ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามครับซื้อ tv ใหม่ sony50w800c เจออาการดังนี้ครับ  (อ่าน 1540 ครั้ง)

ออฟไลน์ falcon

• *
เอารูปลงไม่เป็นครับ
1.ลองเอาไขควงวัดไฟไปแตะที่แท่นวางเครื่องที่เป็นสแตนเลสแลัวมีไฟขึ้นครับ ตัวเครื่องก็วางอยู่บนตู้ไม้เป็นฉนวนครับ  ยั่งงี้เป็นอาการไฟรั่วและมีอันตรายไหมครับ
2.อยากรู้อายุการใช้งานของเครื่องน่ะครับ กดดูอย่างไรบ้างครับ รีโมทรุ่นนี้ไม่มีปุ่ม display ครับ ทำไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: มีคำถามครับซื้อ tv ใหม่ sony50w800c เจออาการดังนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 01:10:10 am »
ปุ่ม  info  มีไหม  กดปุ่มนั้นแทน

ส่วนไฟรั่ว ตามธรรดาครับ  รั่วเล็กน้อย  ถ้าจับแล้วไม่จิ๊ดๆ  ก็สบายใจได้  ส่วนถ้าไปจับพวกช่อง RF  แล้วโดนดูดจิ๊ดๆ เลย นั่น อาการปกติครับ