ผู้เขียน หัวข้อ: sharp จะปิดโหมด True motion ยังไงครับ  (อ่าน 886 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonmanga

• *
sharp จะปิดโหมด True motion ยังไงครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 07:27:48 pm »
ไม่ทราบว่าเรียกว่าแบบนี้รึเปล่า พอดีพึ่งได้ sharp 60" มา แต่ไม่ค่อยถูกใจกับภาพที่มัน smooth แปลกๆ ไม่ทราบว่าจตะปิดยังไงครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: sharp จะปิดโหมด True motion ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 08:10:20 pm »
ไม่ทราบว่าเรียกว่าแบบนี้รึเปล่า พอดีพึ่งได้ sharp 60" มา แต่ไม่ค่อยถูกใจกับภาพที่มัน smooth แปลกๆ ไม่ทราบว่าจตะปิดยังไงครับ  [ปลื่ม]
เข้าไปการตั้งค่าขั้นสูง
film mode หรือ โหมดฟิล์ม ----> ปิด ครับ
หรือลอง
 Aqous Motion หรือ สแกนภาพ (ไม่แน่ใจรุ่นนี้ใช้คำว่าอะไร) ----> สูง
film mode ----> ปิด
หรือ
Aqous Motion ----> ต่ำ
film mode ----> 3 ถึง 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2015, 08:19:21 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ toonmanga

• *
Re: sharp จะปิดโหมด True motion ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 08:29:40 pm »
ขอบคุณมากครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]