พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ดูหนัง ฟังเพลง แบบบ้านๆ ในห้องรับแขกรกๆ กับระบบ 7.2,7.3 และเทคนิคเบื้องต้น

<< < (16/17) > >>

suchart:
ดูอาการแล้ว    สงสัย ท่าน lasa จะติดอก ติดใจเจ้า  BOSTON ASW 650  เข้าให้ซะแล้วสิครับ ...    [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ซื้อมาลองเลยครับ...   จะได้เสริมทัพ  กลับมาเป็น  7.3  เหมือนเดิม

(   ถ้าเบื่อแล้วท่านขายผมนะ...   [หื่น] [หื่น] )

lasa:

--- อ้างจาก: suchart ที่ มีนาคม 04, 2014, 03:54:03 pm ---ดูอาการแล้ว    สงสัย ท่าน lasa จะติดอก ติดใจเจ้า  BOSTON ASW 650  เข้าให้ซะแล้วสิครับ ...    [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ซื้อมาลองเลยครับ...   จะได้เสริมทัพ  กลับมาเป็น  7.3  เหมือนเดิม

(   ถ้าเบื่อแล้วท่านขายผมนะ...   [หื่น] [หื่น] )

--- End quote ---

บ่ไหว ครับ แต่ .2 บ้าน จาพังแล้ว ข้างบ้านก็นอนตูดสั่นแล้วครับ เด่วจะโดนไม่ใช่น้อย

BOSTON 650 ถือว่าดีและค้มค่าในระดับราคาของมัน ครับ ใครมองซับในช่วงราคา 13000-20000 ตัวนี้น่าไปลองฟังครับ

STi:
ตอนที่จะซื้อ sub.ไปลองฟัง 3 ตัว PDR100,ASW250 และ ASW650 สลับฟังไปมา สุดท้ายยก ASW250 กลับบ้าน เพราะว่า......ถูกตังค์สุด 555
โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า 250 ฟังเพลงได้ดีสุด ไม่พุ่งหรือกระชับจนเกินไป ตามไปกับคู่หน้าได้ดี ส่วน 100 ดูหนังมันส์ ลงลึกดี แต่ลำโพงผมเป็น Boston ทั้งชุดอ่ะ... สุดท้ายตัว 650 ฟังไม่ออกว่าดีกว่า 250 ยังงัย ตามประสาหูดีบุกของผม เลยเลือกเอาตัวหลังมา เหลือตังค์ในกระเป๋าอีกสี่พันฝ่าสบายไป 5555

lasa:

--- อ้างจาก: STi ที่ มีนาคม 04, 2014, 05:33:04 pm ---ตอนที่จะซื้อ sub.ไปลองฟัง 3 ตัว PDR100,ASW250 และ ASW650 สลับฟังไปมา สุดท้ายยก ASW250 กลับบ้าน เพราะว่า......ถูกตังค์สุด 555
โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า 250 ฟังเพลงได้ดีสุด ไม่พุ่งหรือกระชับจนเกินไป ตามไปกับคู่หน้าได้ดี ส่วน 100 ดูหนังมันส์ ลงลึกดี แต่ลำโพงผมเป็น Boston ทั้งชุดอ่ะ... สุดท้ายตัว 650 ฟังไม่ออกว่าดีกว่า 250 ยังงัย ตามประสาหูดีบุกของผม เลยเลือกเอาตัวหลังมา เหลือตังค์ในกระเป๋าอีกสี่พันฝ่าสบายไป 5555

--- End quote ---

เสียดายเหมือนกันครับ ไม่มี asw 250 ให้ลอง กำลังขับต่างกัน ถึง 200 watt น่าสนใจเลยทีเดียวครับ ผมก้เพิ่งได้ลองปรับซับตัวนี้เป็นครั้งแรก หลังจากพี่เขาเบริ์นได้ระยะหนึ่งครับ

แถมชุดลำโพง BOSTON ก็ไม่เคยนั่งฟังจริงๆ ซะที ตอนที่เคยฟังแว๊บๆ ก็เพิ่งเล่น ฟังไม่เป็นฟังไม่ออก เสียดายตอนนี้แถวบ้านไม่มีให้ลองเลย อยากฟังมากๆ ครับ

[รัก]

Kankasem:
ผมก็ กำลัง เล็งๆ ตัว asw 650 อยู่ lasa รีวิว อยู่ คับ อยากลอง Boston เหมือนกัน 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version