ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำลำโพงฟังเพลงหน่อยครับ  (อ่าน 2609 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
แนะนำลำโพงฟังเพลงหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 01:42:36 pm »
พอดีได้แอมป์รุ่นเก่าของพ่อ ยีฮ้อ ซันซุย ใช้งานได้ปกติแต่ไม่มีลำโพงอยากได้ลำโพงเล็กๆไว้ฟังเพลงแต่อยากจะติดกับผนังเอาแบบราคาไม่กี่พันบาทอ่ะครับจะมีลำโพงแบบไหนที่เข้ากับแอมป์ซันซุยได้บ้างครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: แนะนำลำโพงฟังเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 06:42:21 pm »
แอมป์เครื่องแรกของผม เท่าที่จำได้ sunsui เสียงกลางคล้ายๆ ออนเกียว แต่เบสดีกว่าออนเกียวหน่อย เสียงแหลมมีรายละเอียดแต่ไม่ถึงกับทอดยาว น่าจะไปได้ดีกับลำโพง Polk นะ

ออฟไลน์ nutt Manytech

Re: แนะนำลำโพงฟังเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 06:50:44 pm »
ตอนเด็ก บ้านเพื่อนก็ใช้ sansui ต่อกับ ลำโพง elac คู่ A กับ วาฟาเดิล คู่ B ก็ฟังได้ดีนะครับ

ออฟไลน์ oasleg

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 09:00:40 am »
     ผมแนะนำอย่างนี้ครับอยากให้ไปลองฟังด้วยตัวเอง ผมลืมแนวเสียง SANSUI ไปแล้วครับ เลยไม่แน่ใจ ถ้างบหลักพันแล้วอยากได้คุณภาพแนะนำลำโพงมือสองน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีครับ ถ้าลำโพงเล็กคงต้อง bookshelf ครับ  แนะนำให้ลองไปฟังครับ wharfedale, Psb, tannoy ,polk ,Kef ถ้าแอมป์ไม่ใหญ่มาก ลองยกไปต่อดูที่ร้านหรือโชว์รูม  ความชอบแต่ละบุคคลแตกต่างกัน อีกเรื่องเผื่องบ สายสัญญาณสายลำโพงแบบมีแบรนด์นราคาไม่ แรงมาก พวก vandenhul, supra ครับ