ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาเมนบอร์ด  (อ่าน 4396 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mitsu

• *
ตามหาเมนบอร์ด
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 10:58:12 pm »
 [ปาดเหงื่อ]ทีวีของผ Lg รุ่น32LE4500 ซื้อมาตั้งแต่เดือน7ปี54 เปิดเครื่องแล้วหน้าจอค้างที่โลโก้Lgรีโมทก็สั่งการไม่ได้กดไม่ไปไหนเลยต้องปิดเครื่องที่ตัวทีวีอย่างเดียวเท่าที่หาข้อมูลมาคาดว่าเมนบอร์ดน่าจะเสีย แต่ทีวีรุ่นนี้อะไหล่หายากจังเลยท่านใดพอจะมีหรือรู้ที่ขายหรือซ่อมบอร์ดตัวนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
Re: ตามหาเมนบอร์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2017, 01:14:16 pm »
[ปาดเหงื่อ]ทีวีของผ Lg รุ่น32LE4500 ซื้อมาตั้งแต่เดือน7ปี54 เปิดเครื่องแล้วหน้าจอค้างที่โลโก้Lgรีโมทก็สั่งการไม่ได้กดไม่ไปไหนเลยต้องปิดเครื่องที่ตัวทีวีอย่างเดียวเท่าที่หาข้อมูลมาคาดว่าเมนบอร์ดน่าจะเสีย แต่ทีวีรุ่นนี้อะไหล่หายากจังเลยท่านใดพอจะมีหรือรู้ที่ขายหรือซ่อมบอร์ดตัวนี้บ้างครับ

ลองสอบถามช่าง JACK Elec เบอร์ 0891304468 ดูนะครับ
ร้านอยู่ ต.วัดแก้ว อ.บางแพ จ.ราชบุรี อะไหล่ TV เขาเยอะมากจริงๆครับราคาไม่แพงด้วย

ร้านหลักๆเขาไม่ได้รับซ่อมนะครับ
เน้นขายอะไหล่ TV