ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด 5.1 เล็กๆในบ้านทาวเฮ้าส์  (อ่าน 49941 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaichrist

• LCD TV member
  • **
Re: ชุด 5.1 เล็กๆในบ้านทาวเฮ้าส์
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 06:48:01 pm »
ตรงรูปเปรียบเทียบภาพจากสาย HDMI

บางรูปจะเห็นชัดเจนครับว่า ความนิ่งของโฟกัสภาพไม่เท่ากัน

เช่น รูปผู้หญิงที่มีซับไตเติ้ล รูปจาก hdmi orginal ภาพจะเบลอ

และ รูปเครื่องบิน ของ สายmilano V ภาพก็จะเบลอ เช่นกัน (อาจเป็นเพราะ มือสั่น)

ลองถ่ายรูปเดียวกันหลายๆช๊อต แล้วเลือกภาพที่โฟกัสชัดที่สุด ดูนะครับ [หื่น]

ขอบคุณครับ คุณdramin จริงๆเเล้ว Shot ภาพใน 1 ภาพ ผมใช้ Shutter Speed ยิงรัวถึง10 รูปใน 1 วิ ที่ต้องเอาภาพที่มีการโฟกัสไม่ชัดมาลงเพื่อให้เห็นถึงความต่างว่าถ่ายจากหน้าจอจริงๆไม่ได้ Capture ในจอภาพครับ  เพราะจุดประสงค์อยากให้ดูในเรื่องของโทนสีและคอนทราส จากสาย HDMI Milano V เพราะถ้าเป็นงานรีวิวภาพ Shot ในวินาทีเดียวกันจริงๆ  เดี๋ยวมันจะเป็นงานรีวิวจาก Capture จากหน้าจอที่มีการปรุงเเต่งได้ ขอบคุณที่แนะนำครับคุณ dramin

ออฟไลน์ vitsanu

• Flat TV member
  • *
Re: ชุด 5.1 เล็กๆในบ้านทาวเฮ้าส์
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 11:13:04 pm »
หาเจ้าของใหม่มารับไปดูเเลเครื่องเล่น  Blu-ray Pioneer LX55 ราคา 7,900 บ. ประกันเหลือ 3 เดือน อยู่แถวเเจ้งวัฒนะ โทร.084-4313355 ขิง

อ้าวยังไงครับน้องขิงหาคนดูเเลให้ LX55 เเล้วหรอครับเนี่ย ?

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 12:28:19 am »
หาเจ้าของใหม่มารับไปดูเเลเครื่องเล่น  Blu-ray Pioneer LX55 ราคา 7,900 บ. ประกันเหลือ 3 เดือน อยู่แถวเเจ้งวัฒนะ โทร.084-4313355 ขิง

อ้าวยังไงครับน้องขิงหาคนดูเเลให้ LX55 เเล้วหรอครับเนี่ย ?

Pioneer LX55 ปิดการขายแล้วครับ

ปีใหม่แล้วเลยอยากให้รางวัลตัวเองครับพี่ปาล์ม ( Visanu) เลยได้เจ้า OPPO 103D มาประจำการ

ออฟไลน์ nava

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 06:20:21 am »
รวดเร็วทันใจจริงๆขิงอย่าลืมรีวิวให้ชมบ้างนะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nattha sasa

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 07:32:18 am »
เลือก player ได้ดีคับ  oppo ออกนุ่ม หนา น่าจะเติมเนื้อให้ ยามาฮาได้ ดีที่เดียว [ปลื่ม]

ออฟไลน์ aroon27

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 11:30:15 pm »
ชอบห้องดูหนังพี่ Chaichrist มากเลยครับเท่ห์มากของแต่ละชิ้นในบ้านพี่เห็นแล้วอยากได้ทุกเลยครับ ดูรสนิยมดีถึงเเม้ของบางอย่างไม่ได้ Hi-End แต่เท่ห์ไปเลย  [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 09:12:26 pm »
* พี่โอ๊ต (nava) พอได้คุยกับพี่เย็นนั้นเลยไม่รอช้า มีร้านที่ยังไม่ปิดเลยรีบไปรับมาเป็นของเล่นแก้เหงาปีใหม่ครับ สรุปช่วงปีใหม่เพื่อนมาเที่ยวที่บ้านทุกวัน
   OPPO หงอยไปเลยครับ ^^

**  คุณ planattha ใช่ครับนุ่มหนากว่าตัวเดิมที่ใช้ ตอนนี้ในระบบ System ผมล้างเป็นค่าโรงงานใหม่หมดเลยครับยังไม่ลงตัวเท่าไหร่กับคู่หน้าแต่ภาพกลับไม่ต้องเซ็ตอะไรเลยครับ

***  คุณ aroon27 ขอบคุณมากครับ OPPO เห็นพึ่งได้มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ^__^

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 10:50:36 pm »
ต้อนรับ HDMI น้องใหม่ A/Q Carbon มาเสริมทัพให้กับพี่ OPPO อีกหนึ่งเส้น หน้าตาดุดัน ทรวดทรงงานประกอบปราณีตดีเยี่ยม ก่อนที่ไปจ่ายเงินซื้อเตรียมงบไว้เเค่ Chocolate เลยขอร้าน PYN ลองกันหมัดต่อหมัดระหว่าง Carbon & Chocolate ครั้งเเรกที่ได้ลองสาย Chocolate ในหนังเรื่องเดียวกันก็ชอบแล้วนะครับกับไดนามิคเสียงและบรรยากาศในหนังกะว่าโอเคเลยหอบกลับบ้านแน่นอน ผลสุดท้ายพาเพื่อนไปด้วยโดนเพื่อนบอกว่าไม่ลองฟัง Carbon ก่อนหรอ ( ที่ไม่อยากฟังเพราะกลัวโดนเอากลับบ้าน ) ผลสุดท้าย ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2014, 10:54:21 pm โดย Chaichrist »

ออฟไลน์ Original

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 07:31:21 am »
ต้อนรับ HDMI น้องใหม่ A/Q Carbon มาเสริมทัพให้กับพี่ OPPO อีกหนึ่งเส้น หน้าตาดุดัน ทรวดทรงงานประกอบปราณีตดีเยี่ยม ก่อนที่ไปจ่ายเงินซื้อเตรียมงบไว้เเค่ Chocolate เลยขอร้าน PYN ลองกันหมัดต่อหมัดระหว่าง Carbon & Chocolate ครั้งเเรกที่ได้ลองสาย Chocolate ในหนังเรื่องเดียวกันก็ชอบแล้วนะครับกับไดนามิคเสียงและบรรยากาศในหนังกะว่าโอเคเลยหอบกลับบ้านแน่นอน ผลสุดท้ายพาเพื่อนไปด้วยโดนเพื่อนบอกว่าไม่ลองฟัง Carbon ก่อนหรอ ( ที่ไม่อยากฟังเพราะกลัวโดนเอากลับบ้าน ) ผลสุดท้าย ?

ผมว่าน่าจะลองฟังเจ้า VODKA อีก เผื่อชอบ?

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 07:43:47 am »
ถอดไม่ออกเเน่น้องขิงคราวนี้ 50 ชั่วโมงเเรกบุคลิก Carbon ยังไม่ค่อยออก เเต่ถ้าหลังจากนั้นเดี๋ยวจะรักเลยครับ

ออฟไลน์ nava

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 09:34:40 am »
ต้อนรับสมาชิกa/q cabon รอพ้นเบรินนะจะรับรู้นะครับ

ออฟไลน์ aroon27

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 02:05:38 pm »
เอาอีกเเล้ว... Up ของเล่นไวมาก ผมอยากเป็นช่างภาพเเล้วบ้างสิ เห็นพี่ขิงรับงานถ่ายภาพวันเดียวก็ได้สาย A/Q Vodka ชิวๆเเล้วครับ อยากเห็นชุดเเรกๆที่พี่เล่นจัง เอามาลงให้ดูบ้างสิครับ

• **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 08:54:18 pm »
*      พี Vitsanu ช่วงกำลังเบิร์นต้องปล่อยพี่ OPPO เค้าดูเเลกันไปก่อนยังไม่ถึง 10 ชั่วโมงเลยครับ

**    พี่ Nava ต้องรอใช่มั้ยครับ ^___^

***   aroon27 ถ้าสนใจถ่ายภาพจริงๆ และสนุกกับมันไม่ยากครับ เดี๋ยวลงรูปชุดโฮม ช่วงเเรกๆให้ดูนะยังพอมีครับ

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 08:59:57 pm »
ชุดนี้เป็นตัวจุดประกายที่อยากจะลองเล่นเครื่องเสียงครับ เพราะเอาคอนเสิร์ต Dream Theater มานั่งฟังแล้วไม่สะใจ

แล้วก็ได้ชุด Onkyo 4505 มาประเดิมก่อน

พอเซ็ตให้เสียงวิ่งซ้ายขวาได้ตอนนั้น นี่แหละที่สุดของที่สุดแล้ว

เริ่มพัฒนา ได้คู่หน้า A1 มาเติมพลัง

ขยับ AVR ให้โตขึ้นเป็น 616

AVR 616 ประกบคู่กับ A3 แล้วย้าย A1 ไปเป็นกองหลัง

ได้ A5 มาประมาณ 1 เดือน เป็นช่วงที่หยุดชะงักเครื่องเสียงไปสักพัก เพราะจักรยานเข้ามาเเทนที่งบทุกอย่างเอาไปลงที่จักรยานหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 09:23:25 pm โดย Chaichrist »

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 10:00:55 pm »
ชุดจุดประกายได้ใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ Original

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 09:55:45 am »
สงสัยการเดินทางยังไม่จบ ไกล้ถึง Pre/Pro แล้ว...

ออฟไลน์ golf.lek

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 05:57:46 pm »
ได้ของเล่นใหม่อีกแล้ว [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:28:29 am »
*   คุณปุ๊ Original อีกนานครับ รอพร้อมคุณปุ๊ดีกว่า ^^

** พี่กอล์ฟ (golf.lex) Sub MJ MJ ACOUSTIC ที่พี่เคยใช้ยังติดหูผมอยู่เลย อยากลองบ้างเดี๋ยวต้องขอคำปรึกษานะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 12:38:05 am โดย Chaichrist »