ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162148 ครั้ง)

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2013, 06:57:32 pm โดย Gserver Klong3 »

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันศุกร์ ที่ 18 มกราคม 2556

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
02.45 น. เลสเตอร์ - มิดเดิ้ลสโบรช์      /GMM Sport Extra

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน
02.30 น. ชาลเก้04 - ฮันโนเวอร์         /GMM Sport One /Astro SuperSport  /BongdaTV

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
03.00 น. เอสปันญ่อล - เรอัล มายอร์ก้า      /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์) /The ThaoTV

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
02.30 น. ลียง - เอวิยอง          /GMM Football Extra /Astro SuperSport 2

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
02.00 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - เอฟซี ซโวลล์   /ทรูสปอร์ต 6 /VTC3

ยู-20 ซูดาเมริกาโน่
06.00 น. บราซิล - เปรู          /ทรูสปอร์ต 1

ออฟไลน์ kimao

• Flat TV member
  • *
พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อของมาทำ duo กับจานแดง
ผมจะต้องซื้ออะไรมาเพิ่มบ้างครับ
หัว LNB ต้องเปลี่ยนใหม่หรือเปล่า

พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อของมาทำ duo กับจานแดง
ผมจะต้องซื้ออะไรมาเพิ่มบ้างครับ
หัว LNB ต้องเปลี่ยนใหม่หรือเปล่า

LNB Universal 9750   ก้านDUO  DiSEqC Switch 4x1 ยังไงก็ถามที่ร้านแล้วกันว่าจะติดยังไงติดกี่จุด จะได้ครั้งเดียวจบครับ

คุณ irobot13 อธิบายการติดตั้งได้ดีมากครับ
http://www.basicsatclub.com/index.php?topic=3930.0

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันเสาร์ ที่ 19 มกราคม 2556 โดย try_th

แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ กลุ่ม เอ
23.00 น. แอฟริกาใต้ - หมู่เกาะเคปเวิร์ด          /Eurosport
02.00 น. อังโกล่า - โมร็อกโก              /Eurosport

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
22.00 น. ลิเวอร์พูล - นอริช               /ช่อง3 / ทรูสปอร์ต 3 /ESPN(พม่า มาเลย์) /VTC HD3 /Fansipan
22.00 น. แมนฯซิตี้ - ฟูแล่ม               /ทรูสปอร์ต 1 /STAR Sports(พม่า มาเลย์) /VTC3 HD /BongdaTV
22.00 น. นิวคาสเซิ่ล - เร้ดดิ้ง            /ทรูสปอร์ต 6 /VTC HD2 /VCTV6 /Astro SuperSport Plus
22.00 น. สวอนซี - สโต๊ค               /ทรูสปอร์ต 7 /Dulich
22.00 น. เวสต์แฮม - ควีนส์ปาร์ค           /ทรูสปอร์ต 2 /Astro SuperSport 3
22.00 น. วีแกน - ซันเดอร์แลนด์           /ทรูสปอร์ต 5
00.30 น. เวสต์บรอมวิช - แอสตัน วิลล่า           /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 3 /VTC3 HD /BongdaTV

กัลโช่ เซเรีย อา
00.00 น. ปาแลร์โม่ - ลาซิโอ            /ทรูสปอร์ต 6 /Astro SuperSport 2 /K+PC /Fansipan
02.45 น. ยูเวนตุส - อูดิเนเซ่            /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2

เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
20.00 น. ดาร์บี้ - ฟอเรสต์               /GMM Sport One
00.20 น. แบล็คพูล - คาร์ดิฟฟ์            /GMM Sport Extra

ลาลีกา สเปน
22.00 น. กรานาด้า - ราโย บาเยกาโน่          /RS Laliga
00.00 น. เรอัล โซเซียดาด - บาร์เซโลน่า        /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์) /The ThaoTV
02.00 น. เคตาเฟ่ - เซบีย่า                /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์) /K+PC /The ThaoTV
04.00 น. มาลาก้า - เซลต้า บีโก้            /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์) /The ThaoTV

บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. เลเวอร์คูเซ่น - แฟร้งค์เฟิร์ต           /K+PC
21.30 น. บาเยิร์น มิวนิค - กรอยเธอร์ เฟือธ      /GMM Sport Extra /Astro SuperSport /The ThaoTV
00.30 น. เบรเมน - ดอร์ทมุนด์           /GMM Sport One

ลีก เอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. มาร์กเซย - มงต์เปลลิเย่ร์            /GMM Football Extra /TV5MONDE
02.00 น. อฌักซิโอ้ - วาล็องเซียนส์           /GMM Football Extra /Fansipan

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
01.45 น. ทเวนเต้ - อาร์เคซี วาลไวก์         /ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า 1 /VTC3

สกอตติช พรีเมียร์ลีก
19.45 น. เซนต์ เมียร์เรน - รอสส์ เคาน์ตี้           /ทรูสปอร์ต 6 /GOAL TV1
22.00 น. เซลติก - ฮาร์ทส์                /VTC3

โดยคุณ คม บางครุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 01:23:37 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ kimao

• *

LNB Universal 9750   ก้านDUO  DiSEqC Switch 4x1 ยังไงก็ถามที่ร้านแล้วกันว่าจะติดยังไงติดกี่จุด จะได้ครั้งเดียวจบครับ

คุณ irobot13 อธิบายการติดตั้งได้ดีมากครับ
http://www.basicsatclub.com/index.php?topic=3930.0

ขอบคุณครับ ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับตอนนี้กำลังจะลองบ้านเช่าของพี่อยู่นะครับ

แนะนำ ช่างปอนด์มือโปร

รับแก้ไข ติดตั้ง จานดาวเทียมทุกระบบ บริการหันจานเพื่อรับชม ฟุลบอลระดับโลก อังกฤษ อิตาลี่ สเปน บอลไทย ครบทุกแมทช์
รับหันจานเวียดนาม ดูฟุลบอลHD ชัดๆ12 ช่อง แอสโตร/มาเลเซีย ถ่ายบอลครบทุกแมทซ์การแข่งขัน เทนนิส  บาส และกีฬาอื่นๆอีกมากมาย
รับติดตั้งทั่วกรุงเทพฯและปริมณฑล โทรติดต่อ ช่างปอนด์ ดาวเทียม 083-972-1860

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 09:26:44 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ yimthai

• *
คุณเอ้ครับ
ผมยิ้มที่อยู่ คลอง 3 ลำลูกกา
ที่ไปรับเครื่องM 3 มา เมื่อวันที่ 10 เครื่องใช้ได้ดีครับ ไม่มีปัญหา ..แต่ ของ NSS 6 ผมดุ IPM ไม่ได้ (ผมมีระหัสแต่ใส่ไม่เป็น )
แต่เครื่องของวัดธรรมกาย FT 40000 C ที่ผมเอามาปลดล๊อค ผมใส่Biss key ดู ได้ จะแก้ยังไงดี ผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง ผมถอดจาน แดง ของทรู ลงมา ตั้งหน้าบ้าน แล้ว ตั้งหัวรับหา มาเลย์ ตั้งแต่วันที่ 14 เพิ่งจา ทำสำเร็จวันนี้ (19) รับสัญญาณได้ 90/75 แต่ผมพ่วง ดูโอ้ ไทยคม 85/75 ตอนนี้กำลัง จาหา ABS 1 ยังปรับหัวไม่ได้ เพราะผมไม่มีอุปกรณ์อะไรช่วย นอกจาก ไขควงกับเหล็กรูอันละ 10  บาท กะว่าทำเสร็จ ผมจะยกไปใส่ เสาที่อยู่บนหลังคาเหมือนเดิม คุณเอ้ช่วยบอกวิธีใส่ Biss Key IPM ให้ผมหน่อย หรือว่าจาให้ผมส่ง Keyมาให้ คุณเอ้ ทำแล้วส่งไฟล์กลับผม  หรือต้องให้ผมเอาเครื่องมาให้ทำครับ..ผมกลัวว่า ทำเอง เครื่องจะรวน..ถ้าเราใส่ BisskEy  เครื่องที่ผมรับมาจะมีปัญหา อะไร หรือเปล่าครับม...ระบบเครื่องทุกอย่าง ดีหมด ไม่มีปัญหาอะไรครับ ยกเว้น ของNSS 6 ..ที่ดู HD ไม่ได้
อ้อ ..ของมาเลย์ ผมว่า มันค้าง ๆ นะ ต้องกดเปลี่ยนช่อง ไปมา ถึงหาย ไม่เหมือน ของ เวียต  ลื่นปร์๊ดดดด..

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• LCD TV member
  • **
ขอขอบคุณ คุณเอ้มากนะครับ
สำหรับลูกค้าดีๆ พรุ่งนี้จะเอารูปมาให้ดูนะครับ [เท่ห์]

ช่างวัชครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 08:06:57 pm โดย dmjj »

คุณเอ้ครับ
ผมยิ้มที่อยู่ คลอง 3 ลำลูกกา
ที่ไปรับเครื่องM 3 มา เมื่อวันที่ 10 เครื่องใช้ได้ดีครับ ไม่มีปัญหา ..แต่ ของ NSS 6 ผมดุ IPM ไม่ได้ (ผมมีระหัสแต่ใส่ไม่เป็น )
แต่เครื่องของวัดธรรมกาย FT 40000 C ที่ผมเอามาปลดล๊อค ผมใส่Biss key ดู ได้ จะแก้ยังไงดี ผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง ผมถอดจาน แดง ของทรู ลงมา ตั้งหน้าบ้าน แล้ว ตั้งหัวรับหา มาเลย์ ตั้งแต่วันที่ 14 เพิ่งจา ทำสำเร็จวันนี้ (19) รับสัญญาณได้ 90/75 แต่ผมพ่วง ดูโอ้ ไทยคม 85/75 ตอนนี้กำลัง จาหา ABS 1 ยังปรับหัวไม่ได้ เพราะผมไม่มีอุปกรณ์อะไรช่วย นอกจาก ไขควงกับเหล็กรูอันละ 10  บาท กะว่าทำเสร็จ ผมจะยกไปใส่ เสาที่อยู่บนหลังคาเหมือนเดิม คุณเอ้ช่วยบอกวิธีใส่ Biss Key IPM ให้ผมหน่อย หรือว่าจาให้ผมส่ง Keyมาให้ คุณเอ้ ทำแล้วส่งไฟล์กลับผม  หรือต้องให้ผมเอาเครื่องมาให้ทำครับ..ผมกลัวว่า ทำเอง เครื่องจะรวน..ถ้าเราใส่ BisskEy  เครื่องที่ผมรับมาจะมีปัญหา อะไร หรือเปล่าครับม...ระบบเครื่องทุกอย่าง ดีหมด ไม่มีปัญหาอะไรครับ ยกเว้น ของNSS 6 ..ที่ดู HD ไม่ได้
อ้อ ..ของมาเลย์ ผมว่า มันค้าง ๆ นะ ต้องกดเปลี่ยนช่อง ไปมา ถึงหาย ไม่เหมือน ของ เวียต  ลื่นปร์๊ดดดด..

NSS6 ไม่ได้ทำครับ  แต่มีลูกค้าเอาไฟล์ Constant ที่อยู่หน้าแรกหัวข้อที่2ไปใส่  ก็รับ NSS6 HD ได้เลย

ลองดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 08:22:11 am โดย Gserver Klong3 »

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันอาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556  โดยคุณtry_th , คม บางครุ

ฟุตบอล แอฟริกา คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2013 กลุ่ม บี
22.00 น. กาน่า - ดีอาร์ คองโก            /Eurosport
01.00 น. มาลี - ไนเจอร์            /Eurosport

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
20.30 น. เชลซี - อาร์เซน่อล            /ทรูสปอร์ต 1 /ESPN(พม่า มาเลย์)
23.00 น. สเปอร์ส - แมนฯ ยูไนเต็ด         /ทรูสปอร์ต 1 /Astro SuperSport 3

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. ฟิออเรนติน่า - นาโปลี            /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2 /BongdaTV
21.00 น. เอซี มิลาน - โบโลญญ่า            /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2 /BongdaTV
21.00 น. อตาลันต้า - กายารี่            /ทรูสปอร์ต 7 /VCTV6
21.00 น. คิเอโว่ - ปาร์ม่า            /ทรูสปอร์ต 6 /Fansipan
21.00 น. เจนัว - คาตาเนีย            /ทรูสปอร์ต 5
21.00 น. เปสคาร่า - โตริโน่            /ทรูสปอร์ต Extra 1
21.00 น. เซียน่า - ซามพ์โดเรีย            /ทรูวิชั่น 10 /Dulich
02.45 น. โรม่า - อินเตอร์ มิลาน            /ทรูสปอร์ต 6 /Astro SuperSport 2

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. เนิร์นแบร์ก - ฮัมบูร์ก            /GMM Sport Extra /Astro SuperSport /The ThaoTV
23.30 น. ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ - เอาก์สบวร์ก      /GMM Sport One /Astro SuperSport

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. โอซาซูน่า - ลา กอรุนญ่า         /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์) /The ThaoTV
23.00 น. เรอัล บายาโดลิด - เรอัล ซาราโกซ่า      /RS Laliga /CH8
01.00 น. แอตเลติโก มาดริด - เลบันเต้         /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์)
03.00 น. บาเลนเซีย - เรอัล มาดริด         /RS Laliga /ESPN(พม่า มาเลย์)

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
20.00 น. บาสเตีย - แรนส์             /GMM Football Extra /K+PC
23.00 น. ลีลล์ - นีซ                /GMM Football Extra /Astro SuperSport 2 /BongdaTV
03.00 น. บอร์กโดซ์ - เปแอสเช            /GMM Football Extra /K+PC

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ลีก สกอตแลนด์
21.15 น. มาเธอร์เวลล์ - เซนต์ จอห์นสโตน         /GOAL TV1

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
20.30 น. อาแจ็กซ์ - เฟเยนูร์ด            /ทรูสปอร์ต 2 /VTC3

กล่อง Sunbox ก็มีขายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 07:22:57 pm โดย Gserver Klong3 »

20.30 น. เชลซี - อาร์เซน่อล            /ทรูสปอร์ต 1 /ESPN(พม่า มาเลย์)

23.00 น. สเปอร์ส - แมนฯ ยูไนเต็ด         /ทรูสปอร์ต 1 /Astro SuperSport 3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 07:13:50 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• LCD TV member
  • **
ฝากรูปงานติดตั้ง ลูกค้าที่คุณเอ้แนะนำมาครับ

พอดีเริ่มงานตอนมืดแล้ว และทำงานแข่งกับเวลาเลยถ่ายรูปมาได้แค่นี้(พระราม5)

ขอบคุณ คุณเอ้มากครับ
ช่างวัชครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 08:34:43 pm โดย dmjj »