ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162168 ครั้ง)

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
เครื่องจัดโปรเหลืออีก 7 เครื่อง แถม Nonet ดูKnowledge,DTV และแถมcode ดูไปเรื่อยๆ  ถ้าNonetดับ ก็ยังใช้codeดูได้ไม่มีรายเดือน

จนกว่าจะดูแพคเกจเต็มได้ 1,990บาท ช้าอดหมดด้วย

หลายท่านอยากได้ไฟล์เรียงช่องแบบเต็ม และข้ามช่องที่ดูไม่ได้  ใช้ไฟล์ในLinkนี้เลยครับ[/b]

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3CB6382BD5U9IOIHAQIBM9RPKP8BP9
วิธีอัพเดทไฟล์เรียงช่อง M3 S12
ไฟล์เรียงช่อง 26/07/55  โดยคุณ Chaisat+KhunAe
Saveไฟล์เรียงช่อง TP_PROG.dbs ใส่ Flash Drive
1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ > Upgrade โดย USB
3. Upgrade Mode เลือก ไฟล์ทั่วไป > เลือก และ อัพเกรด กด OK > เลือก TP_PROG.dbs (SAt,TP,Prog) กด OK
4. กดปุ่มสีเหลือง (เพื่ออ่าน) > เมื่อโหลดครบ 100% ให้ปิด-เปิด ใหม่ 1 ครั้ง ก็เรียบร้อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 07:30:59 am โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ foxfun

• *
เครื่อง ดูKnowledge,DTV เท่านั้น  ไม่มีรายเดือนจนกว่าจะดูแพคเกจเต็มได้ 1,900บาท ต้องใช้ net ไหมครับ

ผมมีจานแดงอยู่เเล้วเดินสายไว้เเล้ว เอากล่องตัวนี้ต่อเเล้วดูได้เลย ใช่ไหมครับ

ใส่ nonetไปให้ด้วย(ไม่แน่ใจว่าได้กี่วัน)  ใช่สายแลนอีก1เส้นดีกว่า ดูยาวๆ ดูได้เลยไม่ต้องup keyบ่อยๆ ครับ

แล้วลูกค้าเก่า ดูแลยังไงบ้างครับ (จ่ายแบบ 3 เดือนล่วงหน้าพร้อมเครื่องไปเมื่อเดือนก่อน) ตอนนี้ดดูได้แค่ Knowledge หงะ

เป็น Pro ของเจ้าของServer ให้มา 10codeฟรีครับ ผมไม่ขายเลยมาจัดโปร

ลูกค้าเดิมก็จะดูเวียดนามเพิ่มเติม ในต้นเดือนหน้า  ถ้ายังดูเวียดนามไม่ได้ ค่อยว่ากันใหม่เรื่องราคาครับ

แบบนี้ต้องติดจานเพิ่มมาอีก 1 จาน เพื่อให้สามารถรับดาวเทียมของเวียดนาม ใช่ไหมครับ หรือว่าไม่ต้อง
พอดีผมอยู่คอนโด ใช้เป็นจานรวมของคอนโด (true) หากติดจานเพิ่มก็จะมีปัญหาเรื่องของกฎระเบียบ ของคอนโดนะครับ

รบกวนให้ความกระจ่างด้วยนะครับ

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

ถาม
แบบนี้ต้องติดจานเพิ่มมาอีก 1 จาน เพื่อให้สามารถรับดาวเทียมของเวียดนาม ใช่ไหมครับ หรือว่าไม่ต้อง
พอดีผมอยู่คอนโด ใช้เป็นจานรวมของคอนโด (true) หากติดจานเพิ่มก็จะมีปัญหาเรื่องของกฎระเบียบ ของคอนโดนะครับ

ตอบ
ลูกค้าที่ต้องการดู VTC,K+ ต้องติดจานเพิ่มอีก1ใบ จานทึบ (Vinasat 1 at 132.0°E  ใช้จาน KU  LNB Universal )
วิธีการ รับชมช่องเคเบิ้ล VTC และ K+
- จานทึบ หัว LNB เป็น universal แล้วปรับจาน (รายละเอียดติดต่อช่างจาน)
VTC  HD มีช่อง HD 12ช่อง เน้นดู HD แต่ ไม่มีภาษาไทยสำหรับคนที่ชอบ HD  
K+    มีรายการเหมือน True แต่ไม่มีภาษาไทย หนัง สารคดี กีฬาไม่พากย์ไทย
รายละเอียดการติดจานของคอนโด ต้องติดต่อที่นิติของอาคารนั้นๆ ครับ

LNB IPM หัวส้ม มันทั้งแรงทั้งนิ่งเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 09:28:55 am โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ foxfun

• *
ถาม

ตอบ
ลูกค้าที่ต้องการดู VTC,K+ ต้องติดจานเพิ่มอีก1ใบ จานทึบ (Vinasat 1 at 132.0°E  ใช้จาน KU  LNB Universal )
วิธีการ รับชมช่องเคเบิ้ล VTC และ K+
- จานทึบ หัว LNB เป็น universal แล้วปรับจาน (รายละเอียดติดต่อช่างจาน)
VTC  HD มีช่อง HD 12ช่อง เน้นดู HD แต่ ไม่มีภาษาไทยสำหรับคนที่ชอบ HD 
K+    มีรายการเหมือน True แต่ไม่มีภาษาไทย หนัง สารคดี กีฬาไม่พากย์ไทย
รายละเอียดการติดจานของคอนโด ต้องติดต่อที่นิติของอาคารนั้นๆ ครับ
LNB IPM หัวส้ม มันทั้งแรงทั้งนิ่งเลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบแต่ สงสัยจะดูได้แต่ช่อง 2 ครับ เพราะนิติไม่อนุญาติให้ติดจานเพิ่มครับ เศร้า

รหัสสมาชิก SKY001-080 เตรียมติดจานเวียดกงได้เลยครับ เริ่ม K+แล้ว VTCกำลังมา
ช่อง SD ของเค้าดูชัดกว่าเราเยอะเลย  ภาพด้านล่างช่องSDจาก K+ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 09:32:28 pm โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ peterdonman

• *
ไม่มีพากษ์ไทยจะดูรู้เรื่องได้ไง คงไม่มีทางดูได้แบบเก่าแล้วล่ะฟันธงเลย ลองทรูลงทุนขนาดนั้น ต้องยอมไปติดของแท้แล้ว

รหัสสมาชิก SKY001-SKY200 ติดจานเวียดกงได้เลยครับ VTC,K+เข้าระบบแล้ว
ภาพด้านล่างจากช่อง VTCครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2012, 09:55:17 am โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ cluba

• *
เครื่องจัดโปร 7 เครื่อง ดูKnowledge,DTV เท่านั้น  ไม่มีรายเดือนจนกว่าจะดูแพคเกจเต็มได้ 1,900บาท ช้าอดหมดด้วย

เครื่อง  sky box m 3  ดู หนัง mkv ได้ไหมครับ แล้ว มี sub ภาษาไทยไหม

และดูฟรี  เป็น แบบ nonet  หรือ เสียบ สายครับ 

ถ้าสนใจสินค้า ต้องทำอย่างไร บ้าง  ครับ มี หน้าร้านไหม

รบกวนด้วยครับ  [email protected]

เครื่องจัดโปร 7 เครื่อง ดูKnowledge,DTV เท่านั้น  ไม่มีรายเดือนจนกว่าจะดูแพคเกจเต็มได้ 1,900บาท ช้าอดหมดด้วย

เครื่อง  sky box m 3  ดู หนัง mkv ได้ไหมครับ แล้ว มี sub ภาษาไทยไหม

และดูฟรี  เป็น แบบ nonet  หรือ เสียบ สายครับ 

ถ้าสนใจสินค้า ต้องทำอย่างไร บ้าง  ครับ มี หน้าร้านไหม

รบกวนด้วยครับ  [email protected]

ส่งเมลล์ให้แล้วครับ แถมnonet แถม1code แถมจนลุกค้าเก่างอน (เหลือ6เครื่องแล้วครับ)

ออฟไลน์ beermui

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ Darknile

• Flat TV member
  • *
วันนี้ไปรับกล่องโปร 1900 จากคุณเอ้มา ใช้ดีเลยครับ [ปลื่ม]
แต่เปิดปิดไฟในบ้านแล้วจอดำซัก 1 วินาที แต่แก้โดยใช้วิธี
เปลี่ยนสาย hdmi ครับ ตอนนี้ปกติแล้วครับ [yes]
ยิ่งใช้สาย hdmi ver. 1.4 รู้สึกภาพดีขึ้นไม่รู้คิดเองป่าว [เท่ห์]

วันนี้ไปรับกล่องโปร 1900 จากคุณเอ้มา ใช้ดีเลยครับ [ปลื่ม]
แต่เปิดปิดไฟในบ้านแล้วจอดำซัก 1 วินาที แต่แก้โดยใช้วิธี
เปลี่ยนสาย hdmi ครับ ตอนนี้ปกติแล้วครับ [yes]
ยิ่งใช้สาย hdmi ver. 1.4 รู้สึกภาพดีขึ้นไม่รู้คิดเองป่าว [เท่ห์]
ขอบคุณมากครับ
HDMI ver1.4 สายรองรับ 3Dด้วยใช้ไหมครับ

เครื่องจัดโปรเหลืออีก 7 เครื่อง แถม Nonet ดูKnowledge,DTV และแถมcode ดูไปเรื่อยๆ  ถ้าNonetดับ ก็ยังใช้codeดูได้ไม่มีรายเดือน

จนกว่าจะดูแพคเกจเต็มได้ 1,900บาท ช้าอดหมดด้วย

หลายท่านอยากได้ไฟล์เรียงช่องแบบเต็ม และข้ามช่องที่ดูไม่ได้  ใช้ไฟล์ในLinkนี้เลยครับ[/b]

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3CB6382BD5U9IOIHAQIBM9RPKP8BP9

วิธีอัพเดทไฟล์เรียงช่อง M3 S12
ไฟล์เรียงช่อง 26/07/55  โดยคุณ Chaisat+KhunAe
Saveไฟล์เรียงช่อง TP_PROG.dbs ใส่ Flash Drive
1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ > Upgrade โดย USB
3. Upgrade Mode เลือก ไฟล์ทั่วไป > เลือก และ อัพเกรด กด OK > เลือก TP_PROG.dbs (SAt,TP,Prog) กด OK
4. กดปุ่มสีเหลือง (เพื่ออ่าน) > เมื่อโหลดครบ 100% ให้ปิด-เปิด ใหม่ 1 ครั้ง ก็เรียบร้อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2012, 12:18:34 pm โดย Khunaekrub »

ออฟไลน์ hs6nii

• Flat TV member
  • *