ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ กล่องรับสัญญาณดาวเทียม hd 2014 แบบชัดๆ+จานรับสัญญาณดาวเทียม C band  (อ่าน 2112 ครั้ง)

ออฟไลน์ CheanChot

• Flat TV member
  • *
1.ช่วยแนะนำ กล่องรับสัญญาณดาวเทียม hd 2014 แบบชัดๆอันนี้อยากได้ ช่องที่เน้น HD ครับแล้วก็เน้นช่องฟรีแบบคุณภาพมีพอควร คือสารคดี NAT GEO WILD HD อะไรประมาณนี้อะครับ

2.จานรับสัญญาณดาวเทียม C band ใช้แบบกี่ฟุต แบบไหนดีครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ถ้าต้องการช่อง NAT GEO WILD HD นี้ด้วยก็มีแต่เครื่อง GMM Z HD LITE (เครื่องดำ) กับ เครื่องขาว (ไม่มี LITE) ถ้าซื้อพร้อมโปรฯบอลพรีเมียร์ก็แพง ถ้าซื้อไม่เอาโปรฯบอลฯก็ถูก ส่วนช่องที่ต้องการมีแถมมาอยู่แล้วกับเครื่อง GMM Z ทั้ง SD และ HD ส่วนเครื่องที่รองรับ HD อื่นๆ ถึงแม้จะถูกกว่าแต่ช่องที่คุณต้องการไม่สามารถดูได้ครับ

และขนาดจาน ที่เหมาะสำหรับรับสัญญาณ HD ได้ดีที่สุด ไม่ควรน้อยกว่า ๖ ฟุต หรือ ๑๘๐ ซ.ม. และควรเลือกจานที่มีเกรดดีๆซะหน่อย ระดับคุณภาพส่งออกขายตปท. หรือจานทำเหมือนสินค้าส่งออกก็ดี ถูกกว่ากันไม่กี่ร้อย แต่คุณภาพก็ยอมรับได้ ทั้งในแง่ของสัญญาณและความแข็งแรง รวมทั้งวัสดุที่ดีกว่าแบรนด์ดังทั้งประเทศ แต่วัสดุบอบบาง ไม่ทนแรงลม เสายึดเล็ก (เทียบในขนาดเท่ากัน) บรรยายซะเยอะ จะมีคนเกลียดเพิ่มมั๊ยนี่

ออฟไลน์ CheanChot

• Flat TV member
  • *
กระซิบบอกแบนผมหน่อยครับ ผมจะได้จัดเลยครับท่าน

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ถ้า "แบน" แบบนี้ก็มีแต่พวก จอนนี่ วอล์กเกอร์ ชีวาส แม่โขง แสงโสม หงษ์ทอง แล้วละครับ ที่ทำออกมาเป็นแบน