ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ SS 40H5500 อาการแบบนี้ปกติมั้ยครับ  (อ่าน 770 ครั้ง)

ออฟไลน์ azboxhd

• *
ซื้อ SS 40H5500 อาการแบบนี้ปกติมั้ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 03:40:00 pm »
อาการคือเหมือนแสง backlight มันวูบวาบ โดยสังเกตจากโลโก้ช่องที่เป็นสีขาวๆ หรือช่องรายการที่แสดงเป็นสีขาว มันจะซืดลงไปเยอะพอสมควร ตามภาพที่แสดงอยู่ขณะนั้้น ถ้าภาพเป็นที่สว่างๆ โลโก้หรือข่องรายการก็จะสว่างโร่เลย ถ้าภาพเป็นฉากมืด มันก็จะจางลงจนเกือบเป็นสีเทา ผมไม่ได้เปิดพวกฟังก์ชั่น eco นะครับ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยครับ พอดีเป็น Led TV เครื่องแรก ที่ผ่านมาใช้แต่ LCD กับ Plasma เลยไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ซื้อ SS 40H5500 อาการแบบนี้ปกติมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 10:36:21 pm »
รีเซตค่ากลับคืนสู่โรงงานก่อน ถ้ายังเป็นอีก รีบขอที่ร้านเปลี่ยนครับ ถ้าอยู่ภายใน 7 วัน หรือถ้าเกินเรียกศูนย์มาเคลม