ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอัพเกรด avr 9.2 ch , hdr , atmos , dtsx support  (อ่าน 1064 ครั้ง)

ออฟไลน์ solvonou

• *
ขอคำแนะนำอัพเกรด avr 9.2 ch , hdr , atmos , dtsx support
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 07:36:47 pm »
เนื่องจากตัวเก่าใช้เป็น Yamaha a2040 ครับ

ทีนี้พึ่งเปลี่ยนทีวีใหม่ จะเล่น hdr ด้วย ปรากฏว่าตัวที่มีมันส่งสัญญาน hdr ไม่ได้ ... ความซวยจึงบังเกิด

ขอคำแนะนำ avr จับคู่กับ martin logan motion series (8, 4, 2 ไม่เกิน180 watt) ครับ

ลำโพงตอนนี้ต่อเป็น 5.1.4 ครับ

ต้องการ : HDR passthrough , DTS:X & atmos support

หลักๆคือ ดูหนังกับเล่นเกมล้วนๆ (ต่อ pc, ps4, bd player)

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ