ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Sony 50w800c และ ss ju6400k เน้นเอามาดูหนัง  (อ่าน 3225 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodbuth

• Edge LED TV member
ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Sony 50w800c และ ss ju6400k  เน้นเอามาดูหนัง พอดีวันก่อนลงรุ่นปิดไปหน่อยครับ เน้นเอามาดูหนังครับ ชอบภาพsonyมากที่มันดำจริงเข้มจริง แต่เห็นราคา ss ก้อน่าสนใจถูกกว่าใช้ได้ครับว่าจะรอดูในงานเฟอร์วันที่9 นี้

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Sony 50w800c และ ss ju6400k  เน้นเอามาดูหนัง พอดีวันก่อนลงรุ่นปิดไปหน่อยครับ เน้นเอามาดูหนังครับ ชอบภาพsonyมากที่มันดำจริงเข้มจริง แต่เห็นราคา ss ก้อน่าสนใจถูกกว่าใช้ได้ครับว่าจะรอดูในงานเฟอร์วันที่9 นี้
ส่วนตัวผมให้ ss ju6400 ภาพดีกว่าครับ เคยยืนดู w800c เทียบกับ ju6000 4k ตัวต้นของ ss ภาพของ ju6000 ก็ดีกว่าแล้ว ดังนั้น ju6400 รุ่นสูงกว่า ju6000 ภาพน่าจะดีกว่า w800c แน่นอน ส่วนเรื่องภาพเคลื่อนไหวอาจต้องไปเปรียบเทียบสองตัวนี้ดู
sony w800c จะได้ 3d ด้วย แต่จอเป็น fhd และถ้าชอบแนวภาพ sony รุ่นนี้ภาพสเปคดีครับ ไม่เสียหายอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2016, 12:18:15 am โดย sirota »

ผมชอบที่ Sony  สีดำสีขาวมันชัดเจนมาก และภาพเคบื่อนไหวก้อสมูทมากครับ แต่มาสนใจ ssเพราะรื่องราคาครับ

และถ้าเอาss ผมควรซื้อประกันต่อรึเปล่าครับ

ควรซื้อเป็นอย่างยิ่งครับ

พอซื้อประกันละราคาจะเท่ากับsonyเลย55แต่ถ้าภาพดีกว่าก้อคงโอเคใช่มั้ยครับ55

พอซื้อประกันละราคาจะเท่ากับsonyเลย55แต่ถ้าภาพดีกว่าก้อคงโอเคใช่มั้ยครับ55
แนะนำให้ไปดูตัวจริงเปรียบเทียบภาพนะครับ เพราะแต่ละคนชอบแนวภาพไม่เหมือนกัน แบรนด์ก็มีผลต่อการตัดสินใจพอสมควร พูดง่ายๆคือ เอาที่เราชอบและสบายใจดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2016, 09:57:17 am โดย sirota »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

ผมชอบที่ Sony  สีดำสีขาวมันชัดเจนมาก และภาพเคบื่อนไหวก้อสมูทมากครับ แต่มาสนใจ ssเพราะรื่องราคาครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=178095.0

ลองดูเป็นแนวทางครับ

W800C ลองในห้าง ปรับยังไงก็ไม่ค่อยสวยครับ เพราะความสว่างน้อยกว่า edge led ของยี่ห้ออื่นพอสมควร

แถมอ่านไฟล์ผ่าน USB ภาพก็ไม่สวยเลยครับ หยาบๆ หน่อย เคลื่อนไหวกระตุกมากๆ 

ในขณะที่ samsung อ่านไฟล์ผ่าน usb ลื่นไหล ภาพสวย ใช้ได้เลย

แต่พอใช้งานที่บ้านแล้ว ภาพดีมากครับ ผมเองยังตกใจเลย เป็นจอด้านที่ให้สีดำและ dynamic contrast ดีมากๆ

ผมยังไม่ได้ลอง samsung รุ่น JU6400 นะครับ มีแต่ J5100

จะบอกว่า แนวภาพของ samsung และ sony ในบางโหมด ภาพจะใกล้เคียงกันมากๆ

เช่นโหมด ธรรมชาติ ของ ss แนวภาพจะคล้ายโหมด ปกติของ sony

โหมด ภาพยนตร์ของ ss ภาพจะคล้ายโหมด custom ของ sony

ในกรณีของเจ้าของกระทู้นี่เป็นจอ 1080p vs 4K คงต้องลองเอา hd player ไปเทียบดูครับ

(เอาแค่ USB ไป W800C ภาพจะเสียเปรียบมากครับ ตามที่กล่าวไปข้างต้น ๕๕๕๕๕)

ประเด็นคือตอนไปลองนี้ละครับ 50w800c มันไม่อ่านusb เลย ตอนนี้ใจอยู่ss แล้วแต่กลัวเรื่องตามมาจริงๆครับ และดันมีคนแนะนำ pana 50cx400 อีกครับ อยากทราบว่า ss ยังคงมีปัญหาเรื้องความคงทนและบริการหลังการขายอยู่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ 9toy

• Flat TV member
  • *
ประเด็นคือตอนไปลองนี้ละครับ 50w800c มันไม่อ่านusb เลย ตอนนี้ใจอยู่ss แล้วแต่กลัวเรื่องตามมาจริงๆครับ และดันมีคนแนะนำ pana 50cx400 อีกครับ อยากทราบว่า ss ยังคงมีปัญหาเรื้องความคงทนและบริการหลังการขายอยู่รึเปล่าครับ

50w800c ไม่ใช่ไม่อ่าน usb ครับ อย่างเพิ่งสรุป คุณมี USB flash drive อันอื่นลองหรือยัง? ผมใช้อยู่ เป็น external hdd อ่านปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2016, 08:37:36 am โดย 9toy »

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
50w800c อีกเสียงครับคุ้มราคาสีดำดีจิงๆครับผมเพิ่งได้มาเหมือนกันครับ ถ้าคนชอบดูหนังจัดเลยครับคุ้มๆ [จุ๊บ]