ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวี่ คลาสเซ่นปรารถนายิงเป็นประจำกับเอฟเวอร์ตัน  (อ่าน 158 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttads2522

• Full LED TV member

ดาวี่ คลาสเซ่น ปีกซ้ายตัวใหม่ของ "เอฟเวอตัน" ทอฟฟี่สีน้ำเงิน สโมสรมีชื่อเสียงของเกมพรีเมียร์ลีก ได้แจ้งว่า เขาตั้งเป้าหมายที่จะทำประตูอย่างคงเส้นคงวาให้กับสโมสรจากการแข่งขันฟุตบอลลีกเกาะอังกฤษซีซั่นถัดไป

มิดฟิลด์ตัวรุกสัญชาติดัซช์ วัย 24 ปี ทำงานได้เร่าร้อนกับสโมสรเดิมอย่าง อัมสเตอร์ดัม ตอนซีซั่นก่อน ซึ่งยิงไป 14 ลูก บวกอีก 9 ส่งบอล จาก 33 เกมส์ในวงการเอเรดิวิซี่ ดัซช์ ในระหว่างที่ในฤดู 2015-16 ยิง 13 ประตูกับอีก 8 ส่งบอล ก่อนที่จะนักเตะจะอพยพมาโชว์ฝีมือในท้องถิ่นกูดิสัน พาร์ค ด้วยค่าตัว 27 ล้านยูโร (ราว 1,053 ล้านบาท) ตอนวันพฤหัสบดีที่ 15 มิ.ย. ล่าสุด

คลาสเซ่น บอกผ่าน "เอฟเวอร์ตัน ทีวี" สื่อโทรทัศน์ของทีม "ทอฟฟี่" ว่า "ผมชื่นชอบอยู่ในจุดโทษ, เล่นอย่างดุเดือดในการแข่งขัน และไล่บีบบีบบังคับตลอดเวลา ผมชอบซัดประตู, สร้างโอกาสยิงประตู และชื่นชอบชนะ ผมซัดประตูเต็มที่มาตลอดทั้งชีวิต เพราะฉะนั้น ผมจึงคาดว่าผมจะทำแบบนั้นได้อีกกับที่นี่"

"มันไม่ใช่สาระสำคัญมากมายที่สุดในการเล่นของผม อย่างไรก็ตามการทำแต้มเป็นปัจจัยสำคัญในสังคมฟุตบอล ผมจะพยายามจัดทำให้ดีที่สุด แล้วแต้มก็จะมาเอง ผมพอใจกำราบ และการกำราบให้ได้นั้นคุณต้องสร้างหนทางหรือทำแต้มให้ได้" แข้งแดนกังหังลม ทิ้งท้าย .org]http://tough[^_^].org