ผู้เขียน หัวข้อ: xd85 เข้าไทยเดือนไหนครับ  (อ่าน 1399 ครั้ง)

ออฟไลน์ AutoHD

• Flat TV member
  • *
xd85 เข้าไทยเดือนไหนครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 10:37:36 am »
เห็นข่าวตีเป็นเงินไทย78000 บาท ไม่ทราบว่าเข้าไทยราคาเท่าไรครับ

ไม่รู้ช่วงเวลาตอนราคาลงครับ รอซื้อช่วงไหนดี อีกอย่างtv sonyราคาลงยากมาก ถ้าเทียบlg

มีงบแค่70k นิดๆ
มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับที่มีโลโก้ อาวตร้าเอสดี พรีเมี่ยม

ออฟไลน์ indigo

• *
Re: xd85 เข้าไทยเดือนไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 03:15:48 pm »
สิ่งที่เราพอใจมันทันทีที่เห็น มักจะเป็นสิ่งที่เราชิงชังในไม่กี่วันเช่นกัน

เพราะภาพที่ถูกใจในฉับพลัน อาจทำให้เราลืมว่า เราจะชมภาพแบบนั้น นานๆได้จริงไหม?หรือไม่อย่างไร

ดังนั้นจึงต้องมีเวลาการชมมากๆ และทบทวนดีๆ ว่าเราชมได้ยาวนานจริง ตรงสไตล์เราจริงๆนะครับ

เคล็ดลับคือ

ทีวีที่ไม่น่าสนใจแต่แรก มักเป็นทีวีที่ดีได้ ถ้าเรานั่งชมไปเรื่อยๆ มันจะค่อยๆสอนเราว่า

ภาพที่ดีและเหมาะกับเราคืออย่างไร

จะค่อยๆสอนเราไปทีละนิด ทีวีพวกนี้ภาพอาจจืดชืดในตอนแรก ไม่น่าสนใจ แต่พอชมไปเหมือนได้สีสมจริงขึ้นทุกที

อันนั้นละครับที่ใช่

ต่อมา เรามาพิเคราะห์กัน

หากแม้นว่าเราต้องซื้อทีวีตามที่คนวิจารณ์ว่าชอบหรือไม่ชอบ

ต่อไปเราก็ต้องถามไปทุกเรื่อง ว่าชีวิตประจำวันเราจะทำอย่างไรดี

สมมุติ หากคุณพิจรณาแล้วว่า คุณชอบแนวภาพของทีวี TCL แน่นอน

อันนี้แหละครับ ที่เราควรยึดเป็นหลัก

เราซื้อมาชมเองครับ ไม่ใช่ซื้อไปให้เพื่อน หรือญาติ  คนอื่นๆ ดู

เราจึงต้องมั่นใจในตัวเราเสมอ

คำว่า "เจอแนวภาพที่ชอบจากตาตัวเองดีกว่าซื้อจากการอ่าน"

อันนี้คือความถูกต้องครับ

การวิพากษ์ของนักเขียน นักทดสอบ เขาว่าไปตามเนื้อผ้า แต่เราชอบหรือไม่ชอบ มันระบุไม่ได้ครับ

ต้องตาของเราเองเท่านั้นครับ

ค่อยๆเดิน เดินเร็วก็อาจจะหกล้มได้  ดังนั้นอย่าเพิ่งเปลี่ยนอะไรจนเราแน่ใจมั่นใจแล้วเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Veraphat

• *
Re: xd85 เข้าไทยเดือนไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 12:01:08 pm »
เท่าที่ทราบมาว่าทางโซนี่ไทย ต้องเคลียร์สต๊อกรุ่นปี2015ให้หมดก่อน ถึงจะเอารุ่นใหม่มาขายได้

แต่เท่าที่จำได้ว่า ตอนรุ่นปี2015 จะวางขายช่วงเดือนมีนาคมนะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 04:15:12 pm โดย Veraphat »