ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162136 ครั้ง)

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
วิธีอัพเดทไฟล์เรียงช่อง M3 F3 S12
ไฟล์เรียงช่อง 16/07/55    http://file2.uploadfile.biz/i/IHENMEIMINIDED

Saveไฟล์เรียงช่อง TP_PROG.dbs ใส่ Flash Drive
1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ > Upgrade โดย USB
3. Upgrade Mode เลือก ไฟล์ทั่วไป > เลือก และ อัพเกรด กด OK > เลือก TP_PROG.dbs (SAt,TP,Prog) กด OK
4. กดปุ่มสีเหลือง (เพื่ออ่าน) > เมื่อโหลดครบ 100% ให้ปิด-เปิด ใหม่ 1 ครั้ง ก็เรียบร้อยครับ
.............................................................
ไฟล์ Constant.cw ต้วใหม่ Load ใส่เครื่องทำให้ดู DTV ได้มากช่องขึ้นไปอีก
http://file2.uploadfile.biz/i/IEENMEIMIIDWDX

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. การตั้งค่าNetwork > ตั้งค่าCCcamClient เลือกอัพเดทไฟล์ผ่านUSB > constant.cw  OK
3. กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออ่าน เรียบร้อยแล้ว กดExit ก็เรียบร้อยครับ
............................................................
Firmware M3 21/06/55 + ไฟล์เรียงช่องupdate 16/7/55 + 2&DTVโนเนะ
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27C1CDE2BEZ5[GHBNS[4OFROXBM6QP

วิธี update Firmware M3
Save ใส่ Flash Drive
1. กดปุ่ม Menu > เครื่องมือ > UpgradeโดยUSB
2. เลือก Image File(*.abs) > Upgrade File
3. Start กด OK > Yes > ครบ 100% เครื่องจะ Reboot ใหม่ ก็เรียบร้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 12:34:30 pm โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 12:49:57 pm โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ beermui

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ figsonic

• Flat TV member
  • *
ในเว็ป DGO เขาโพสบอกว่า

"เพื่อนผมบอกของที่บ้านหม้อเค้าแก้สัญญาณได้แล้วคับตอนนี้ดูได้ปกติแล้วคับและยังดูของแกรมมี่ อาเอส ได้อีกด้วย"

จริงไหมคับ  [ปลื่ม]

บ้านหม้อ  ขึ้นชื่อเรื่องต้มหมูเป็นอันดับหนึ่งอยู่แล้วครับ  ดูฟรีตลอดชีพสไตล์บ้านหม้อ ก็ดูแบบกระตุกได้ 5วัน วันที่6 จอดำ

แล้วที่ยิ่งดูได้ทั้งหมดทุกดาวอีก ก็ไม่น่าเชื่อเข้าไปใหญ่   แต่ร้านที่ดีในบ้านหม้อก็มีครับ ต้องดูร้านใหญ่ๆหน่อย

ปัญหาถอดรหัสใหม่เป็นปัญหาระหว่างประเทศแล้วนะครับ ต้องใช้เวลาสักพักใหญ่ๆเลย ถึงจะรู้ว่าจะออกรูปแบบไหน

ส่วนทาง Serverแจ้งว่า จะเพิ่ม VTC,K+ ไม่รู้จะลงตัวไหนก่อน เมื่อใส่เสร็จจะแจ้งนะครับว่าจะใส่ตัวไหนบ้าง

จะได้รีดศักยภาพของเครื่องเราออกมาให้ได้สูงสุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 05:56:46 am โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ dac123

• *
บ้านหม้อ  ขึ้นชื่อเรื่องต้มหมูเป็นอันดับหนึ่งอยู่แล้วครับ  ดูฟรีตลอดชีพสไตล์บ้านหม้อ ก็ดูแบบกระตุกได้ 5วัน วันที่6 จอดำ

แล้วที่ยิ่งดูได้ทั้งหมดทุกดาวอีก ก็ไม่น่าเชื่อเข้าไปใหญ่   แต่ร้านที่ดีในบ้านหม้อก็มีครับ ต้องดูร้านใหญ่ๆหน่อย

ปัญหาถอดรหัสใหม่เป็นปัญหาระหว่างประเทศแล้วนะครับ ต้องใช้เวลาสักพักใหญ่ๆเลย ถึงจะรู้ว่าจะออกรูปแบบไหน

ส่วนทาง Serverแจ้งว่า จะเพิ่ม VTC,K+ ไม่รู้จะลงตัวไหนก่อน เมื่อใส่เสร็จจะแจ้งนะครับว่าจะใส่ตัวไหนบ้าง

จะได้รีดศักยภาพของเครื่องเราออกมาให้ได้สูงสุด

เพิ่ม VTC   K+ ดีเลยครับบ้างเจ้าเค้าเพิ่มให้แล้วครับ ยอมติดจานเพิ่มอีก 1 ใบ  astro ด้วยก็ดีนะ อิอิ

ออฟไลน์ mirame

• *
จะทันบอลเปิดฤดูกาลใหม่ไหมนะ อิอิ 

สู้ๆๆครับ เป็นกำลังใจให้ จ้า   [yes]

USB Wifi ให้ใช้ Tenda รุ่น w311Ma หาซื้อตามร้าน IT ได้ทั่วไป  รุ่นอื่นใช้ไม่ได้
+ ต้องsetเราเตอร์ให้เป็น WPA2  ส่วนใหญ่เราเตอร์ทั่วไปจะตั้งเป้น WEP จะsetไม่ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 05:46:41 am โดย Khunaekrub »

• **

ออฟไลน์ ruabin

• *
เข้ามาดันก่อนอำลาภูเก็จสู่ตรังหนึ่งอาทิตย์

เพราะว่าที่ตรัง No Net  [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]

• **