ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2843042 ครั้ง)

ออฟไลน์ donaldman

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2106 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:33:20 am »
สมาชิกใหม่ plasma panasonic 50xt50t ครับ
ใช้มาไม่ถึง 100 ชม. มีปัญหาอยากถามหน่อยครับ
1.ผมเช็ค dead pixel แล้ว แบบที่เป็นไฟล์ exe โหลดจาก lcdtvthailand นี่แหละครับ ปรากฏว่าตอนถึงสีแดง กับสีน้ำเงิน มันมีเส้นตรงขอบซ้าย ขวาทั้งสองข้างเลยครับ อย่างนี้ปกติมั้ย
2.ผมเปิด orbitor on แล้ว แต่ปรากฏว่าตอนนี้ มีภาพโลโกติดบนจออ่ะครับ ทำงัยดี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2107 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:44:11 am »
สมาชิกใหม่ plasma panasonic 50xt50t ครับ
ใช้มาไม่ถึง 100 ชม. มีปัญหาอยากถามหน่อยครับ
1.ผมเช็ค dead pixel แล้ว แบบที่เป็นไฟล์ exe โหลดจาก lcdtvthailand นี่แหละครับ ปรากฏว่าตอนถึงสีแดง กับสีน้ำเงิน มันมีเส้นตรงขอบซ้าย ขวาทั้งสองข้างเลยครับ อย่างนี้ปกติมั้ย
2.ผมเปิด orbitor on แล้ว แต่ปรากฏว่าตอนนี้ มีภาพโลโกติดบนจออ่ะครับ ทำงัยดี
ขอบคุณครับ

แจ้งศูนย์ฯได้เลยครับ บอกอาการตามที่เจอ เบอร์โทรฯก็ตามความเห็นบนๆที่มี 2 เบอร์นั่นแหละครับ

ส่วนข้อ 2 แก้ไขโดยใช้โหมด White Wash กับ Color Wash หรืออะไรทำนองนี้ที่มีในทีวีครับ

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2108 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:45:57 am »
P42U30T เมื่อเช้าเปิดมาดูได้ไม่กี่นาที เครื่องมันกับดับไปเฉย ๆ ครับ
พอปิดเครื่องแล้วทิ้งไว้สักพักกลับมาเปิดใหม่ มันก็ไม่ติดอีกเลย
สาเหตุมันเกิดจากอะไรครับ ถ้าเป็นไฟกระชากก็ไม่น่าจะใช่ครับ [ร้องไห้]

ลองปรึกษาการแก้ไขเบื้องต้นกับศูนย์ฯดูก่อนครับ

Tel. 02-731-8888 หรือ 02-729-9000

..
ส่งซ่อมแล้วครับ พนักงานบอกว่าฟิวส์น่าจะขาดครับ
ใช้มาปีนึงฟิวส์ขาดซะแล้ว  โชคดีที่ยังอยู่ในประกันครับ

ส่งซ่อมนี่ หมายถึงแจ้งเค้าไปแล้วจะมาเปลี่ยนฟิวส์ให้ที่บ้านใช่มั้ยครับ

เพราะในระยะประกัน ต้อง On-site Service และฟรีหมดไม่มีค่ารถนะครับ ไม่ว่าจะอยู่ในส่วนใดของประเทศไทย

..

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2109 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 02:14:39 pm »
ปรากฏว่า ที่เห็นในโฆษณา จริงๆแล้ว
เป็นงานมหกรรมเฟอร์นิเจอร์มากกว่าครับที่เมืองทอง
เลยยังไม่ได้ไปดู
นึกว่าจะได้เห็น VT50 ซะแล้ว
 [เปล่า]
ทั่นใดมีพรายกระซิบพอจะเดาได้มั้ยฮะว่ามันจะเข้าไทยเมื่อไหร่
 [หื่น]

ออฟไลน์ somchaijamsai

« ตอบกลับ #2110 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:12:29 pm »
ไม่ทราบว่าได้รุ่น 42U30T นี้มาจากที่ไหนครับ
โทรหาร้านดังๆไม่มีของเลย ร้านที่มีก็ไม่ส่งต้องไปรับเอง
ผมก็เพิ่งไปถอยมาร้านแถวรามอินทรา 15900฿ ใส่แท็กซี่กลับเองอ่ะครับ

ยินดีกับท่าน somchaijamsai ด้วยนะครับ เห็นจดๆจ้องๆอยู่ซักพัก
สุดท้ายก็ได้ทีวีถูกใจ ราคาน่าคบหามาก

..
โห! ตามติดผมตลอดเลยเหรอครับเนี่ย
ใช้มาเดือนนึงแล้วครับ พอใจกับภาพสุดๆ ดูกับMEDE8ER 500x ปิดไฟดูภาพยังกับโรงหนัง ผมจะใช้มันให้คุ้มค่าเงินที่อุตส่าห์เก็บมากที่สุดละครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2111 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:08:37 am »
ยินดีกับท่่าน somchaijamsai  ด้วยครับได้ TV ที่ถูกใจซะที อิอิ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2112 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:14:40 am »
ไม่ทราบว่าได้รุ่น 42U30T นี้มาจากที่ไหนครับ
โทรหาร้านดังๆไม่มีของเลย ร้านที่มีก็ไม่ส่งต้องไปรับเอง
ผมก็เพิ่งไปถอยมาร้านแถวรามอินทรา 15900฿ ใส่แท็กซี่กลับเองอ่ะครับ

ยินดีกับท่าน somchaijamsai ด้วยนะครับ เห็นจดๆจ้องๆอยู่ซักพัก
สุดท้ายก็ได้ทีวีถูกใจ ราคาน่าคบหามาก

..
โห! ตามติดผมตลอดเลยเหรอครับเนี่ย
ใช้มาเดือนนึงแล้วครับ พอใจกับภาพสุดๆ ดูกับMEDE8ER 500x ปิดไฟดูภาพยังกับโรงหนัง ผมจะใช้มันให้คุ้มค่าเงินที่อุตส่าห์เก็บมากที่สุดละครับ

ไม่ได้ตามติดแต่ User Name ติดตาผมมากครับ เจอชื่อครั้งแรก อ่านได้ประมาณ สมชัยหรือสมชาย-แจ่มใส

เลยนึกไปถึง บรรหาร-แจ่มใส ทู้กที..555
(ดีไม่มีศิลปอาชาต่อท้าย User Name มาด้วย)

..

« ตอบกลับ #2113 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:10:58 pm »

..

ไม่ได้ตามติดแต่ User Name ติดตาผมมากครับ เจอชื่อครั้งแรก อ่านได้ประมาณ สมชัยหรือสมชาย-แจ่มใส

เลยนึกไปถึง บรรหาร-แจ่มใส ทู้กที..555
(ดีไม่มีศิลปอาชาต่อท้าย User Name มาด้วย)

..
สมชายแจ่มใสครับ ลูกน้องอตีดนายก 55555

ออฟไลน์ algernon

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2114 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:58:49 am »
สนใจ P42U30T ครับ  ช่วยกรุณาแนะนำร้านที่จะซื้อให้หน่อยครับ (กทม.และปริมณฑล)  โทรไปถามร้านดังย่านเกษตรบอกหมดแล้ว
ไม่ทราบคุณ somchaijamsai ซื้อราคา 15,900 ร้านไหนแถวรามอินทราครับ

ออฟไลน์ wat_11

• *
« ตอบกลับ #2115 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:54:44 pm »
เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่พานาด้วยนะครับ     จองงานเพาเวอร์บายเอ็กซ์โปเมื่อวันที่6   พรุ่งนี้มาส่งแล้วครับ
ไม่น่าจะโดนเลื่อนนะ  เพราะcall center โทรมาบอกว่า   พรุ่งนี้มาส่ง    ของผมรุ่น  50xt50  ครับ [yes]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2116 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 12:10:55 am »
เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่พานาด้วยนะครับ     จองงานเพาเวอร์บายเอ็กซ์โปเมื่อวันที่6   พรุ่งนี้มาส่งแล้วครับ
ไม่น่าจะโดนเลื่อนนะ  เพราะcall center โทรมาบอกว่า   พรุ่งนี้มาส่ง    ของผมรุ่น  50xt50  ครับ [yes]

ได้เครื่องแล้วเป็นยังไงมาเล่าให้เพื่อนๆด้วยนะครับจะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นต่อๆไปครับ

ออฟไลน์ lastone

• *
« ตอบกลับ #2117 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 06:14:22 pm »
อ่านสเปก TH-P42UT50T
ทำไมให้ช่อง usb hdmi มาน้อยกว่าตัวเก่า ut30 อีกงะ

ออฟไลน์ algernon

• *
« ตอบกลับ #2118 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:35:37 pm »
p42ut50t ที่ the mall ลดเหลือ 23,700 บาท  ไม่รู้ว่า เพิ่มอีก 7,000 ภาพ 2d จะดีขึ้นหรือเปล่า  แต่ก็ได้ 3d เพ่ิมมาครับ (แต่ผมไม่เน้นดู 3d)

ขอความเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ wat_11

• *
« ตอบกลับ #2119 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 08:28:04 pm »
วันนี้ได้ของมาเรียบร้อยแล้วครับ   ถูกใจมาก 50xt50   คิดว่าคิดไม่ผิดกับเงินที่เพิ่มขึ้น สี่พันกว่า จากรุ่น x30
สะท้อนน้อยกว่า  สวยกว่า  และก็รู้สึกว่า ไม่ร้อนนะ  พอๆกับ lcd ตัวเก่าผมเลย
ภาพฟรีทีวี  สวยกว่า  lcd lt42z49  ครับ  รู้สึกว่าเสียงจะดีกว่า รุ่น x30(ที่บ้านพี่สาวผม)
เอาภาพมาฝากครับ  ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ถ่ายจากมือถือนะครับ เอียงๆหน่อยด้วยครับ

ออฟไลน์ super_a4u

• HDMI Switch à¾ÔèÁªèͧ HDMI ãËé TV ¢Í§¤Ø³ ¾ÃéÍÁÊè§
« ตอบกลับ #2120 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:54:15 pm »
วันนี้ได้ของมาเรียบร้อยแล้วครับ   ถูกใจมาก 50xt50   คิดว่าคิดไม่ผิดกับเงินที่เพิ่มขึ้น สี่พันกว่า จากรุ่น x30
สะท้อนน้อยกว่า  สวยกว่า  และก็รู้สึกว่า ไม่ร้อนนะ  พอๆกับ lcd ตัวเก่าผมเลย
ภาพฟรีทีวี  สวยกว่า  lcd lt42z49  ครับ  รู้สึกว่าเสียงจะดีกว่า รุ่น x30(ที่บ้านพี่สาวผม)
เอาภาพมาฝากครับ  ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ถ่ายจากมือถือนะครับ เอียงๆหน่อยด้วยครับ

ยินดีด้วยครับ
ผมรอ 50ST50 ครับ
powerbuy เหมือนกัน นัดรับของ เสาร์หน้าครับ
รอๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ somchai6782

• *
« ตอบกลับ #2121 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:48:02 pm »
สมาชิกใหม่ครับ

ขอคำแนะนำ ระหว่าง 50UT50 กับ 50ST50 ในด้านความคุ้มค่า ใช้ดูหนังเป็นส่วนใหญ่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ pico

• *
« ตอบกลับ #2122 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 03:44:47 pm »
มีใครพอจะทราบที่ขายสาย DVD Component  แบบงอได้ไม๊ครับ อยากจะแขวนทีวีแต่ด้านหลังมันมีที่น้อยสายมันจะหักเอาไว้ต่อกับเครื่องเล่น DVD เคยเห็น
สาย HDMI แบบพับได้คิดว่าอาจมีสาย DVD component แบบตัว L  บ้าง

« ตอบกลับ #2123 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 05:33:59 pm »
มีใครพอจะทราบที่ขายสาย DVD Component  แบบงอได้ไม๊ครับ อยากจะแขวนทีวีแต่ด้านหลังมันมีที่น้อยสายมันจะหักเอาไว้ต่อกับเครื่องเล่น DVD เคยเห็น
สาย HDMI แบบพับได้คิดว่าอาจมีสาย DVD component แบบตัว L  บ้าง

แบบนี้ไปเลยครับ