ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย AIS Playbox v3 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1162152 ครั้ง)

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันอังคารที่ 13 สิงหาคม 2556   by   try_th

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ U 21
01:30 น. อังกฤษ - สกอตแลนด์                   /ช่อง 7 /มีเดีย แชนแนล /Bugaboo TV

ฟุตบอล พรีเมร่าลีก อาร์เจนติน่า
07.30 น.(เช้าวันพุธ) โบคา จูเนียร์ - นีเวลล์ โอลด์ บอยส์            /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD

ออฟไลน์ muman

• Flat TV member
  • *
ผมใช้ openbox s9 ติดจาน ดู เวียดนาม และ 2 โนวเลจ อยากทราบว่าถ้าจะดูช่อง sun chanel ต้องลงโค้ทด้านล่างมั้ยครับ
ถามก่อนเลิกงานดึกน่ะครับ  [yes]

ไฟล์  Constant  ใส่เพื่อดู D3V SUNchannel Mediaboom จานดำ HDจานส้ม ***

http://dl.dropbox.com/u/94817442/constant.cw

http://cablebox.myftp.org/constant.cw    เครดิต hdcable

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท

2. การตั้งค่าNetwork > ตั้งค่าCCcamClient เลือกจัดการไฟล์ เลือกconstant.cw

เลือกลบทั้งหมด    Exitออก1ที   เลือกอัพเดทไฟล์ผ่านUSB > constant.cw  OK     

3. กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออ่าน เรียบร้อยแล้ว กดExit ก็เรียบร้อยครับ     

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

ตอบคุณ MUMAN

ลงเรียงช่องใหม่ SUNChannalอยู่ในทรูแล้ว  ถ้ามีจานดำก็ดูHDเลย

หรือใส่ Constantก็ได้  ดูGเอ็มM 1ในดี3Vได้ด้วยครับ

• *
 [ปลื่ม]ขอบคุณครับ อีกหน่อยนะครับ
1.ตอนนี้ K+ ดูได้แค่ K+PC หรือว่า K อย่างอื่นด้วยครับ
2.จะติด Astro อีกจานคุ้มมั้ยครับ  [กระดึบ]

[ปลื่ม]ขอบคุณครับ อีกหน่อยนะครับ
1.ตอนนี้ K+ ดูได้แค่ K+PC หรือว่า K อย่างอื่นด้วยครับ
2.จะติด Astro อีกจานคุ้มมั้ยครับ  [กระดึบ]
1  ต้องรอดูตอนบอลบอลแข่งว่าจะโดนล็อคไหม
2  เสี่ยงดวงครับ ติดเวียดนามดีกว่า
 ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันพุธที่ 14 สิงหาคม 2556    by  try_th

ฟุตบอล ไทยพรีเมียร์ลีก
18:00 น. สงขลา ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด               /ทรูสปอร์ต 7
18:00 น. ชัยนาท เอฟซี - อินทรี เพื่อนตำรวจ            /ช่อง 11
19:00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี  โอสถสภา เอ็ม150 สระบุรี            /สยามสปอร์ตฟุตบอล
19:00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - ชลบุรี เอฟซี               /ทรูวิชั่นส์ 62
19:00 น. ทีโอที เอสซี - บีอีซี เทโรศาสน               /สยามสปอร์ตไลฟ์
19:00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - อาร์มี่ ยูไนเต็ด               /ทรูวิชั่นส์ 10
19:30 น. SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี         /ทรูสปอร์ต 2

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
17.20 น. ญี่ปุ่น - อุรุกวัย                   /ทรูสปอร์ต 1
01.00 น. สวีเดน - นอร์เวย์                   /ทรูสปอร์ต 2
01:00 น. โคลอมเบีย - เซอร์เบีย                  /ทรูสปอร์ต 7
01.30 น. โปรตุเกส - ฮอลแลนด์                   /ทรูสปอร์ต 1 /Astro SuperSport
01.45 น. สวิตเซอร์แลนด์ - บราซิล                /GMM คลับ แชนแนล /K+PM
01.45 น. โปแลนด์ - เดนมาร์ก                   /ทรูสปอร์ต 6
01.45 น. เวลส์ - ไอร์แลนด์                   /ทรูสปอร์ต 3
01.45 น. อิตาลี - อาร์เจนติน่า                   /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /K+1
01.45 น. เยอรมัน - ปารากวัย                  /Bugaboo TV /Astro SuperSport 2
02:00 น. อังกฤษ - สกอตแลนด์                   /ช่อง 7 /มีเดีย แชนแนล /Astro SuperSport 4
02.00 น. เบลเยี่ยม - ฝรั่งเศส                   /ทรูสปอร์ต HD 2
03.00 น. เอกวาดอร์ - สเปน                   /Astro SuperSport 3
06.30 น.(เช้าพฤหัส) เวเนซุเอลา - โบลิเวีย                /ทรูสปอร์ต 1
08:00 น.(เช้าพฤหัส) เม็กซิโก -ไอวอรีโคสต์               /Astro SuperSport

ฟุตบอล บราซิล ซีรี่ เอ
07:50 น.(เช้าพฤหัส)ฟลูมิเนเซ่ - โครินเธียนส์               /VTVcab 16 - BongdaTV, BongdaTV HD

วันเสาร์-อาทิตย์  งดให้ทดสอบCodeครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 03:14:59 pm โดย Gserver Klong3 »

• *
 [yes]เสาร์ อาทิตย์เราพร้อมแล้ว คุณล่ะพร้อมยัง อิอิ [หื่น]

ออฟไลน์ vatin8799

• Edge LED TV member
 [ปลื่ม]มาขอลุ้นช่อง K+HD ด้วยคนครับ เพราะที่บ้านรับ Astro ไม่ได้

คุณเอ้ครับ โครงการ iptv ล้มเลิกไปแล้วเหรอครับ คอยเข้ามาดูแต่ไม่เห็นมาสักที  [เปล่า]

[yes]เสาร์ อาทิตย์เราพร้อมแล้ว คุณล่ะพร้อมยัง อิอิ [หื่น]
[กระโดด] [กระโดด]
[ปลื่ม]มาขอลุ้นช่อง K+HD ด้วยคนครับ เพราะที่บ้านรับ Astro ไม่ได้

คุณเอ้ครับ โครงการ iptv ล้มเลิกไปแล้วเหรอครับ คอยเข้ามาดูแต่ไม่เห็นมาสักที  [เปล่า]
IPTVไม่work ปล่อยออกกลัวสายไหม้ครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันพฤหัสบดี ที่ 15 สิงหาคม 2556    by  try_th

ฟุตบอล บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
07.00 น. (เช้าวันศุกร์)โบตาโฟโก - อินเตอร์นาซิอองนาล              /K+PC /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /K+PC

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 11:25:06 am โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ AUIYO

• *

ตารางถ่ายทอดสด ฟุตบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษ 2013-2014 ช่อง 9

http://mcot-web.mcot.net/englishfootball2013/program.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 03:57:46 pm โดย Gserver Klong3 »

• *
 [คิคิ]ถ้าผมติดจาน C-band จะสามารถดูช่อง Sun sport HD ได้นานแค่ไหนครับ หรือพอเค้าเก็บเืดือนละ 99 ก็จะดูไม่ได้หรือปล่าวครับผม [รัก]
อยากดูแบบชัดๆ

• *
 [โขก]อีกคำถามครับ หากผมติด C-band แล้วช่อง พม่าดูได้เลยมั้ยลง เรียงช่องล่าสุดแล้ว [ปลื่ม]

ตอบคุณ MUMAN      
       SUN HD จานดำเข้ารหัสแล้ว  รอดูสักพักเผื่อมีConstantแก้ได้
       พม่าC-Band ย้ายความถี่ไปแล้ว  จานบ้านผมรับไม่ได้ไม่มีสัญญาน ต้องติดจานดำขนาดใหญ่มากๆ(10ฟุต)ถึงจะดูได้
ต้องรอช่างวัชมือหนึ่งมาให้ความรู้อีกทีครับ

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันศุกร์ ที่ 16 สิงหาคม 2556   by  try_th

ฟุตบอลเดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. ดอนคาสเตอร์ - แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส            /GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า

ฟุตบอลลีก เอิง ฝรั่งเศส
01.30 น. โซโชซ์ - โอลิมปิก ลียง                  /GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า /GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า HD /Astro SuperSport 2 /K+PC

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2013, 03:06:03 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ koolnio

• *
 [กระโดด] ตอนนี้ยังมีที่ว่างอยู่มั้ยคับ ขอรายละเอียดด้วย
Mail : [email protected]

ออฟไลน์ คม บางครุ

• *

ส่งการบ้านครับ คุณเอ้

ขอบคุณคุณ MUMAN สำหรับข้อมูลดีๆครับ
ขอบคุณคุณ  คมบางครุ (สุดดยอดโปรแกรมสวยๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2013, 11:43:31 am โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ kopgm1164

• *
K+1 ดูไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับคุณเอ้