ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน 5พัน จะหาAVR Harman Kardon ได้ไหมครับ  (อ่าน 5163 ครั้ง)

ออฟไลน์ iampopeyes

• Flat TV member
  • *
Re: งบไม่เกิน 5พัน จะหาAVR Harman Kardon ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 10:23:28 am »
HK เสียงดีแต่ปัญหา Software เยอะครับ
พูดตามคนที่เคยใช้ และจะไม่ใช้อีกครับ
เวลาอยากดูหนังไม่อยากมาคอย Reset เครื่องบ่อยๆกว่าจะดูได้หมดอารมณ์กันพอดี

Yam เสียงไม่หนักแต่เหมือน Toyota ไม่เสีย ไม่ต้องซ่อม ไม่ต้องมีปัญหากวนใจ
HK เหมือน BMW หรู่ๆตกรุ่น เด๋วเสีย เด๋วซ่อม

เพิ่มเติมครับผมลงลายระเอียดไม่ครบเอง
 HK 355 360 ที่เคยใช้ บางครั้ง ภาพมาเสียงไม่มา บ่อยครั้ง
reset คือผมเห็นมาไม่มีเสียงผมก็ set ใหม่บ้าง เลือก selector ไป sourse อื่นกลับไปกลับมาบ้าง เด๋วมันก็มาบ้างไม่มาบ้าง
ขนาดร้าน piyaxxx ที่เคยขายผมบอกว่าไม่แนะนำ มีคนมาเครมบ่อยครับ
งบราคาหลักพันคงได้รุ่นเก่า รุ่นใหม่อาจจะไม่เป็นก็ได้
แต่ราคาหลักพัน อย่าเสียน้อยเสียยากครับ
เด๋วจะเสียมากเสียง่าย
ถ้าได้มาอาจดีใจได้ของถูก พอเจอปํญหา จะเสียดายเงิน 5000
ลองค้นๆดู ใน google ครับ ปัญหาเยอะมาก
ถ้าใช้ HD-Player ต่อสาย HDMI เด๋วก็เจอครับ
ต่อกับพวก BD DVD ไม่เป็นครับแต่หาคนเล่นผ่านแผ่นน้อยครับ
โทรสอบถ้าร้านดังก่อนซื้อดูได้ครับ
เสียงดีแต่กว่าจะดูได้