ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162159 ครั้ง)

ออฟไลน์ bob19sep

• Edge LED TV member
ตอนนี้นิ่งสงบ ดับสนิทเลยครับกำลังดูลิเวอร์อยู่ดีๆ  [ร้องไห้] ใครเป็นบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:41:07 am โดย bob19sep »

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

ไฟล์เรียงช่อง  4/02/2013  M3 F3 S10 S12

http://cloudbox.3bb.co.th/share/NjMwMnxhMDYwODc0MzY2MGMwOWZlYjM1YTI4OTA1MTQzYTA4NXwxNzI0Mg==

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ  >  UpgradeโดยUSB  >  เลือกที่ไฟล์ทั่วไป > เลือกและอัพเกรด >  กดOKที่TP_PROG > กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออัพเกรด รอจนครบ100% ปิด-เปิดเครื่องใหม่ก็เรียบร้อยครับ
True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4
Nss6              Port4

ส่วน Firmware 25/01/2013(แก้Reboot)+เรียงช่อง 4/02/2013  ไปที่หน้า2 หัวข้อแรกครับ
หน้า2

ก่อนทำกรุณา backup ข้อมูลเดิมไว้ก่อน  เผื่อไม่ถูกใจก็กลับไปใช้อันเดิมครับ

การลงFirmware,เรียงช่อง   มีความเสี่ยง  ผู้ที่จะลงใหม่กรุณาศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน  

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันจันทร์ ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2556
ลีก ทู อังกฤษ
02.45 น   จิลลิ่งแฮม - วีคอมบ์            /GMM สปอร์ตเอ็กซ์ตร้า

วันอังคาร ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2556
ยู-21 กระชับมิตร
02.30 น.   อังกฤษ - สวีเดน            /ช่อง 7 /มีเดีย แชนแนล /Astro SuperSport 3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:23:55 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ wswz

• Flat TV member
  • *
ถามนิดครับ
TP_PROG.dbs คือไฟล์เรียงช่องอย่างเดียว
ส่วน
3601HD_Backup.abs คือเฟิร์มแวร์+เรียงช่อง ใช่รึเปล่าครับ

พอดีเครื่องน้อง (g380) ไม่ได้อัพเฟิร์มแวร์+เรียงช่องนานแล้ว

ผมนำไฟล์ 3601HD_Backup.abs ที่ dump จากเครื่องผม ไปลงเลยได้หรือเปล่าครับ
(ผมเรียงช่องใหม่+ทำ Fav Channel ไว้แล้ว ขี้เกียจไปตั้งให้น้องเค้าอีก)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถามนิดครับ
TP_PROG.dbs คือไฟล์เรียงช่องอย่างเดียว
ส่วน
3601HD_Backup.abs คือเฟิร์มแวร์+เรียงช่อง ใช่รึเปล่าครับ

พอดีเครื่องน้อง (g380) ไม่ได้อัพเฟิร์มแวร์+เรียงช่องนานแล้ว

ผมนำไฟล์ 3601HD_Backup.abs ที่ dump จากเครื่องผม ไปลงเลยได้หรือเปล่าครับ
(ผมเรียงช่องใหม่+ทำ Fav Channel ไว้แล้ว ขี้เกียจไปตั้งให้น้องเค้าอีก)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

3601HD_Backup.abs คือเฟิร์มแวร์+เรียงช่อง    ใช่ครับ

ออฟไลน์ bob19sep

• Edge LED TV member
ตอนนี้นิ่งสงบ ดับสนิทเลยครับกำลังดูลิเวอร์อยู่ดีๆ [ร้องไห้] ใครเป็นบ้าง

คุณเอ้ครับเมื่อคืนดูไม่ได้กันหมด หรือผมเป็นคนเดียวครับ

เตรียมพร้อมสำหรับดู IPTV ใกล้เสร็จแล้ว สำหรับท่านที่สนใจ Load โปรแกรมกดที่รูปได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:16:08 pm โดย Gserver Klong3 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 11:04:36 am โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ Glory44

• LCD TV member
  • **
  • ???????!!..?????????? ????????????????????????!!
IPTV ไว้ดูกับเครื่องอะไรครับคุณเอ้  [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 04:30:17 pm โดย Glory44 »

IPTV ไว้ดูกับเครื่องอะไรครับคุณเอ้  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

โครงการเลื่อนเป็นอีก 1-2เดือนครับ  เครื่องระบบแอนดรอยด์ฉลาดล้ำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:42:10 am โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• LCD TV member
  • **
เนื่องในวันตรุษจีนนี้ ขออวยพรให้คุณเอ้และลูกค้าทุกท่าน

大吉大利  (ต้าจี๋ต้าลี่) ... ค้าขายได้กำไร

招财进宝 (เจาไฉจิ้นเป่า) ... เงินทองไหลมาเทมา ทรัพย์สมบัติไหลเข้าบ้าน

事业发达 (ซื่อเย่ฟาต๋า) ... กิจการเจริญรุ่งเรือง

龙马精神 (หลงหม่าจินเสิน) ... สุขภาพแข็งแรง

四季平安 (ซื่อจี้ผิงอัน) ... ปลอดภัยตลอดปี

幸福如意   (ซิ่งฝูหรูอี้) ... มีความสุขสมปรารถนา

好运年年 (ห่าวยวิ่นเหนียนเหนียน) ...โชคดีตลอดไป

ช่างวัช ดาวเทียมแท้

รับติดตั้งจานดาวเทียม ดอนเมือง-หลักสี่-บางเขน-รังสิต-ลำลูกกา-รามอินทรา-สะพานใหม่-จตุจักร-บางซื่อ-ราชพฤกษ์-345 และบริเวณใกล้เคียง
ให้บริการวันเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์

ผลงานการติดตั้งบางส่วนที่ผ่านมา http://www.basicsatclub.com/index.php/topic,1936.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:46:56 am โดย dmjj »

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันพุธ ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2556  โดย try_th

เอเชียน คัพ
19.00 น.   ไทย - คูเวต            /สทท.11

แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ
22.00 น.   มาลี - ไนจีเรีย            /EUROSPORT
01.30 น.   กานา - บูร์กินาฟาโซ            /EUROSPORT

กระชับมิตร  
01.00 น.    สเปน - อุรุกวัย /Astro SuperSports
02.30 น.    อังกฤษ - บราซิล            /ช่อง 7 /มีเดีย แชนแนล /Astro SuperSport 3 /The ThaoTV
02.30 น.   กรีซ - สวิตเซอร์แลนด์            /ทรูสปอร์ต 3
02.30 น.   สวีเดน - อาร์เจนตินา            /GMM FOOTBALL EXTRA /BongdaTV
02.30 น.   ฮอลแลนด์ - อิตาลี             /Astro SuperSports
02.45 น.   ไอร์แลนด์ - โปแลนด์            /GMM SPORT ONE /Invest TV
03.00 น.   ฝรั่งเศส - เยอรมัน            /ทรูสปอร์ต 1 /Astro SuperSports 2 /TV5 monde
03.45 น.   โปรตุเกส - เอกวาดอร์            /Astro SuperSports
06.30 น.   ปารากวัย - เอล ซัลวาดอร์         /BongdaTV
07.00 น.   โบลิเวีย - ไฮติ            /The ThaoTV

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:25:58 pm โดย Gserver Klong3 »

UPDATE  9 เครื่องครับ