ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162273 ครั้ง)

ออฟไลน์ kae1080P

• Flat TV member
  • *
Supersport ,3  ดูได้แล้ว

แล้วช่อง อื่นๆ ดูได้เมือไรครับ.

ตอนนี้ดูได้2ช่อง Supersport กับ Supersport3 ใจเย็นๆ ให้เวลาเขาหน่อยคับ  บ้านเช่าอื่นยังไม่ได้สักช่องเลย  [ม่ายยย] มีที่นี่ที่เดียว [yes]

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
Supersport ,3  ดูได้แล้ว

แล้วช่อง อื่นๆ ดูได้เมือไรครับ.

ตอนนี้ดูได้2ช่อง Supersport กับ Supersport3 ใจเย็นๆ ให้เวลาเขาหน่อยคับ  บ้านเช่าอื่นยังไม่ได้สักช่องเลย  [ม่ายยย] มีที่นี่ที่เดียว [yes]

ขอบคุณครับ   จะทำให้ได้เฉพาะช่องกีฬาทั้งหมด ที่เหลือหมดหวังครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันศุกร์ที่ 9 สิงหาคม 2556   by  try_th

ฟุตบอลนัดกระชับมิตร
01.30 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - เซบีย่า (สเปน)         /MUTV /GLOBAL TV

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
01:30 น. มงต์เปลลิเยร์ - ปารีส แซงต์ แชร์กแมง            /GMM คลับ แชนแนล /Astro SuperSport 2 /K+PM /K+PM HD

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
01:30 น. บาเยิร์น มิวนิค - โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค            /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /HTV9 /HTVC The Thao /VTVcab 16 - Bongda TV /SCTV15

ออฟไลน์ kae1080P

• *

[yes]อัฟเดทล่าสุด ตอนนี้ดูได้ 6ช่องแล้วคับ1-6 ได้แค่กีฬาก็โอเคแล้วคับ [หื่น] คุณเอ๋สุดยอด บ้านอื่นเงียบสนิท [ปลื่ม]

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

[yes]อัฟเดทล่าสุด ตอนนี้ดูได้ 6ช่องแล้วคับ1-6 ได้แค่กีฬาก็โอเคแล้วคับ [หื่น] คุณเอ๋สุดยอด บ้านอื่นเงียบสนิท [ปลื่ม]
ขอบคุณครับ
 ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ nirand

• *
Astro เริ่มมาแล้ว
« ตอบกลับ #2182 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 06:24:46 pm »
ตอนนี้ ช่อง ASSP ดูไม่ได้แล้วครับ   เมื่อสักครู่ดูได้อยู่

ออฟไลน์ samysamy

• *
สุดยอดครับคุณดเอ้ ไม่ต้องมีช่องเยอะก็ได้ ขอช่องกีฬาครบๆก็พอครับ

ออฟไลน์ gorngod

• *
ขอบคุณมากคับพี่เอ้  [ปลื่ม]

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันเสาร์ที่ 10 สิงหาคม 2556    by  try_th

ฟุตบอล เจลีก ญี่ปุ่น
17.00 น. โอมิยะ อาร์ดิย่า - เซเรโซ่ โอซาก้า            /GMM สปอร์ต วัน /VTC3 HD
17.00 น.  นาโกย่า แกรมปัส เอต - อูราวะ เรด ไดมอนส์         /GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า
17.00 น.  ซานเฟรซเซ ฮิโรชิม่า - จูบิโล่ อิวาตะ            /GMM คลับ แชนแนล /VTC HD3

ฟุตบอล โตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก
18.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - ทีโอที เอสซี                /ทรูวิชั่นส์ 10      
18.00 น. สมุทรสงคราม เอฟซี - ชัยนาท เอฟซี                 /ช่อง 11
18.30 น. ชลบุรี เอฟซี - แบงค็อก ยูไนเต็ด            /ทรูสปอร์ต 2

ฟุตบอล ดิวิชั่น 1
18.00 น. สิงห์ท่าเรือ  - ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี            /สยามสปอร์ตฟุตบอล
19.00 น. ปตท. ระยอง - กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี             /สยามสปอร์ต ไลฟ์

ฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 2013 เลกสอง
18.00 น. ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด - กาฬสินธุ์ เอฟซี             /SMMTV

ฟุตบอล ลีกทู อังกฤษ
18:15 น. แอ็คคริงตัน - พอร์ทสมัธ               /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD

ฟุตบอล บุนเดสลีก้า
20:30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - ฟรายบวร์ก             /GMM คลับ แชนแนล /K+PC
20:30 น. เอาส์บวร์ก - โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์             /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /VTVcab 16 - Bongda TV
20:30 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน - ไอน์ทรัชท์ แฟรงเฟิร์ต             /K+PM
23:30 น. เบราน์ชไวเกอร์ - แวร์เดอร์ เบรเมน             /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /K+PC

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
21:00 น. เยโอวิล - เบอร์มิงแฮม ซิตี้                 /GMM สปอร์ต วัน

ฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร
19:45 น. มาเลเซีย XI - บาร์เซโลน่า                /TV ONE Indo /Astro SuperSport 3
21:00 น. แมนฯซิตี้ - อาร์เซน่อล                /ทรูสปอร์ต 1 /ทรูสปอร์ต HD 2 /Astro SuperSport 2 /SCTV indo
23:00 น. เซลติก - ลิเวอร์พูล                   /ทรูสปอร์ต 1 /ทรูสปอร์ต HD 2 /Astro SuperSport 3
23:30 น. สเปอร์ส - เอสปันญ่อล                /ทรูสปอร์ต 7
01:00 น. เรอัล มาดริด - อินเตอร์ มิลาน                /Astro SuperSport /Global TV
07:00 น.(เช้าวันอาทิตย์) เชลซี - โรม่า                /Astro SuperSport /SCTV

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
1:45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น            /FOX Sports(ไทย มาเลย์ เวียดนาม)/FOX Sports HD Plus(ไทย มาเลย์ พม่า เวียดนาม)

02:00 น. บอร์กโดซ์ - โมนาโก                  /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /Astro SuperSport 2 /TV5 MONDE /VTVcab 16 - Bongda TV                
02:00 น. ลีลล์ - ลอริยองต์                   /GMM สปอร์ต วัน /K+PM          
02:00 น. โอลิมปิก ลียง - นีซ                  /GMM คลับ แชนแนล /K+PC      

ฟุตบอล บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
04.30 น.(เช้าวันอาทิตย์) โบตาโฟโก้ - โกยาส                  /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD

ฟุตบอล เมเจอร์ ลีก สหรัฐฯ
06:00 น. (เช้าวันอาทิตย์)โตรอนโต้ เอฟซี - ซีแอตเติ้ล ซาวเดอร์ส      /Astro SuperSport 2 /VTVcab 16 - Bongda TV

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2013, 03:11:53 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ joke125

• *
ตอนนี้ที่บ้านผมใฃ่กล่องGMMอยู่ จานระบบ ku-band  ต้องทำยังไงถึงจะดูได้ครับมือใหม่

ถ้าซื้อกล่องคุณไปจะเอาไป เปลียนแทนGMMจะดูได้เลยมั้ย ยังไงตอบด้วยนะครับ มือใหม่ แนะนำทีครับ

ทำไมadd Line ไปคุยบอกไม่มีidละครับ

ตอนนี้ที่บ้านผมใฃ่กล่องGMMอยู่ จานระบบ ku-band  ต้องทำยังไงถึงจะดูได้ครับมือใหม่

ถ้าซื้อกล่องคุณไปจะเอาไป เปลียนแทนGMMจะดูได้เลยมั้ย ยังไงตอบด้วยนะครับ มือใหม่ แนะนำทีครับ

ทำไมadd Line ไปคุยบอกไม่มีidละครับ

PMไปแล้วครับ       

Line ID:  gserverklong3     แต่ตอนนี้โทรศัพท์เสียส่งซ่อมอยู่ใช้โทรศัพท์รุ่นเก่าอยู่  ติดต่อทางโทรศัพท์หรือเมลล์ได้ครับ

ออฟไลน์ nisan

• *
ขอบคุณพี่. gserverklong3 มากๆครับ
บริการดีมากครับ. รวดเร็ว ทันใจ.

ออฟไลน์ wswz

• *

ไฟล์  Constant  ใส่เพื่อดู D3V SUNchannel Mediaboom จานดำ HDจานส้ม ***

http://dl.dropbox.com/u/94817442/constant.cw

http://cablebox.myftp.org/constant.cw    เครดิต hdcable

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท

2. การตั้งค่าNetwork > ตั้งค่าCCcamClient เลือกจัดการไฟล์ เลือกconstant.cw

เลือกลบทั้งหมด    Exitออก1ที   เลือกอัพเดทไฟล์ผ่านUSB > constant.cw  OK      

3. กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออ่าน เรียบร้อยแล้ว กดExit ก็เรียบร้อยครับ      

สอบถามครับ ผมหาที่ตั้งค่า CCcam ตามด้านบนนี้ไม่เจอ
เข้าไปใน ตัื้งค่า network แล้ว มันมีแค่ให้ตั้งค่า Lan กับ Wifi

เครื่องผม g492
f/w 3601HD_27_03_2013_0794
ไฟล์เรียงช่องตัว 5/08/2013

รบกวนด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ตอบคุณ  WSWZ  

กด MENU     เลื่อนไปที่  การตั้งค่า Network Local     กด 6666  ก็จะเห็น Camd Setup ครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 11 สิงหาคม 2556    by try_th

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
17:30 น. เฟเยนูร์ด ร็อตเตอร์ดัม - เอฟซี ทเวนเต้ /FOX Sports(ไทย มาเลย์ พม่า เวียดนาม)/FOX Sports HD Plus(ไทย มาเลย์ พม่า เวียดนาม)
19:30 น. อาแซด อัลค์มาร์ - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม /FOX Sports(ไทย พม่า เวียดนาม)/FOX Sports HD Plus(ไทย มาเลย์ พม่า เวียดนาม) /STAR Sports(มาเลย์ )

ฟุตบอล โตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก
18:00 น. โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี - บางกอกกล๊าส เอฟซี /ทรูสปอร์ต 7
18:00 น. ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - พัทยา ยูไนเต็ด /ช่อง 11
18:00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เอสซีจี เมืองทองฯ ยูไนเต็ด /ทรูสปอร์ต 2 /ทรูสปอร์ต HD 2
18.00 น. บีอีซี เทโรศาสน - สุพรรณบุรี เอฟซี /ทรูวิชั่นส์ 10
18:30 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - สงขลา ยูไนเต็ด /สยามสปอร์ตฟุตบอล

ฟุตบอล ยามาฮ่าลีกวัน
19:00 น. ระยอง เอฟซี - บีบีซียู เอฟซี /สยามสปอร์ต ไลฟ์

ฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 2013 เลกสอง
18.00 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - ยโสธร ยูไนเต็ด /SMMTV

ฟุตบอล คอมมูนิตี้ ชิลด์ อังกฤษ
20:00 น. วีแกน แอธเลติก - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด /ช่อง 7 /มีเดีย แชนแนล /Bugaboo TV /Astro SuperSport 2 /HTVC The Thao

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน
20:30 น. ไมน์ซ - สตุ๊ตการ์ท /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /Astro SuperSport 4 /VTVcab 16 - Bongda TV /HTVC The Thao
22:30 น. ชาลเก้ - ฮัมบวร์ก /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /Astro SuperSport 3 /K+PM

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
22:30 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - ลีดส์ ยูไนเต็ด /GMM สปอร์ต วัน /Astro SuperSport 2 /VTVcab 16 - Bongda TV

22.00 น. อฌักซิโอ - แซงต์-เอเตียน /GMM คลับ แชนแนล /VTVcab 3 - The Thao TV /HTVC The Thao
02:00 น. แก็งก็อง - โอลิมปิก มาร์กเซย /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /Astro SuperSport 2 /K+PC

ฟุตบอล บราซิเลียโร่ ลีก บราซิล
02.00 น. ฟลูมิเนนเซ่ - ฟลาเมงโก้ /K+PM

ฟุตบอล เมเจอร์ ลีก สหรัฐฯ
10:00 น.(เช้าวันจันทร์) ซีดี ชีวาส - โคโลราโด้ ราปิดส์ /Astro SuperSport 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2013, 12:03:36 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ wswz

• *
ทำได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kato54

• *
คุณเอ้ g267 เหลืออีกกี่วันครับ ช่วงนี้ออกต่างจังหวัดบ่อย

ออฟไลน์ mysunday

• *
astro นิ่งหรือยังครับ

คุณเอ้ g267 เหลืออีกกี่วันครับ ช่วงนี้ออกต่างจังหวัดบ่อย

เมลล์แจ้งให้ทราบแล้วครับ

astro นิ่งหรือยังครับ
Astro ไม่นิ่ง  และจะไม่มีวันนิ่งแล้วครับ