ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดู onkyo ht-s4505 ไม่มีเสียงครับ  (อ่าน 2339 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakpanya

• Flat TV member
  • *
ช่วยดู onkyo ht-s4505 ไม่มีเสียงครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 08:13:36 pm »
เป็นอะไรไม่รู้ครับ สินค้าเพิ่งเคลมมาวันนี้ครับจากร้านฟิวเจอร์ไฮไฟ ลองเซ็ตอัฟตั้งค่าลำโพงใช้ไมค์เซ็ตอับ แล้วเซฟค่าครั้งแรก ลองเปิดทั้งต่อDVD ผ่านAV กล่องIPM ผ่านHDMI เอาDVDต่อผ่านช่องAUX ด้านหน้า โน้ดบุคต่อช่องAUX ด้านหน้า เปิดfm เสียงไม่ออก ออกแต่เบามากเร่ง40-50 ยังเงียหูฟัง ปกติผมเซ็ตอัฟไมค์เสียบเข้าหน้าเครื่องเสียงก็ปกติใชไหมครับ แล้วมันมีเมนูนี้ ตอนเซ็อัฟครั้งแรกมันปิดอยู่เราจะไปปรับมันเมนูไหนครับ Audyssay มันขึ้นoff

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: ช่วยดู onkyo ht-s4505 ไม่มีเสียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:22:00 am »
ลองรีเซตเครื่องแล้ว ว่ามีเสียงป่าว
*factory reset มีบอกในคู่มือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:22:27 am โดย HD-LuveR »
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ eakpanya

• *
Re: ช่วยดู onkyo ht-s4505 ไม่มีเสียงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:58:45 am »
เมื่อคืนลองรีเซ็ดค่าโรงงานแล้วครับ มีคู่มือในคอมครับ ของจริงหายไปไหนไม่รู้ครับ รบกวนท่านใดตั้งค่าต่างๆเมนูต่างๆในเครื่องเป็นช่วยสอนหน่อยครับ ผมอ่านแล้วงงไม่เข้าใจครับ รบกวนทางอีเมล [email protected] หรือ face eak panyarath ลองแล้วครับเบามาก แต่fm มีเสียงขึ้นหน่อย แต่ทางHDMI,AV หน้าหลังเหมือนเดิมครับ ไม่เหมือนครั้งแรกที่ซื่อมา แกะกล่อง ตั้งลำโพงตามจุด ใช้ไมค์เซ็ดอับ ฟังสบายเลย ไม่ยุ่งยาก

ออฟไลน์ Lekposa

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:04:50 am »
เซ็ตค่าโรงงานแล้ว  ให้ไปที่หัวข้อคาริเบท บวกเพิ่มค่าอีก2หลักทุกตัวแต่เพิ่มค่าซับมากกว่าประมาณ5-6หลักเท่านี้เสียงก็มาหมดแล้วครับ.^^ [หื่น]