ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ tv มาใหม่ครับ มีช่อง audio out แต่ต่อยังไงก็ไม่ดังครับ ทำยังไงดี T.T  (อ่าน 1431 ครั้ง)

ออฟไลน์ maximumbird

• *
ซื้อ LG LED TV Internet Browser 47 นิ้ว รุ่น 47LT760H จาก lazada
อยากรู้ เสียบหูฟังหรือลำโพงภายนอกกันยังไง ผมลองปรับทุกวิธีแล้วยังไงก็ไม่ได้

ออฟไลน์ montri2015

• Flat TV member
  • *
ซื้อ LG LED TV Internet Browser 47 นิ้ว รุ่น 47LT760H จาก lazada
อยากรู้ เสียบหูฟังหรือลำโพงภายนอกกันยังไง ผมลองปรับทุกวิธีแล้วยังไงก็ไม่ได้

ลองต่อข่อง ออฟติคอล ดูครับ ต้องต่อร่วมกับเครื่องเสียงหรือsound bar ลองดูครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
เสียบ..แล้ว
เสียงมันไม่ออกให้หรอก..ครับ
ต้อง..เข้าเมนู
เข้าเมนูเสียง
เลือก"เสียงออก"
แล้วแต่ว่า..จะให้เสียงออกทางไหน..?
แล้วก็..กด โอเค..
ครับ..
..หมายเหตุ..
ยกเว้น..ช่อง HDMI ARC ที่จับคู่กับเครื่องเสียง ที่รองรับ ARC เหมือนกัน
เวลาเปิดทั้งสองเครื่อง เสียงจะไปออกที่เครื่องเสียง โดยอัตโนมัต..
ครับ..