ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกรณีเล่นจอ 2k 4k ท่านใช้อะไร เป็นPlayer อะไรบ้างครับ  (อ่าน 1685 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
คือผมมองหา player
oppo ติดเรื่องการเล่นSUB และfiles อื่นๆ บ้าง ISO  อื่น oppo เหมือนยังไม่ได้ที่ ตั้งแต่95

ตอนนี้ผมใช้ 95  แต่ไม่สามารถอ่านsub ได้ ไม่รู้จะทำไง จริงถ้าอย่างseries ภาษอังกฤษ ไม่มีปัญหา แต่หนังที่เป็นภาษา ฝรั่งเสศ เยอรมัน หรืออื่น ผม เจอที่ว่าOppo ไม่อ่านให้แต่ถ้าเอาไปเล่นrealtech 1186 อ่านครับ

จะทำไงดี ภาพมันต่างกันเยอะยิ่งเล่นจอใหญ่แล้วผมเพลียมาก

ส่วนตอนนี้เห็นมีเครื่องเล่นใรห้องHD  ส่วนใหญ่จะเห็นแต่ร้านค้าไม่คอยเห็นuser เลยไม่แน่ใจว่ายังไง
4k มันได้จริงหรือเปล่าแต่เห็นHDMI1.4เท่านั้นมันจะไหวหรือ

มีคำแนะนำอะไรบ้างครับ

ปล
มีเพื่อนๆ หลายท่านว่าถ้า จะให้oppo อ่านsubให้แก้ไข ก่อน โดยแยกแตกfile sub หรือฝั่งที่ตรงกับระบบoppo สรุปผมไม่เข้าใจแนะนำด้วยครับ
ทำไงดี

หรือยกตัวอย่างเช่น หนังUS sereis ที่ laod มาเป็น mkv แล้วมีsub เราต้องทำอย่างไรครับ แนะนำด้วย

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
ใช้ medi8er 1000x เหมือนไม่เคยเจอปัญหา sub  หรือหนังทุกๆไฟล์  แต่ HDMI1.4 

ใช้ medi8er 1000x เหมือนไม่เคยเจอปัญหา sub  หรือหนังทุกๆไฟล์  แต่ HDMI1.4 

ก้เพราะ realtech 1186 หรือเปล่าครับรุ่นนี้ หรือซิกม่าร์   ครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

ก้เพราะ realtech 1186 หรือเปล่าครับรุ่นนี้ หรือซิกม่าร์   ครับ

Medi8er เป็นrealtek 1186 ครับ

Medi8er เป็นrealtek 1186 ครับ

ครับขอบคุณครับ เข้าใจว่าว่าน่าจะออกแบบเครื่องมาดี แต่ภาพคงยังไม่สามารถเทียบซิกม่าร์ได้ อยู่ดีแต่ชอบครับrealtech นี่อ่านsub ได้กระจายครับ