ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162136 ครั้ง)

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันอังคาร ที่ 15 มกราคม 2556

โคปปา อิตาเลีย 
03.00 น. อินเตอร์ มิลาน - โบโลญญ่า         /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2

โกปา เดลเรย์ 
03.00 น. เรอัล มาดริด - บาเลนเซีย          /RS Laliga /Astro SuperSport

ฟุตบอล เฟร้นช์ ลีก คัพ ฝรั่งเศส รอบรองชนะเลิศ
02.55 น. แซงต์ เอเตียนน์ - ลีลล์             /GMM Football Extra

Firmware  14/01/2013   SKYBOX F5/F3/M3----Fix YouTube playback bug

Firmware 14/01/2013  จากโรงงาน
http://www.skybox.cc/downinfo.asp?id=82

Firmware 14/01/2013 + เรียงช่อง 6/01/2013 จากรังสิตคลอสามเจ้าเดิมhttp://cloudbox.3bb.co.th/share/NjE1NXxhNDcwNzIxNzZiY2E4MjVhYWRhY2Y2NDgwMzRlMTI0YnwxNzI0Mg==

True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4

...........................................................

แก้ไขให้ เล่น YouTube ได้
Icon ของ Micro Panel ใหญ่ขึ้น
แสดงผล เลือกดาวเทียม ดูดีดูง่ายกว่าเดิม  

นอกนั้นเหมือนเดิมหมด   สรุปว่าปรับปรุงให้ดีขึ้น

เล่นไฟล์ MKV ลื่นไหลเหมือนเดิม  

***สำหรับคนที่ลงแล้ว ที่บ้านไฟดับ ไฟตก ลูกดึงปลั๊ก ระหว่างLoad เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่แล้ว Boot วน   ให้แก้ไขตามด้านล่างนี้เลยครับ ***

วิธีแก้อาการ Bootวน F3,M3  โดยคุณ Darknile (LCD Thailand)

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=14FDB93916JXK2PYOG1I5VGV9ZJ891

โปรแกรมที่ใช้    

http://www.skybox.cc/downinfo.asp?id=63

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 11:44:28 am โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ nirand

• Flat TV member
  • *
ใครได้ทดลองใช้แล้ว กรุณาแจ้งผลให้ทราบด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ใครได้ทดลองใช้แล้ว กรุณาแจ้งผลให้ทราบด้วยครับ  ขอบคุณครับ

แก้ไขให้ เล่น YouTube ได้
Icon ของ Micro Panel ใหญ่ขึ้น
แสดงผล เลือกดาวเทียม ดูดีดูง่ายกว่าเดิม  

นอกนั้นเหมือนเดิมหมด   สรุปว่าปรับปรุงให้ดีขึ้น

เล่นไฟล์ MKV ลื่นไหลเหมือนเดิม  

***สำหรับคนที่ลงแล้ว ที่บ้านไฟดับ ไฟตก ลูกดึงปลั๊ก ระหว่างLoad เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่แล้ว Boot วน  ให้แก้ไขตามด้านล่างนี้เลยครับ ***

วิธีแก้อาการ Bootวน F3,M3  โดยคุณ Darknile (LCD Thailand)

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=14FDB93916JXK2PYOG1I5VGV9ZJ891

โปรแกรมที่ใช้    

http://www.skybox.cc/downinfo.asp?id=63

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 09:46:38 pm โดย Gserver Klong3 »

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันพุธ ที่ 16 มกราคม 2556

ฟุตบอล เฟร้นช์ ลีก คัพ ฝรั่งเศส รอบรองชนะเลิศ
03.00 น. แรนส์ - มงต์เปลลิเย่ร์             /GMM Football Extra

เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบ 3 นัดรีเพลย์
03.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - เวสต์แฮม         /ช่อง 7 /มีเดีย แชนแนล /Astro SuperSport
02.30 น. อาร์เซน่อล - สวอนซี            /Astro SuperSport 3

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
02.45 น. เชลซี - เซาธ์แฮมป์ตัน            /ทรูสปอร์ต 1 /ESPN(พม่า มาเลย์) /VTC3 HD

โคปปา อิตาเลีย
03.00 น. ฟิออเรนติน่า - โรม่า             /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2

โกปา เดลเรย์ 
03.30 น. บาร์เซโลน่า - มาลาก้า            /RS Laliga

ออฟไลน์ wswz

• *
ลอง f/w ตัวใหม่แล้วครับ  [yes]

ช่อง espn ทั้งเวียดนาม (hd) และจานพม่า รู้สึกจะนิ่งขึ้นนะ (ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า)
ปกติเครื่องผมจะขึ้นโมเสกประมาณ 4-5 นาทีครั้ง แต่วันนี้ไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ maioke

• *
ขอวิธีลงF/Wตัวใหม่ด้วยคับ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ขอวิธีลงF/Wตัวใหม่ด้วยคับ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

Save ไฟล์ใส่ Flash drive เปล่า แล้วเอาไปเสียบเครื่อง

กด Menu     เครื่องมือ   UpgradeโดยUSB     เลือกไฟล์รูป (*.abs )

กดปุ่ม OK   เริ่ม   ใช่   แล้วรอ LOAD จนเสร็จเครื่องจะ Reboot ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

ถ้าเป็น Firmware โรงงาน ก็ใส่ไฟล์เรียงช่องอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ozzys

• *
  • @ZZY - ^_^
ลองลง Firmware ตัวใหม่แล้ว True ดูได้แค่ Knowledge ส่วนช่อง HD ยังดูไม่ได้  [โขก]

;D

ออฟไลน์ Pe Chanthaboon

• *
ลง f/w ใหม่แล้ว เวลากดเลือกดาว ดาวมาไม่ครบครับ ทำไงดีครับ เลือกดาวที่เหลือไม่ได้อะครับ

ออฟไลน์ Romon

• *
7เคเบิ้ลนี้ต้องมีจานไรบ้างครับ
ตอนมีจานแดงแ้ลว
เวียดนามแล้ว
ดูครบนี้ต้องติดจานเพิ่มอีกไหมครับ

7เคเบิ้ลนี้ต้องมีจานไรบ้างครับ
ตอนมีจานแดงแ้ลว
เวียดนามแล้ว
ดูครบนี้ต้องติดจานเพิ่มอีกไหมครับ

จานดำอีก2ใบ  แต่จานทึบ2ใบก็ดูกันไม่ทันแล้วนะครับ

ลง f/w ใหม่แล้ว เวลากดเลือกดาว ดาวมาไม่ครบครับ ทำไงดีครับ เลือกดาวที่เหลือไม่ได้อะครับ

ลงเรียงช่องใหม่อีกทีครับ

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันพฤหัสบดี ที่ 17 มกราคม 2556

ฟุตบอลแชมป์กีฬา 7 สี แชมเปียน คัพ 2012 รอบสุดท้าย
14.45 น. สารวิทยา VS โพธินิมิตวิทยาคม          /ช่อง 7

ยู-20 ซูดาเมริกาโน่
06.00 น. (เช้าวันศุกร์)   อาร์เจนตินา - โคลอมเบีย      /ทรูสปอร์ต 1

คุณธนาวุฒิ  (นนทบุรี)

EH907971129TH

คุณปรีชา  (เชียงใหม่)

RG199377075TH

ขอบคุณครับ