ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ W7 Series ของOLED 2017 หรือเปล่า จากรุ่น Signage ที่จะออกขายในเดือนนี้  (อ่าน 2273 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ข่าว ออกมาว่า จะมี รุ่นใหม่คือ W series  

แต่รุ่นนี้Signage แบบนี้น่าจะมีขายแล้ว

W7 ที่ เดากัน จะออกปี 2017

น่าสนใจมากครับ
https://www.youtube.com/watch?v=Y8ObgaPPF6Y

https://www.youtube.com/watch?v=5BaZv9LXUxs

ปล. สำหรับส่วนตัว  [หื่น] [หื่น] [หื่น]
ผมรออย่างเดียวครับแหละหวัง  77"  ขอให้ราคาไม่หนีกับ 75Z9D มากนัก (ดีใจที่ไม่สั่งไป เมื่อตอนงานโปรของร้านขายพลังผมได้ราคา 246XXX บาทเองครับ จาก 31XXXX ผ่อนSCB 0% 10เดือน แต่spec และตามข่าวเมืองนอกมันไม่ผ่านสิ่งที่ผมต้องการ ) และขอให้LG thailand เอา77" G7 Series เข้าราคาดีๆ ด้วย   [รัก] [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 10:20:04 am โดย puccainbkk »
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

Re: ใช่ W7 Series ของOLED 2017 หรือเปล่า จากรุ่น Signage ที่ขายอยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 09:56:04 am »
อันนี้คือข่าวของW7 series  65" 77"
 ราคาเริ่มที่ US$10000 ครับ รอ confirm ในงานCES2017

https://www.youtube.com/watch?v=wi5UzHweDkM 
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ filmman

ยังคงไม่มีสัญญาณว่าปีหน้าจะปรับปรุงเรื่อง motion  [หื่น] [หื่น]

ยังคงไม่มีสัญญาณว่าปีหน้าจะปรับปรุงเรื่อง motion  [หื่น] [หื่น]

ใช่ครับ บอกไว้ประมาณนี้ครับ แต่ไม่เห็นพูดเรื่องMotion เลยครับ [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]

“The yield of OLED products is improving and perfect black and perfect color technologies are continuously evolving. We will unveil our own hardware platform, advance the high dynamic range (HDR) technology and improve the contrast even in low color groups,” LG said."

http://www.flatpanelshd.com/news.php?subaction=showfull&id=1478782911

สิ่งที่หวังคือ
 Motion ควรเห็น ใน 2017 นี่แล้วนะ  [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]
แก้ไขNear black uniformity  [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]
ใส่ BR  มาให้ได้เกิน 1000Nits รองรับ HDR ทั้ง 3 แบบ HDR 10 DV และ HDR detamata HDMI2.1
WCG ให้กว้างขึ้น
รองรับอนาคต  HGL HFR  ให้ display port  มาซะเลยดีมั๊ย  [รัก] [รัก]

ปล. ข่าวลือ มาอีกปีนี้
Pana OLED gen2 น่าจะมาด้วย
Sony อาจจะเข้าร่วม เพราะ เหมือนมาข่าวทุกปี sony จะออกOLED และ ทำนองว่า sony ยอมรับเหมือนpana ว่าไม่ผลิตpanel เองแต่ จะใช้ของLG เพระา เคยพูดไว้ว่าsony+pan จะพัฒนาจอoledกันเอง CES 2013 เหมือน Samsung

อันนี้ก็เดาๆ กันไปครับ รอดูไปเรื่องๆ แต่ที่แน่ๆ  QLEDใหม่  นะจะคลอดแล้วทาง samsung แต่จะทันขาย 2017 หรือเปล่า

ขอ้มูลพวกนี้ถูกพูด ใน avsforum.com avfroums.com หน้า OLED  หัวข้อ OLED 2017
อันนี้ก็เดาๆ กันไปครับ รอดู

ถ้า Sony หรือ Pana ออก Oled ในลักษณะ wide release อันนี้น่าสนใจครับ

เพราะทั้งคู่ก็เอาจอ ips ของ lg มาขายอยู่แล้ว และถ้าออกปีหน้าขึ้นมาจริงๆ lg ไม่อยู่ในสายตาผมแน่ๆ
เพราะกากเรื่องสี default เหลือเกิน

ถ้า Sony หรือ Pana ออก Oled ในลักษณะ wide release อันนี้น่าสนใจครับ

เพราะทั้งคู่ก็เอาจอ ips ของ lg มาขายอยู่แล้ว และถ้าออกปีหน้าขึ้นมาจริงๆ lg ไม่อยู่ในสายตาผมแน่ๆ
เพราะกากเรื่องสี default เหลือเกิน

เห็นด้วยครับผมคงไปpana หรือ sony แทน LG ครับ

ผมลองเข้าไปอ่านเรื่องที่ sony จะใช้จอ oled ของ lg แล้วครับ ดูจากข้อมูลถือว่าน่าเชื่อถือเพราะคนพูดเป็นระดับใหญ่ของ lg

ส่วนที่ lg คุยว่าแต่ oled ของตัวเองจะมี hardware พิเศษที่ค่ายอื่นไม่มี อันนี้ผมจินตนาการไม่ออกว่าคืออะไร 555

แต่ถ้าเป็น chip ประมวลผลผมว่าเรื่องนี้ lg ยังตามหลัง sony pana อยู่พอสมควร

ผมลองเข้าไปอ่านเรื่องที่ sony จะใช้จอ oled ของ lg แล้วครับ ดูจากข้อมูลถือว่าน่าเชื่อถือเพราะคนพูดเป็นระดับใหญ่ของ lg

ส่วนที่ lg คุยว่าแต่ oled ของตัวเองจะมี hardware พิเศษที่ค่ายอื่นไม่มี อันนี้ผมจินตนาการไม่ออกว่าคืออะไร 555

แต่ถ้าเป็น chip ประมวลผลผมว่าเรื่องนี้ lg ยังตามหลัง sony pana อยู่พอสมควร

ครับผมว่ารอบนี้มาช้าดีกว่าไม่มา เห็นด้วย ครับอยากให้ลงมาเล่นOELD กันหลายเจ้า จะจอของ ใครไม่ว่า  ผมเองเบื่อจะแย่อยู่แล้วกับ LG ครับ

แต่ถ้าpana ออกOELD ราคาไม่หนีE6 สักG6 ของLG  ผมคงกัดฟันเอาPana ครับ  ถ้าออกมาราคาไม่บ้าเลือดเหมือนออก CZ952 เพราะ เบื่อLG  มากครับ
LG Hardware พิเศษ พิเศษไม่ได้แปลว่าดีกว่านิครับ5555   รอดูเค้า ที่ขายได้ทางโน้นเพราะ ไม่มีคนแข่ง pana เมกาก็เลิกทำตลาดเอาดื้อๆ
แต่sony ผมว่า ฟังหูไว้หูครับ  แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยรักกับSony แล้วครับ เบื่อsony บ้านเรามาก 
LG ที่จะขายได้เพราะ ราคา OELD ทำได้ถูกกว่า เจ้าอื่น 

ขอบคุณท่านflimมากๆ ครัย  ขยายความในส่วนอื่นๆ

ออฟไลน์ jayjay17

• Flat TV member
  • *
ที่ LG ขายแพงเพราะมันไม่มีคนแข่งด้วยน่ะสิ ส่วนทางซัมซุงเขาก็บอกว่าเทคโนโลยีLEDสามารถต่อยอดได้อีกเยอะ ซ่ะงั้น

อีกอย่าง LED ต้นทุนผลิตจอมันถูกกว่าเยอะ และการผลิตไม่ซับซ้อนเหมือนOLED