ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับavr onkyo ht 558 เสียงแหลมไม่ออก ออกแต่เสียงกลางกับเบส  (อ่าน 1511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekposa

• Flat TV member
  • *
avr onkyo ht558เสียงแหลมไม่ออก ออกแต่เสียงกลางกับเบส เป็นเพราะอะไรครับ ..มือใหม่ครับ เพิ่งซื้อ avr onkyo ht s4505 ครับ ปรับเซ็ตเครื่องตามคู่มือทุกอย่างแล้วครับ ท่านใดที่ใช้อยู่หรือมีความรู้ด้านนี้รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำด้วยครับ..

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ซื้อมาใหม่เสียงจะกากอยู่แล้ว อย่าเพิ่งใจร้อน เสียบไมค์ setup ให้เครื่องตั้งระบบลำโพงอัตโนมัติก่อน  เมื่อใช้งานครบ 100 ชั่้วโมงแล้ว เสียงทุกอย่างจะมาครบแบบเสียง Onkyo (100 ชั่วโมง คือ เบิร์น /รันอิน/นวดลำโพง)
...ช่วงรอเบิร์นเตรียมสะสมตังค์หา Polk RTi A1 มาเป็นคู่หน้า อนาคตหา A3 มาแทนคู่หน้า ย้าย A1 ไปเป็นคู่หลัง(surround) หา A4 มาเป็น Center หา sub PSW 110 หรือ 125 (อาจใช้เวลา 5 ปี 10 ปีก็ไม่สาย)- AVR ตัวนี้ขับชุดลำโพง Polk ได้สบายครับ ไม่จำเป็นต้องอัพ AVR รุ่นสูงขึ้นไป ถ้าไม่ต้องการเสียงดังสะเทือนบ้านไปรบกวนชาวบ้าน แค่นี้ก็ดูหนังสนุก ฟังเพลงไพเราะแล้วละครับ เอ้า..เริ่มกดรีโมทนะ.
......................................................
...Music = stereo

...Bass = +6

...Treble = +10
..........................................................
subwoofer = Yes
Front+Center+Surround = Small
Crossover = 80 Hz
Double Bass = Off
........................................................

...Audio...Music Optimiser = On

...Dinamic EQ = On

...Dynamic Volume ...ปรับ Light (ในเมนูมีให้เลือก Light /Mid/Havvy =เสียงสดใส(ฟังเพลง)/เสียงธรรมดา/เสียงหนัก(ดูหนัง)

...จบ..อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 12:42:28 pm โดย bkav »