ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับทำให้ smart tv ถ่ายทอดสดภายในร้าน  (อ่าน 1819 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittipan

• *
คือประมาณว่า ถ้าเกิดมีลูกค้ามาจัดงานวันเกิด ก็อยากจะมีเซอร์ไพรให้ลูกค้า โดยถ่ายทอดสดเวลาลูกค้าเป่าเค้กวันเกิดบน smart tv ภายในร้าน

และ อยากจะให้ smart tv 3 ตัว แสดงการถ่ายทอดสด ดังกล่าวพร้อมกัน อยากทราบว่าต้อง มีอุปกรณ์อะไรบ้าง ครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Aeysenal

• *
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับทำให้ smart tv ถ่ายทอดสดภายในร้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 10:12:44 pm »
ใช้ฟังชั่น Screen Mirroring ครับ  ถ่ายจากมือถือไปแสดงบนทีวีเอา

ถ้าใช้ทีวีมือถือ Samsung  ง่ายมากครับ  ลอง Search ดูต่อเองละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2016, 10:14:15 pm โดย Aeysenal »

ออฟไลน์ teefouay

• *
    • àµç¹·ì
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับทำให้ smart tv ถ่ายทอดสดภายในร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 10:34:16 pm »
ในโทรศัพท์ใช้ฟังชัน Screen Mirroring ครับ
ใช้ได้ทั้งทีวี LG SAMSUNG ยี่ห้ออื่นๆ ก็น่าจะได้นะครับ ค้นหาในยูทูปดูนะครับ วิธีการตั้งค่า