ผู้เขียน หัวข้อ: งง..กับการใช้งาน Tunein Radio ใน AVR Onkyo  (อ่าน 1756 ครั้ง)

ออฟไลน์ stableman

• Edge LED TV member
งง..กับการใช้งาน Tunein Radio ใน AVR Onkyo
« เมื่อ: เมษายน 30, 2016, 07:22:28 pm »
คือผมหาสถานีเพลงไทยลำบากมาก หาสถานีเฉพาะในกรุงเทพฯ ที่ฮิตๆกัน ก็มีไม่กี่สถานี สถานี Seed ,Green Wave ก็ไม่มี หาวิธี Add สถานีที่ชอบจาก google ก็เจอแต่ไม่ครอบคลุม ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีวิธีใช้งานหรือรับฟังการแบบไหนบ้างครับ ผมอยู่ตจว.อยากรับฟังสถานีวิทยุในกรุงเทพยอดฮิตกับเขาบ้าง รบกวนช่วยแชร์ด้วยน๊ะครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: งง..กับการใช้งาน Tunein Radio ใน AVR Onkyo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 11:21:35 pm »
...วิทยุ internet สถานีประเทศไทยมีน้อยสถานีที่ส่งครับ(ลิขสิทธิ์)... ส่วนมากเป็นสถานีวิทยุต่างประเทศ เช่น สถานี Rock ก็เปิดเพลง Rock ทั้งวันทั้งเดือนทั้งปีประมาณนี้ครับ ...อยากฟังสถานีวิทยุของไทยต้องสแกน Radio จากเครื่องรับจานดาวเทียมครับ.เพียบ.แล้วต่อเข้า AVR.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2016, 11:23:15 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
Re: งง..กับการใช้งาน Tunein Radio ใน AVR Onkyo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 12:58:11 pm »
  มันใช้ได้ แค่ เบื้องต้น เหมือนไม่ได้เน้นให้ใช้  ผมสมัครได้ Spotify แต่ก็เข้าไม่ได้

สุดท้าย ใช้ แอนตรอย BOX หรือ ต่อเข้า Com สะดวก สุดครับ

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 11:34:17 am »
...วิทยุ internet สถานีประเทศไทยมีน้อยสถานีที่ส่งครับ(ลิขสิทธิ์)... ส่วนมากเป็นสถานีวิทยุต่างประเทศ เช่น สถานี Rock ก็เปิดเพลง Rock ทั้งวันทั้งเดือนทั้งปีประมาณนี้ครับ ...อยากฟังสถานีวิทยุของไทยต้องสแกน Radio จากเครื่องรับจานดาวเทียมครับ.เพียบ.แล้วต่อเข้า AVR.

ผมนี้ ปิ้ง ไอเดียเลย เพราะดาวเทียม ผม ไม่ต่อ เข้า AVR เดี่ยวไปต่อเฉพาะเสียง เข้ามาก็ได้ได้ โง่อยู่นาน

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 08:43:07 pm »
...วิทยุ Online จากคอมพิวเตอร์ ต่อเข้า AVR ก็ได้ครับ

http://www.onlinethailand.net/radio_online/