ผู้เขียน หัวข้อ: คูตี้ปลาบปลื้มบาร์ซ่าอยากได้อย่างไรก็ดียืนยันขอยึดมั่นกับหงส์แดง  (อ่าน 229 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeerapunsanook

• Full LED TV member

คูตินโญ่ กองกลางตัวเก่ง หงษ์แดง สโมสรดัง ฟุตบอลอังกฤษ ออกมาบอกว่า มีความรู้สึกเป็นเกียรติยิ่งยวดที่มีข่าวเกี่ยวข้องกับ บาร์เซโลน่า ยิ่งใหญ่ ลา ลีกา สเปน แต่ว่ายอมรับว่า ไม่เคยได้รับการติดต่อจากทีมดังแห่งแคว้นกาตาลันแต่ประการใด

ผู้เล่นเชื้อชาติบราชิลเลี่ยน พึ่งจะแสดงความสามารถยอดเยี่ยมซัด 2 จ่าย 1 ช่วยให้ "ลิเวอร์พูล" บุกไปเยือนเอาชนะ เวสแฮม 4-0 ในวันอาทิตย์เร็วๆนี้ ส่งผลให้สโมสรมีจังหวะเยอะมากที่จะฉกโควตาลุย ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก ฤดูกาลถัดไป โดยที "คูตี้" ย้ำว่า ทุกวันนี้ขอมีสติช่วย ลิเวอร์พูล อย่างเต็มที่ ถึงแม้จะได้รับความต้องการจากหลายยักษ์ใหญ่ทั่วยุโรปก็ตาม

ลูกทีมอายุ 24 ปี แจ้งผ่าน อีเอสพีเอ็น บราซิล ว่า "บุญทุ่ม คือหนึ่งในสโมสรดีที่สุดของโลก ขณะนี้ยังไม่มีใครติดต่อผมมา เพราะถ้าหากมีข้อแนะนำเข้ามา ก็ขึ้นอยู่ผู้จัดการทีมของผม สิ่งที่ผมจะทำคือการมีสติในสนาม"

"ผมยังมีสัญญาอยู่กับ Liverpool ยังมีอีกเกมให้ลงสนาม ปัจจุบันนี้มีโอกาสสูงมากสำหรับเราเพื่อไปเตะ ยูฟ่าแชมป์เปี้ยน ลีก ซีซั่นถัดไป ผมแฮปปี้ที่รู้ว่ามีสโมสรยิ่งใหญ่ให้ความสนใจผม มันดีเลิศเหลือเกินที่ได้รู้ถึงการทำหน้าที่ของเขาทั้งหลาย เรื่องที่ผมจำเป็นจะต้องกระทำคือปฏิบัติงานอย่างหนักต่อไป Liverpool คือสโมสรเก่งกาจ และเราจะพยายามพาสโมสรไปลงเล่น แชมเปี้ยนส์ ลีก ให้ได้" คูตินโญ่ สรุป https://goo.gl/HdJ2g5