ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162236 ครั้ง)

ออฟไลน์ bob19sep

• Edge LED TV member
ฝากรูปงานติดตั้ง ลูกค้าที่คุณเอ้แนะนำมาครับ

พอดีเริ่มงานตอนมืดแล้ว และทำงานแข่งกับเวลาเลยถ่ายรูปมาได้แค่นี้(พระราม5)

ขอบคุณ คุณเอ้มากครับ
ช่างวัชครับ

เอ๊ะบ้านนี้คุ้นๆ 555+

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• LCD TV member
  • **
อยู่แถวพระราม5 เจ้าของบ้านอัธยาศัยดีด้วยครับ
คุณ bob19sep ต้องรู้จักแน่ๆเลย
ขอบคุณมากครับ

ผลงานการติดตั้งบางส่วนที่ผ่านมา http://www.basicsatclub.com/index.php/topic,1936.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 05:41:43 pm โดย dmjj »

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
ฝากรูปงานติดตั้ง ลูกค้าที่คุณเอ้แนะนำมาครับ

พอดีเริ่มงานตอนมืดแล้ว และทำงานแข่งกับเวลาเลยถ่ายรูปมาได้แค่นี้(พระราม5)

ขอบคุณ คุณเอ้มากครับ
ช่างวัชครับ

เอ๊ะบ้านนี้คุ้นๆ 555+

จากรูป ติดกี่จุด ดูดาวเทียมอะไรบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 02:01:53 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• **
- ติดตั้งและรวมสัญญาณทั้งหมด 4 ดาว มีมาเลย์/เวียดนาม/ไทยคม-เคยู และมีไทยคม-ซีแบนด์ด้วยครับ
- ใช้มัลติ 6*4
- สายเดิมที่ขาออกมีไว้3จุด แต่ลูกค้าเบื้องต้นรับชมเครื่องพิเศษ(จากคุณเอ้) 1 จุด ส่วนจุดรับชมที่เหลือลูกค้าจะจัดหามาเพิ่มเติมเองภายหลัง
เลยเซ็ตค่าสำหรับเครื่องพิเศษไว้แค่เครื่องเดียวครับ

ผลงานการติดตั้งบางส่วนที่ผ่านมา http://www.basicsatclub.com/index.php/topic,1936.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 05:40:45 pm โดย dmjj »

ออฟไลน์ ozzys

• Flat TV member
  • *
  • @ZZY - ^_^
รบกวนถามคุณเอ้ ว่าเครื่อง F3 ดูอยู่ดีๆ ก็เดี้ยงไปเฉยๆ เปิดไม่ติด  แต่ LAN  ไฟกระพริบ   F/W  เป็นตัวใหม่โหลดจากคุณเอ้ ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นที่ hardware หรือ F/W เดี้ยง น่าจะแก้ไขได้หรือเปล่าครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

รบกวนถามคุณเอ้ ว่าเครื่อง F3 ดูอยู่ดีๆ ก็เดี้ยงไปเฉยๆ เปิดไม่ติด  แต่ LAN  ไฟกระพริบ   F/W  เป็นตัวใหม่โหลดจากคุณเอ้ ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นที่ hardware หรือ F/W เดี้ยง น่าจะแก้ไขได้หรือเปล่าครับ [ปลื่ม]

เป็นเพราะFWไม่ใช่ครับ  ลงไปเกือบ100เครื่องแล้วไม่มีปัญหา   (FWเป็นของโรงงาน   ผมทำFWไม่เป็น)  

อาการเดี้ยงเป็นยังไงอธิบายด้วย  เปิดไม่ติด เครื่องbootหรือเปล่า ภาพLOGOขึ้นไหม  ปรับPortตรงกับที่บ้านแล้วหรือเปล่า

เครื่องเสียอยู่ในประกันก็ส่งเคลมเลยครับ

.....................................................................

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันจันทร์ ที่ 21 มกราคม 2556 โดยคุณ try_th

แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ กลุ่ม ซี
22.00 น. แซมเบีย - เอธิโอเปีย               /Eurosport
01.00 น. ไนจีเรีย - บูร์กินาฟาร์โซ            /Eurosport

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
03.00 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - เอฟเวอร์ตัน          /ทรูสปอร์ต 1 /VTC3 HD /BongdaTV

ลา ลีกา สเปน
03.30 น. เรอัล เบติส - แอธ.บิลเบา          /RS Laliga /The ThaoTV /STAR Sports(พม่า มาเลย์)

โปรตุกีส ลีกา
03.00 น. โมไรเรนเซ่ - เบนฟิก้า             /ทรูสปอร์ต 6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 04:08:03 pm โดย Gserver Klong3 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 07:31:26 pm โดย Gserver Klong3 »

• **
ขออนุญาตใช้พื้นที่เพื่อส่งงานติดตั้งที่คุณเอ้แนะนำมาให้อีกหนึ่งงานครับ
มาเลย์ ดูโอ้ ไทยคม เคยู พุทธมณฑลสายสี่

งานนี้ต้องหาตำแหน่งติดตั้งจานใหม่ เนื่องจากตำแหน่งเดิมไม่สามารถรับมาเลย์ได้

ไม่ได้ใส่กล่องกันน้ำ เพราะอยู่ใต้หลังคา งานนี้สองจุด ของเดิมสปลิตสายไว้จนไล่หาสายไม่ถูกเลยเดินสายใหม่หมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 08:11:52 pm โดย dmjj »

ขอบคุณมากสำหรับงานติดตั้งจานดาวเทียมที่มีคุณภาพสูง ติดตั้งได้สวยงาม

ดาวเทียมดีคุณภาพสูงติดได้สวยงาม + เครื่องดี + Serverดี  =  สุดยอด

วัช ดาวเทียมแท้ (นามสกุลเท่ห์มาก)

ติดต่อ 08-1836-6556 ช่างวัชครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 08:59:48 pm โดย Gserver Klong3 »

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันอังคาร ที่ 22 มกราคม 2556 โดย try_th

แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยน คัพ 2012  รอบรองชนะเลิศ
14.30 น. สารวิทยา - อัสสัมชัญธนบุรี          /ช่อง 7
15.45 น. สวนกุหลาบวิทยาลัย - อัสสัมชัญศรีราชา       /ช่อง 7

แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ
22.00 น. ไอวอรี่ โคสต์ - โตโก            /Eurosport
01.00 น. ตูนิเซีย - แอลจีเรีย            /Eurosport

แคปปิตอลวัน คัพ
02.45 น. แอสตันวิลล่า - แบรดฟอร์ด         /GMM Sport One /Astro SuperSport 3

เฟร้นช์ คัพ ฝรั่งเศส
02.55 น. รวง - มาร์กเซย            /ทรูสปอร์ต 3

โคปปา อิตาเลีย
03.00 น. ยูเวนตุส - ลาซิโอ              /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2013, 07:19:59 pm โดย Gserver Klong3 »

• **
ตารางอัพเดทตลอด สุดยอดครับ

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันพุธ ที่ 23 มกราคม 2556 โดย try_th

ชิงถ้วยพระราชทานคิงส์ คัพ ครั้งที่ 42
16.00 น.   สวีเดน - เกาหลีเหนือ            /สตาร์ซอคเก้อร์ทีวี ทรูวิชั่น75
19.00 น.   ไทย - ฟินแลนด์            /สทท.11  /สตาร์ซอคเก้อร์ทีวี ทรูวิชั่น75

ฟุตบอล แอฟริกา คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2013 กลุ่ม เอ
22.00 น. แอฟริกาใต้ - แองโกล่า            /Eurosport
01.00 น. โมร็อกโก - หมู่เกาะเคปเวิร์ด         /Eurosport

เฟร้นช์ คัพ
23.00 น. มงต์เปลลิเยร์ - โซโชซ์             /ทรูสปอร์ต 1

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
02.45 น. อาร์เซน่อล - เวสต์แฮม            /ทรูสปอร์ต 1 /VTC3 HD /ESPN(พม่า มาเลย์)

ฟุตบอล แคปิตอล วัน คัพ อังกฤษ รอบรองชนะเลิศ นัดสอง
02.45 น. สวอนซี - เชลซี            /GMM Sport One /Astro SuperSport 3

โคปปา อิตาเลีย
02.45 น. โรม่า - อินเตอร์ มิลาน            /ทรูสปอร์ต 3 /Astro SuperSport 2

โกปา เดลเรย์
03.00 น. บาเลนเซีย - เรอัล มาดริด         /RS Laliga /K+PC /Astro SuperSport

เปาลิสต้า ลีก
04.30 น.   ซานโตส - โบตาโฟโก            /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า

โคปาลิเบอร์ตาดอเรส
07.00 น.   เซา เปาโล - โบลิวาร์            /สตาร์ซอคเก้อร์ทีวี ทรูวิชั่น75