ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162293 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerawat_ake

• Flat TV member
  • *
แก้ไขตามคำแนะนำใน pm ดูได้แล้วครับ  [ปลื่ม]
คุณเอ้บริการดีครับ คอนเฟิร์ม   [โย่ว]
ขอบคุณมากครับ

คือผมสนใจอะครับ  แต่ที่บ้านไม่มี จานอะไรเลย ไม่ค่อยรู้เริ้อง คือผมจะต้องติดจานอะไรใคร
KU หรือ C  Bang แบบไหนถึงจะดูกับเครื่องรนี้ได้ครับ ที่บ้านไหม่ไม่ได้ติดตั้งอินเตอร์เน็ต ครับ
ค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทครับ รวมตัวกล่อง SKYBOX F5 พร้อมดู 3 เดือน 2,350

ส่ง PM ไปให้แล้วครับ
รบกวนขอรายละเอียดด้วยคนครับ เช่นรายการช่อง จานดำหรือจานแดง ดูฟรีนานแค่ไหน ควรใช้กล่องรุ่นไหนดี

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
19/04/56    เวลา 00:01-08:00 น.   มีการปรับผังรายการใหม่ทั้งหมดทุกแพ็คเกจ ช่องรายการจะมั่วๆไม่ตรงกับเครื่องของท่าน

ผมจะรีบทำไฟล์เรียงช่องใหม่  เมื่อเสร็จแล้วจะโพสแจ้ง  และสามารถDownloadได้ที่หน้าแรก หัวข้อที่2ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2013, 05:23:08 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ AutoPlace

• *
19/04/56    เวลา 00:01-08:00 น.   มีการปรับผังรายการใหม่ทั้งหมดทุกแพ็คเกจ ช่องรายการจะมั่วๆไม่ตรงกับเครื่องของท่าน

ผมจะรีบทำไฟล์เรียงช่องใหม่  เมื่อเสร็จแล้วจะโพสแจ้ง  และสามารถDownloadได้ที่หน้าแรก หัวข้อที่2ครับ

ขอบคุณครับ กำลังรออยู่เชียว

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันศุกร์ ที่ 19 เมษายน 2556    by try_th

บุนเดสลีก้า เยอรมัน
01:30 น.  มึนเช่นกลัดบัค - เอาส์บวร์ก            /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /Astro SuperSport /The Thao TV

ลา ลีกา สเปน
02.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - ราโย่ บาเยกาโน่            /Sun Channel /STAR Sports(มาเลย์ พม่า) /Bongda TV

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
01:30 น.  มงต์เปลลิเย่ร์ - โอลิมปิก ลียง            /GMM สปอร์ต วัน /Astro SuperSport 2 /K+NS

เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. ฮัลล์ ซิตี้ - บริสตอล ซิตี้               /GMM สปอร์ตเอ็กซ์ตร้า /K+1

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
01.00 น. อาแจ็กซ์ - ฮีเรนวีน               /ทรูสปอร์ต 6 /Goal TV2 /VTC3

ไฟล์เรียงช่อง  19/04/2013   S10 S12 M3 F3 F5

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ  >  UpgradeโดยUSB  >  เลือกที่ไฟล์ทั่วไป > เลือกและอัพเกรด >  กดOKที่TP_PROG > กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออัพเกรด รอจนครบ100% ปิด-เปิดเครื่องใหม่ก็เรียบร้อยครับ
True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4
(ลงเสร็จก็ปรับPortให้ตรงกับบ้านตัวเองด้วย)

*** ก่อนลงให้ Backupเรียงช่องของเครื่องท่านเองไว้ก่อน เผื่อไม่พอใจจะได้กลับไปใช้ของเดิม ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 02:34:26 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ armaging78

• *
ไฟล์เรียงช่องนี้มี NSS6 ด้วยมั้ยครับ

แล้ว ไฟล์เรียงช่อง ของ 2 โนเลจ  มีเฉพาะช่องที่ดูได้ ใช่มั้ยครับ ลูกพี่

ขอบคุณมาก ครับ

ไฟล์เรียงช่องนี้มี NSS6 ด้วยมั้ยครับ

แล้ว ไฟล์เรียงช่อง ของ 2 โนเลจ  มีเฉพาะช่องที่ดูได้ ใช่มั้ยครับ ลูกพี่

ครบตามที่ต้องการเลยครับ

ออฟไลน์ armaging78

• *

ครบตามที่ต้องการเลยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ขอถามเพิ่มนิดนึง ครับ ไฟล์ Contants.cw ที่พี่ให้ไว้ ดู HD จานส้ม ได้ ทุกช่องเลยมั้ยครับ ของผมเป็นเครื่อง M3 ครับ

ขอบคุณอีก ครับครับ

ออฟไลน์ kukharp

• *
ได้แต่เข้ามาแอบ update, แต่วันนี้ขอโพสชมพี่เค้าสักหน่อย บริการดีเยี่ยมอย่างนี้หายากจริงๆ น้องๆอยากให้กลับมาจังเลย(ท่านอื่นไม่ต้องงงคนดีๆใครๆก็ต้องการ)

ออฟไลน์ คม บางครุ

• *
สวัสดีครับ คุณเอ้

ผมและลูกค้าทุกท่าน  ขอขอบคุณสำหรับโปรแกรมสวยๆ    จากคุณคม บางครุ  ด้วยครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ไฟล์เรียงช่อง  19/04/2013   S10 S12 M3 F3 F5

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ  >  UpgradeโดยUSB  >  เลือกที่ไฟล์ทั่วไป > เลือกและอัพเกรด >  กดOKที่TP_PROG > กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออัพเกรด รอจนครบ100% ปิด-เปิดเครื่องใหม่ก็เรียบร้อยครับ
True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4
(ลงเสร็จก็ปรับPortให้ตรงกับบ้านตัวเองด้วย)

*** ก่อนลงให้ Backupเรียงช่องของเครื่องท่านเองไว้ก่อน เผื่อไม่พอใจจะได้กลับไปใช้ของเดิม ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 02:33:56 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ mantra

• *
สนใจ skybox F5 แต่ที่บ้านไม่มีเน็ต เอามาใช้ที่บ้านได้หรือไม่ เอามาต่อกับจานดำ C-band เน้นดู free TV 3 5 7 9 แล้ว SKY BOX F3 กับ F5 แตกต่างกันมากรึป่าวครับ ทั้งเรื่องของภาพ เสียง การเปลี่ยนช่อง และความร้อนที่ตัวเครื่อง

ออฟไลน์ siambass

• *
มันมีเน็ตหอ ใช้ได้ไหมครับ แล้ว จะ ใช้กับ จานพกพาได้ไหมครับ

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• LCD TV member
  • **
ไฟล์เรียงช่องนี้ใช้ได้กับทุกบ้านกับทุกยี่ห้อไหมครับ (ของตระกูลบ๊อก บ๊อก)ลงแล้้บ้านจะหายไหมครับ
ขอบคุณครับ

สนใจ skybox F5 แต่ที่บ้านไม่มีเน็ต เอามาใช้ที่บ้านได้หรือไม่ เอามาต่อกับจานดำ C-band เน้นดู free TV 3 5 7 9 แล้ว SKY BOX F3 กับ F5 แตกต่างกันมากรึป่าวครับ ทั้งเรื่องของภาพ เสียง การเปลี่ยนช่อง และความร้อนที่ตัวเครื่อง
P.M.ไปแล้วครับ

มันมีเน็ตหอ ใช้ได้ไหมครับ แล้ว จะ ใช้กับ จานพกพาได้ไหมครับ
ออกnetได้ก็ใช้ได้   จานเล็กใช้ได้สบายครับ

ไฟล์เรียงช่องนี้ใช้ได้กับทุกบ้านกับทุกยี่ห้อไหมครับ (ของตระกูลบ๊อก บ๊อก)ลงแล้้บ้านจะหายไหมครับ
ขอบคุณครับ
S10 S12 M3 F3 F5 ใส่ได้หมดserverไม่หาย  จะหายก็แต่สัญญาน (ลงเสร็จให้ปรับPORTให้ตรงกับบ้านท่านด้วย)
แต่ถ้าติดจานกับ ช่างวัช ดาวเทียมแท้   , ช่างปอนด์ ดาวเทียม , ช่างโต คลองสาม สัญญานไม่มีหาย มาเต็มทุกดาวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 10:46:24 pm โดย Gserver Klong3 »

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันอาทิตย์ ที่ 21 เมษายน 2556  by try_th

ไทยพรีเมียร์ลีก
18:00 น.   บีอีซี เทโรศาสน - บางกอกกล๊าส เอฟซี         /ทรูสปอร์ต 2
18:00 น.   อาร์มี่ ยูไนเต็ด - สุพรรณบุรี เอฟซี         /ช่อง 11
18:30 น.   ชลบุรี เอฟซี - ทีโอที เอสซี            /ทรูวิชั่นส์ 10
18:30 น.   อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี - สงขลา ยูไนเต็ด      /สยามกีฬาทีวี

ยามาฮ่าลีกวัน
18:00 น.   ปตท.ระยอง - ระยอง ยูไนเต็ด            /ฟุตบอลสยามทีวี

พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
19:30 น.   สเปอร์ส - แมนฯซิตี้               /ทรูสปอร์ต 1 /FOX Sports(มาเลย์ พม่า) /K+1  
22:00 น.   ลิเวอร์พูล - เชลซี               /ช่อง3 /ทรูสปอร์ต 1 /Astro SuperSport 3 /FOX Sports(พม่า) /K+1

บุนเดสลีก้า
20:30 น.   สตุ๊ดการ์ท - ไฟร์บวร์ก            /GMM สปอร์ตเอ็กซ์ตร้า /Astro SuperSport /The Thao TV
22:30 น.   เนิร์นแบร์ก - เฟือร์ธ               /GMM สปอร์ต วัน /Astro SuperSport /K+NS

กัลโช่ เซเรีย อา
17:30 น.   อินเตอร์ มิลาน - ปาร์ม่า            /ทรูสปอร์ต 3 /The Thao TV
20:00 น.   โรม่า - เปสคาร่า               /ทรูสปอร์ต 2 /Invest TV
20:00 น.   คาตาเนีย - ปาแลร์โม่            /VCTV7
20:00 น.   ฟิออเรนติน่า - โตริโน่            /ทรูวิชั่นส์ 10 /VCTV6
20:00 น.   นาโปลี - กายารี่               /ทรูสปอร์ต 3 /K+NS /Bongda TV
01:45 น.   ยูเวนตุส - เอซี มิลาน            /ทรูสปอร์ต 6 /Astro SuperSport 2 /K+NS

ลา ลีกา สเปน
17:00 น.   เคตาเฟ่ - เอสปันญ่อล            /Sun Channel /FOX Sports(มาเลย์ พม่า) /K+1 /The Thao TV
22:00 น.   ลา คอรุนญ่า - แอธ.บิลเบา            /Sun Channel /FOX Sports(มาเลย์ พม่า) /B interviewer
00:00 น.   โอซาซูน่า - รีล โซเซียดัด            /Sun Channel /FOX Sports(มาเลย์ พม่า) /K+1 /Bongda TV
02:00 น.   เซบีญ่า - แอต.มาดริด            /Sun Channel /FOX Sports(มาเลย์ พม่า) /Bongda TV

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
19:00 น.   บาสเตีย - ลีลส์                /GMM ฟุตบอล เอ๊กซ์ตร้า /K+PC
22:00 น.   ตูลูส - ลอริยองต์               /GMM ฟุตบอล เอ๊กซ์ตร้า /Astro SuperSport 2 /Invest TV
02:00 น.   ปารีสฯ - นีซ               /GMM ฟุตบอล เอ๊กซ์ตร้า /K+PC /Astro SuperSport 2

ฮอลแลนด์ เอเรดิวิซี่
21:30 น.   เฟเยนูร์ด - วิเทสส์               /Goal TV2 /VTC3

ลีก้า โปรตุเกส
02:15 น.   เบนฟิก้า - สปอตติ้ง ลิสบอน            /ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า1 /Astro SuperSport

เมเจอร์ ลีก สหรัฐฯ
10:00 น.  ซาน โฮเซ เอิร์ธเควกส์ - พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส      /Astro SuperSport

Brazil Paulista
02.00 น. โมจี้ มิริม - เซา เปาโล            /GMM สปอร์ต วัน

พรีเมียร์ ลีก อาร์เจนติน่า
04:10 น.   โบคา จูเนียร์ - เบลกราโน่            /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า
06:15 น.   โกดอย ครูซ - ริเวอร์ เพลท            /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ตารางจาก  คุณคม บางครุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 01:17:50 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ donza

• *
คือผมสนใจอะครับ  แต่ที่บ้านไม่มี จานอะไรเลย ไม่ค่อยรู้เริ้อง คือผมจะต้องติดจานอะไรใคร
KU หรือ C  Bang แบบไหนถึงจะดูกับเครื่องรนี้ได้ครับ ที่บ้านไหม่ไม่ได้ติดตั้งอินเตอร์เน็ต ครับ
ค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทครับ รวมตัวกล่อง SKYBOX F5 พร้อมดู 3 เดือน 2,350

ส่ง PM ไปให้แล้วครับ
[/quote]
รบกวนขอรายละเอียดด้วยคนครับ เช่นรายการช่อง จานดำหรือจานแดง ดูฟรีนานแค่ไหน ควรใช้กล่องรุ่นไหนดี
[/quote]

ขอรายละเอียดด้วยคนครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 01:59:06 pm โดย donza »