พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่องเครื่องเสียงและ Home Theater

เรื่องของเสียง เสียงของเครื่อง (AV-Receiver)

<< < (2/10) > >>

XTA:
ถูกต้องครับอ่านไว้เป็นแนวทางครับ หลังจากนั้นหูใครหูมัน ชอบใครชอบมันครับ อิอิ ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นครับ

nosferatu dk:
ได้รับข้อมูลดีๆอีกแล้วครับท่าน แนวทางดีมากมาย ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม]

Phoe_nix:
และแล้วก็โดน Yamaha

rapeephat:
ผมใช้ marantz สีทอง ซื้อเมื่อปี พ.ศ.252..ต้น ๆ  จำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว ระบบเสียงยังเหมือนเดิม ทนทายาท แต่ถ้ามาเทียบกับรุ่นปัจจุบัน ของเก่ายังไงก็สู้ไม่ได้ แต่ก็ไม่ซื้อใหม่ เพราะแขกมาบ้านทีไรชอบใจทุกท่าน ยิ่งเป็นวิทยุของ philips ของเก่า รุ่นหลอดแก้ว ตอนนี้ยังเปิดฟังได้อยู่เลยครับ แต่ไม่ได้ใช้แล้ว เอาไว้ตั้งโชว์อย่างเดียว TV 20 นิ้ว ขาวดำ ของ บ.ธานินทร์ ก็ยังใช้ได้ดี เข้าบ้านทีไร สุขใจจริง ๆ ครับ

audio:

--- อ้างจาก: rapeephat ที่ กรกฎาคม 21, 2011, 03:23:16 pm ---ผมใช้ marantz สีทอง ซื้อเมื่อปี พ.ศ.252..ต้น ๆ  จำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว ระบบเสียงยังเหมือนเดิม ทนทายาท แต่ถ้ามาเทียบกับรุ่นปัจจุบัน ของเก่ายังไงก็สู้ไม่ได้ แต่ก็ไม่ซื้อใหม่ เพราะแขกมาบ้านทีไรชอบใจทุกท่าน ยิ่งเป็นวิทยุของ philips ของเก่า รุ่นหลอดแก้ว ตอนนี้ยังเปิดฟังได้อยู่เลยครับ แต่ไม่ได้ใช้แล้ว เอาไว้ตั้งโชว์อย่างเดียว TV 20 นิ้ว ขาวดำ ของ บ.ธานินทร์ ก็ยังใช้ได้ดี เข้าบ้านทีไร สุขใจจริง ๆ ครับ

--- End quote ---

เจ๋งครับ เนี้ยเค้าเรียกว่าความสุขอยู่ที่ใจครับ ถ้าเป็นปี 252 ต้นๆมี marantz  ไว้ครอบครองถือว่าไม่ธรรมดานะครับ :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version