ผู้เขียน หัวข้อ: มองหาLED ครับ 65" ครับ  (อ่าน 700 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
มองหาLED ครับ 65" ครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 04:32:36 pm »
งบผมไม่เกิน110000เกินได้   

เน้นใหญ่65" เข้าไว้

ผมตามอยู่ 4 ตัว
1 pana ไม่รู้มีของขายยังDX900 สนใจ มากคิดว่าภาพดีสุด ร้านไหนมีขายครับ
2 Sony X930D  ราคาผมได้ที่ 96000 ครับก่อนหน้านั้นpower buy บ้านนอกแถวบ้านผม มีราคา 87000 ผ่อน4 เดือนด้วย
แต่ไม่รู้จะมีราคาใกล้หรือเปล่า
3 KS9000 สว่าง แต่ไม่ชอบจอโค้งประกันเพิ่มจ่ายอีกแต่พอเสียในช่วงหลัง3 ปี เห็นว่าถ้าว่อมไม่ได้ จ่ายคืนบางส่วน อันนี้ซื้อยังไงครับ
4 KS7500 คุ้มภาพไม่สู้ตัวอื่นๆแต่ไม่ได้ว่าไม่ดี ราคาผมไม่รู้เท่าไหร่ อ่ะครับ เห็นว่า8หมื่นต้น ผ่อนได้เปล่าอ่ะ ครับ

ปล บอกร้านหลังไมค์ด้วยครับ

OLED ขอยกไว้   ไม่ขอเอาเข้ากลุ่มครับเพราะ ดูไว้แล้ว [นอน] [นอน]
conditions
1 ห้องสว่างพอสมควร ลองEC930 สว่างขนาดนั้นพอได้  เป็น ห้องนั่งเล่น รายล้อมไปด้วยกระจก
2 เน้นดูDtv SDTV เพราะบ้านนอก มีเคเบิลท้องถิ่นที่ยังส่งเป็นระดับVCD SDTV ให้ดู   40%
3 ไม่ค่อยชอบ จอโค้ง เท่าไหร่แต่ เห็นเรื่องประกันของSS เลยน่าสนใจ
4จะเล่นกล่องmeidabox 4k คู่ หนังที่ดูมีแต่โหลดมาดูครับ 30%
5 ไม่เน้นลูกเล่น3D เน้นภาพ2Dเป็นหลัก
6 ใช้เล่น youtube หรือเข้าเวป ได้สะดวก  30% ของการใช้งานครับ ผมจะใช้เป็นสื่อในการสอนเด็กๆ ด้วยครับ ไม่ก็ต่อกับmac mini ครับ
ขอบคุณมากครับ  [รัก] [รัก]
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!