างความมั่นใจ

ให้กับลูกค้า  ว่ามีร้านจริง มีตัวตน  มีหน้าร้าน  ตามลิ๊งค์ที่

ที่ลงไว้ด้านล่าง )

สิบกว่าขุด เดือนที่แล้ว  เค้าก็เลยลงราคาถูกกว่าความจริงมาก

เพราะเค้าก็ไม่ใช่ตัวแทน  ลูกค้าโทรไปบอกไม่มีของ

นีเหรอ คนที่ขายถูกกว่า  ขายถูกกว่า แล้วมีของผมไม่กลัวหรอก

ก็ว่ากันไปตามกลไกตลาด  แต่ถ้าขายถูกแบบเหลือเชื่อ แล้วไม่มีของ

คุณคิดว่ามันคืออะไรครับ

อีกตัวอย่างนึง

klipsch hd600

ตัวนี้ผมขายดี  ก็ไปลงราคา ทิ้งเอาไว้

ผมโทรหาเซล  เซลบอกเค้าลงราคาทำไม

เค้าไม่ได้สั่งตัวนี้ไป  ผมบอกเซลไป

ถ้าแก้ปัญหานี้ไม่ได้  ผมจะให้เค้าขายไปเลยคนเดียว

แล้วผมจะเลิกขายเอง  ลองโทรไปถามเค้าดิ ว่ามีผู้จัดการไลน

ไปหรือเปล่า  เพราะผู้จัดการเค้ารู้  ผมสั่งทีละ 2 แสน

แต่เค้าไม่เคยสั่งเก็บ มีลูกค้าจะเอาถึงวิ่งไปตัดของ

เริ่มเข้าใจหรือยังครับ  ว่ามันไม่ใช่แค่เรื่องราคาที่ถูกกว่า

ถ้าถูกว่า อย่างเฮียมานะ ฟิวเจอร์ ผมก็ไม่เคยร้องเรียนอะไรเลย

ขออภัยที่ต้องกล่าวถึงครับเฮีย  

เพราะนั่นคือกลไกตลาด  แต่ผมก็ถูกกว่าเฮียมานะอีก  เพราะเฮียแกทำ

ทีวี  ตู้เย็นด้วย ผมทำเครื่องเสียงอย่างเดียว

เพราะผมก็มาทีละสิบเหมือนกัน คนที่เป็นตัวแทนเค้าจะรู้เอง

ว่ามันมีตาม

และอีกหลายร้านในเวปหนุ่ม ที่ขายของเหมือนผม

ซึ่งก็อยู่มา เกือบ 2 ปี ก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย

ยกตัวอย่าง  ร้านพี่ตาล  อัมรินทร์     ร้าน บอมบอม

สองร้านนี้ก็ขายของเหมือนผม คือ KIMBER   WATTGATE

ซึ่งผมก็มั่นใจเรื่องราคา  เพราะผมสั่งเฮีย กุลชาติ 3 แสน  เงินสด

แต่ผมก็ไม่เคยไปลงราคา ทำลายร้านคู่แข่งเลย เพราะเราเข้าใจมารยาท

สิ่งที่ต้องทำ  ซึ่งจะทำให้เราอยู่รวมกันอย่างสงบ

ซึ่งของแบบนี้    มันไม่จำเป็นต้องมีกฏหมาย  แค่มีจิตสำนึก

มารยาท  และก็ยอมรับในกติกาของสังคม  เราก็อยู่กันได้แบบสงบ

แล้วยังงี้  จะให้ผมโทรหา คนคนนี้เพื่อเคลียร

ผมบอกตรงๆ  ผมลาออกมาเองดีกว่า

ผมก็ไม่เล่น มันก็น่าจะจบ

จริงผมมีไลน์ ของทั้ง ผู้จัดการ โฮมไฮไฟ ที่ตักเตือนเค้าไป

เค้าส่งมาให้ผมดู ว่าได้ทำการตักเตือนไปแล้ว

และก็มีไลน ของผู้จัดการ oppo ที่คุย

แต่ผมขอไม่นำมาลง เพราะผมไม่อยากพาดพิงถึงบุคคลอื่น

ผมขอลงเบื้องต้นแค่นี้ก่อน  จริงๆก็ไม่อยากจะพูดถึงมาก

แต่คนที่ไม่รู้ จะมองว่าเราขายของสู้ไม่ได้แล้วพาล

คิดดู  ขนาดราคาของเฮียมานะ ผมยังไม่กลัวเลย

จะนับประสาอะไร กับแค่คนวิ่งตัดของ

แต่ที่ผมโมโห  อีก 2 ยูสเซอร์ที่มี

ผมไม่ได้สร้างปัญหา  ไม่ได้ลงราคาแกล้ง

ไม่ได้ลงราคาในสิ่งที่คู่กรณีผมขายเลย

ลงขายสาย kimber ให้ลูกค้า กับ KLIPSCH HD600

ให้ลูกค้า  แล้วมาบลอก  แบน ยึดเงิน

นี่เจ้าของเวป หรือ โจรครับ

ลองคิดดู
[color="#FF0000"][/color]

นีครับรูปสินค้าของผม  ที่ผมถ่าย

เวลาลูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัด  โอนเงินมา จะได้ไม่ต้องกลัว

สร้างความเชื่อมั่นให้ลูกค้า

[color="#FF0000"]ตัวอย่างคลิปหน้าร้าน  และสตอกสินค้าครับ[/color]

[color="#FF0000"]สตอกสินค้าแบบคลิปวีดีโอ

http://www.youtube.com/watch?v=fYlGCyjNto0

http://www.youtube.com/watch?v=15yRGDeveaw...eature=youtu.be

http://www.youtube.com/watch?v=WkNjbPvSIzI...outu.be%3Cbr%3E

http://www.youtube.com/watch?v=e6oyBIDcXdQ...eature=youtu.be

[/color]
[/b]

[color="red"][size=20]หลายคนเริ่มหลงประเด็นว่ามันคืออะไร

ประเด็นเรื่องลงราคามันจบไปแล้ว

แต่ประเด็นคือแบน ยูสเซอร์ที่ 3 กับ 4 ผมทำไม

ผมทำผิดข้อไหน

แล้วทำไมต้องยึดเงิน  เตือนให้แก้ไขไม่ได้เหรอ

เตือนแบบพี่น้อง  ถ้าผิดอีกคือยึดเงิน

- ใช้บัตรประชาชนเดียวกันเหรอ  สมัครซ้อนเหรอ ยูสเซอร์ที่ 1 2 ก็ใช้

ทุกคนในเวปเห็นหมด  แล้วทำไม ไม่อีเมลมาบอก ยูสเซอร์ 1 2 ว่าผิดกฏ

สมัครซ้อน  ซึ่ง ยูสเซอร์  one ก็สมัครซ้อน ยูสเซอร์ 12 ตามหลัง มาเป็นเดือน

สังเกตุจากยอดเงินที่โอนเข้าจากบัญชี ของ one ไป หนุ่ม

- ลงขายผิดศีลธรรมเหรอ  ขายสายสัญญาณ  ลำโพง ผิดตรงไหน

-โทรมาเตือนด้วยวาจาก่อนไม่ได้เหรอ จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง

-ในเวปมีบอกเหรอผิดกติกายึดเงิน

-ก่อนสมัครมีข้อความให้ กดยอมรับหรือเปล่า

เงินทองของนอกกาย  คนเราตายแล้วก็เอาอะไรไปไม่ได้

ผมไม่ได้ต้องการร่ำรวยอะไร  มีเงินดูแลตัวเองยามแก่

ดูแลแฟน ดูแลคนอื่นๆ ถ้ามีเหลือ

และการที่ผมยอมถอยออกมาเอง  ก็ไม่ได้หมายว่า

ผมจะกลัว  เมื่อมันเกินความถูกต้อง

เราคงได้เจอกัน หนุ่ม
[/size][/color]

[color="#FF0000"]

ผมแค่ต้องการเรียกร้องความยุติธรรม ผมยอมเสียเงินอยู่แล้ว

ผมแค่อยากจะเตือนหนุ่ม ว่าสิ่งที่เค้าทำ มันถูกต้องหรือเปล่า

แล้วตอนที่เสียเงินค่าทนายมาว่าความ ผมก็อยากรู้ว่า ใครจะมาช่วยเค้าออกเงิน

ส่วนผมใช้เงินส่วนตัวอยู่แล้ว ผมทำใจที่จะต้องสูญเสียอยู่แล้ว

ถ้าเค้าไม่รังแกผมเกินไป ผมคงจบไปนานแล้ว ใครจะอยากมีเรื่อง

แต่มาถึงตอนนี้ เท่าไหร่เท่ากัน จะให้ผมก้มกราบคนเลว ผมยอมตายดีกว่า

ถึงตอนนี้ แค่คอยดันกระทู้ และก็รอหมายศาลจากทางฝั่งนั้น ตอนนี้เรื่องนี้จบแล้ว

เอกสารและเรื่องราวต่างๆ  ผมก็ได้ลงและอธิบายไปหมดแล้ว  ผมคงไม่ฟ้องเค้าก่อน

เงินแค่1000 เดียว ผมอยากรู้เหมือนกัน  ค่าความยุติธรรม ผมต้องจ่ายเท่าไหร่

เดี๋ยวผมก็เริ่มทำเวปเองแล้ว

ถึงศาลก็  ฟ้องกันไป

แค่เห็นว่ามันไม่ยุติธรรม  ก็แค่นั้น

คนเป็นถึงเจ้าของเวป  กับใช้อำนาจ

รังแกคนอื่น  มีคุณธรรมหรือเปล่า

ยึดเงินคนอื่น แล้วหัวเราะเยาะเย้ย

คุณก็คิดเอาแล้วกัน  ถ้าเป็นคุณ

โดนแบบนั้น  โดยไม่ได้ทำผิดอะไร

[/color]

[color="#FF0000"]อันนี้ใบเสร็จของเดือนที่แล้วก่อนนะครับ

เข้ามา 16 ชุด
[/color]

[color="#FF00FF"]อันนี้ สั่ง  kimber wattgate

ยอด 3 แสน เงินสด

เฉพาะแค่ หัวท้าย 350  +  330  RH

คู่ละ  7800   คุณลองนับดู ว่าผมสั่ง

ทีละกี่คู่  แล้วผมจะไปไร้สาระ

ลงราคา ทำร้ายคนอื่นทำไม  ซึ่งผมก็ลงได้

และผมก็มีสินค้าจริงด้วย   แต่ทำไปเพื่ออะไร

[/color]

[color="#FF0000"]มันยังมีสายไฟเมตรละ 2000 ผมสั่งยกโรล  

สายลำโพงเมตรละ 1500  ผมสั่งยกโรล
[/color]

[color="#FF0000"]แต่ก่อนนั้น ผมเคยเหลือทางเดินไว้ให้เค้า

สำหรับคู่กรณี  แต่ตอนนี้คิดว่าคงไม่

เดี๋ยวผม จะให้ เพื่อนผมหลายคนโทรไปซื้อ  oppo 103d

105d  กับเค้า   แล้วจะอัดเสียงลงโทรศัพท์  แล้วจะให้มาส่งด้วย

ถ้าเมื่อไหร่ที่เค้าขายผิดราคา  ผมจะนำสินค้าไปให้โซเคน

ผมก็จะดูว่า   จะมีร้านไหนกล้าปล่อยอีก  เพราะในเมื่อผมเคารพกติกาถูกต้อง

ผมก็มีสิทธิ ที่จะปกป้องตัวเองเหมือนกัน
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 12:40:06 am โดย hometu1234 »

หลายคนเริ่มหลงประเด็นว่ามันคืออะไร

ประเด็นเรื่องลงราคามันจบไปแล้ว

แต่ประเด็นคือแบน ยูสเซอร์ที่ 3 กับ 4 ผมทำไม

แล้วทำไมต้องยึดเงิน  เตือนให้แก้ไขไม่ได้เหรอ

เตือนแบบพี่น้อง  ถ้าผิดอีกคือยึดเงิน

- ใช้บัตรประชาชนเดียวกันเหรอ  ยูสเซอร์ที่ 1 2 ก็ใช้

ทุกคนในเวปเห็นหมด

- ลงขายผิดศีลธรรมเหรอ  ขายสายสัญญาณ  ลำโพง ผิดตรงไหน

-โทรมาเตือนด้วยวาจาก่อนไม่ได้เหรอ จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง

-ในเวปมีบอกเหรอผิดกติกายึดเงิน

-ก่อนสมัครมีข้อความให้ กดยอมรับหรือเปล่า

เงินทองของนอกกาย  คนเราตายแล้วก็เอาอะไรไปไม่ได้

ผมไม่ได้ต้องการร่ำรวยอะไร  มีเงินดูแลตัวเองยามแก่

ดูแลแฟน ดูแลคนอื่นๆ ถ้ามีเหลือ

และการที่ผมยอมถอยออกมาเอง  ก็ไม่ได้หมายว่า

ผมจะกลัว  เมื่อมันเกินความถูกต้อง

เราคงได้เจอกัน หนุ่ม

ผมก๊อปจากเวป thai dvd มาให้ดูกันหลงประเด็น

คุณครับ โดยปกติบอร์ดแต่ละที่ก็จะมีเงื่อนไขแตกต่างกันไป แต่บอร์ดซื้อขาย จะไม่ให้ลงราคามันผิดปกติเกินไปไหมครับ เงื่อนไขเรื่องการห้ามลงราคาลดพิเศษมันเป็นเงื่อนไขของ oppo ไม่ใช่หรือครับ คุณจะให้เจ้าของบอร์ดไปสั่งอะไรได้ เค้าไม่ได้ทำผิดกฎอะไรของบอร์ดนี่ครับ

แล้วที่คุณบอกว่าเสียเงินปีละ 12000 กับอีกฝั่งเสีย 500 เงินที่คุณจ่ายไปเป็นค่า "แบนเนอร์" ใช่มั้ยครับ มันไม่ได้เกี่ยวว่าคุณจะมีสิทธิ์อะไรอื่นเพิ่มเติมไปจากคู่แข่งนะครับ

ผมคิดว่าถ้ามั่นใจว่าคู่แข่งของคุณทำผิดกฎของ oppo ก็ควรแจ้ง oppo ครับ ว่าคู่แข่งคุณทำผิดกฎบริษัท oppo ไม่ใช่ให้ไปแจ้ง เจ้าของเว็บบอร์ด เพราะคู่แข่งคุณไม่ได้ทำอะไรผิดกฎของบอร์ดนั้นๆนะครับ

ในเมื่อคุณบอกทุกคนมีสิทธลงราคา แล้วทำไมผมใช้ ยูสเซอรปกติ

ลงราคา ทำไมบลอกผม

แค่อยากอธิบายว่า เรื่องลงราคามันจบไปแล้ว

แต่การแบนอีก2ยูสเซอร ของผมเอากฎอะไรมาแบน

ใช้บัตรประชาชนใบเดียวกันสมัครเหรอ

ซึ่ง อีก 2 ยูสเซอร ข้างบน ผมก็ใช้บัตรใบเดียวกันสมัคร

แล้วก่อนแบน เตือนก่อนไม่ได้เหรอ จะยึดเงินอย่างเดียวเลยเหรอ

ผมลงผิดศีลธรรมเหรอ ผมขายสายไฟ กับลำโพง ผมผิดศีลธรรมเหรอ

ลูกค้าที่ผมลงให้เค้า โกงเงินเหรอ ยังไม่ได้ซื้อขายอะไรเลย

เมื่อวานก็เพิ่งลงให้ แล้วก็โทรถามว่าขายยัง ถ้ายังเดี๋ยวลงให้อีกที

มันไม่มีเหตุที่ต้องยึดเงินเลย เราเตือนกันแบบพี่น้องก็ได้

ในเวป ผิดกติกาเยอะแยะ แต่ไม่เห็นต้องยึดเงินเลย

จ้องยึดเงิน มันเหมือนมิจฉาชีพกรือเปล่า

ผมให้ดูประเด็นตรงนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2014, 03:07:16 pm โดย hometu1234 »

คราวหน้า ที่ผมดันกระทู้ ผมจะลงเป็นรูปการจัดส่งสินค้านะครับ

จะได้รู้ว่า  ถึงผมไม่มีเวป หนุ่มเล่น  ผมก็ยังขายของได้

แล้วคุณก็จะได้เห็นรูปสินค้าตัวจริงด้วยครับ  ว่าผมมีสินค้าจริงหรือเปล่า

หรือผมสร้างเรื่อง ว่าผมสั่งของเยอะ

จัดส่ง 2 ที่ครับ

มารับเองอีก 1 ครับ

แรงไม่หยุด กับ DENON X 2000 + KLIPSCH HD 600

จากปกติ  53000  ยศจัดไป 30000 ครับ

OPPO 105D  แถมแอป์ sherwood r507 มูลค่า 12500  ฟรีครับ

ลูกค้ารับ denonx2000 + klipsch hd600

จัดส่ง พระโขนง  oppo 105d  46000  แถมฟรีแอมป์ sherwood 507 มูลค่า 12500

จัดส่ง ประเวศ   KLIPSCH HD 600  ราคาปกติ 23000   ราคาพิเศษหลังไมค์เลยครับ

เออ แปลกดีเหมือนกันนะ

ไม่ได้ลงเวป ส้น***** แบบนั้น

ผมกลับขายดีกว่าเดิมอีก

รู้งี้มาขยันอัพที่ นี่บ่อยๆดีกว่า

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 07:03:34 pm โดย hometu1234 »

คราวหน้า ที่ผมดันกระทู้ ผมจะลงเป็นรูปการจัดส่งสินค้านะครับ

จะได้รู้ว่า  ถึงผมไม่มีเวป หนุ่มเล่น  ผมก็ยังขายของได้

แล้วคุณก็จะได้เห็นรูปสินค้าตัวจริงด้วยครับ  ว่าผมมีสินค้าจริงหรือเปล่า

หรือผมสร้างเรื่อง ว่าผมสั่งของเยอะ

เตรียมส่ง

103d เชียงใหม่ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=Sl3Rmt2JxB4...eature=youtu.be

https://www.youtube.com/watch?v=BZo8bSxTSHo...eature=youtu.be

https://www.youtube.com/watch?v=vLlAR8HUBJQ...eature=youtu.be

https://www.youtube.com/watch?v=tTc7hrf-Jpk...eature=youtu.be

https://www.youtube.com/watch?v=WmaEO9cBNsY...eature=youtu.be

[color="#FF0000"]วันนี้เหนื่อยส่งหลายที่

oppo 103d  ส่งให้เรียบร้อยครับ

พร้อมกรุไม้เสริมกล่องให้ด้วยครับ

รายละเอียดเรื่องสายไฟที่คุยกันไว้

ไม่ต้องเกรงใจครับ

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ
[/color]

[color="#FF0000"]KLIPSCH  KEF เข้าเพิ่ม

พร้อมเตรียมส่ง  OPPO 103  103D  105D

อีก 3 ที่ครับ
[/color]

[color="#FF0000"]โปรร้อนแรงของ OPPO

เตรียมส่ง 3 ที่

ซื้อ   OPPO 105D     46000 บาท

แถม ลำโพง KEF C3     9800  ฟรีครับ
[/color]

[color="#FF0000"]โปรร้อนแรงของ OPPO

เตรียมส่ง 3 ที่

ซื้อ   OPPO 103D     24600 บาท

แถม ลำโพง CERWIN  VEGA  XD3  

มูลค่า   5900  ฟรีครับ
[/color]

[color="#FF0000"]เตรียมส่ง  OPPO 103

เทพารักษ์ครับ
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 12:40:59 am โดย hometu1234 »