ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการภาพเหลื่อมๆของ Samsung D5500 หน่อยครับ  (อ่าน 802 ครั้ง)

ออฟไลน์ zennesen

• Flat TV member
  • *
วันนี้นั่งดูหนังอยู่ดีๆ ภาพสั่นๆ เหลื่อมๆ อยู่ดีๆก็เป็น
ลองปิด เปิด ใหม่ โลโก้ Samsung ยังไม่เป็น พอผ่านไปสัก 15 วิ จะออกอาการ

Samsung D5500 อายุการใช้งานมา 3-4 ปีแล้วครับ ปกติเปิดดูแต่หนังอาทิตย์ละประมาณ 2 วัน วันละ ไม่เกิน 4 ชม.
ผมคิดว่ามันไม่น่าจะไปไวขนาดนี้ มันเกิดจากอะไรเสียรึเปล่าครับ ซ่อมเท่าไร ?

(ภาพจริงเลยครับ ไม่ได้ถ่ายสั่นแต่อย่างใด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2015, 12:44:21 am โดย zennesen »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามอาการภาพเหลื่อมๆของ Samsung D5500 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 01:59:07 pm »
ลองโทรสอบถามอาการที่ศูนย์ ss ดีกว่าครับ ถ้าเป็นที่จอพาแนล เตรียมตัวซื้อใหม่ได้เลย ซ่อมไปก็ไม่คุ้มครับ [ไม่พูด]