ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ ลำโพง Proac D18  (อ่าน 4623 ครั้ง)

ออฟไลน์ XdY

• Flat TV member
  • *
ขายแล้วครับ ลำโพง Proac D18
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 08:30:22 pm »
ขายแล้วครับ ลำโพง Proac D18
ขอบคุณเวป LCDTV มากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 10:35:01 pm โดย XdY »

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
ขายลำโพง Proac D18 สีเชอร์รี่ อายุ9เดือน สภาพสวยเหมือนใหม่ ยังเหลือประกันจากปิยะนัส
กล่อง+อุปกรณ์+ใบรับประกันครบ ขายราคา 90,000บ

โทร 08950155แปดแปด

Response D-18 (CHERRY) ราคาตั้ง 139,000

ขายทำไมล่ะท่าน เสียงไม่ถูกใจหรืออัพไปเล่นตัวสูงขึ้นครับ อยากฟังเหตุผลคนขาย PROAC ครับผม

ออฟไลน์ XdY

• *
เสียงออกสด รายละเอียดต่างๆชัดเจนดีครับ แนวออดิโอไฟล์
อาจมากเกินไปสำหรับผมครับ ลองเซตอัพขยับดูแล้วก็ยังไม่ถูกจริตเท่าไหร่
เสียงกลางกับเบสถือว่าดีทีเดียว แต่เสียงแหลมออกชัดและสดไปหน่อย

คงต้องออกตามหาแนวที่ใช่ต่อไปครับ ผมว่าตัวเองคงชอบแนว music lover
เสียงนางนุ่มๆหวานๆ ฟังแล้วหลับได้มากกว่าครับ

ปล. ลำโพงพ้นเบิร์นแล้วครับ ตัวตนน่าจะเปิดเผยแล้ว ทีแรกว่าจะหาพวกสายสัญญาณ
สายลำโพงมาเปลี่ยนเพื่อลดความสด คิดไปคิดว่ากลัวยิ่งหลงทางครับ

ออฟไลน์ pee77

• *
ใช้กับ Amp อะไรครับ

ออฟไลน์ XdY

• *
ใช้กับปรี+แอมป์หลอด audio research ครับ ท่านไหนมีข้อแนะนำไลน์มาคุยกันได้ครับ
ถ้าเซ็ตอัพหรือเปลี่ยนสายอะไรช่วยได้ อาจเก็บไว้ต่อ

Line : eddy5588

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ onee

• Full LED TV member
ผมก็มีปัญหาเหมือนกับคุณ xdyครับ แต่ผมมีปัญหาเรื่องห้องเคยมีห้องฟังเพลงเป็นสัดส่วนตอนนี้เป็นห้องนอนลูกสาวไปแล้ว เอามาฟังห้องรับแขกฟังได้ไม่ถึง50%จากที่เคยฟังได้80-90%(proac studio115)   proac เป็นลำโพงที่ดีถึงดีมากครับมีความเป็นดนตรีสูงมากๆผมชอบแต่ที่รู้กันอยู่ครับต้องหาเนื้อคู่ให้เจอครับ ทุกวันนี้ผมก็เล่นแนววินเทจอยู่มีความสุขดีครับ ความเป็นดนตรีสู้ไม่ได้แต่ได้บรรยากาศเก่าๆสมัยงานวัด ผ่อนคลาย ฟังแล้วมีความสุขไม่เครียดครับ
....ผมช่วยดันครับ...ท่านใดมีห้องฟัง+หาเนื้อคู่ให้เจอ ลำโพงproac เสียงดีจริงครับ ทุกรุ่นไม่ทำให้ผิดหวังครับ(จากผู้ใช้จริงและเจอปัญหาคล้ายท่านxdy)

ออฟไลน์ XdY

• *
ขอบคุณ คุณ onee ครับที่ช่วยดัน

[จิ้ม]

ออฟไลน์ XdY

• *
ดันหน่อยครับ

[จิ้ม]

ออฟไลน์ XdY

• *
ด้นหน่อยครับ

ออฟไลน์ dukeor

• *
ผมเคยฟัง1scครับ มีความเป็นดนตรีสูงมาก ผมไม่เคยฟังลำโพงที่เสียงกลองและฉาบเหมือนเล่นสดขนาดนี้มาก่อน แต่บางคนจะชอบเสียงที่ปรุงแต่งมากสไตล์music loverมากกว่าครับ แต่ถ้ามาทางนี้กินยี่ห้อนี้ยากถึงยากที่สุด. ฟังแล้วแอมป์ถึงเหมือนวงเล่นต่อหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ XdY

• *
ขอบคุณ คุณ Dukeor ครับ ขอดันหน่อยครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ XdY

• *
ดันหน่อยครับ