ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ ระหว่าง ONKYO 717 กับ AVR H/K 360 ใช้คู่กับ waffadale daimaond  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
ดูหนัง 80% ครับ ฟังเพลง 20% ตอนแรกชั่งใจกับ YAMAHA แต่พอไปฟังจริงๆแล้ว YAMAHA เสียงบางมาก บาดหู แต่ยอมรับเรื่องการโยนเสียง

ทำได้ดีมากๆ แต่พอเทียบกับ onkyo แล้วเสียง onkyo พริ้วน่าฟังกว่า (คห.ส่วนตัวครับ) ตอนนี้เห็นพวกมือสองขายอยู่เลยอยากขอคำแนะนำครับ

ส่วน H/K ยังไม่ได้ไปลองฟังเลย เลยยังไม่รู้แนวเสียงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
harman เสียงหนาอิ่มนํ้าหนักเสียงดี onkyo เคยฟังผ่านๆ นะครับเดี๋ยวให้ท่านที่ใช้มาตอบอีกที ทั้งคู่ก็เล่นกับ wharfedale ได้ครับ

• **
harman เสียงหนาอิ่มนํ้าหนักเสียงดี onkyo เคยฟังผ่านๆ นะครับเดี๋ยวให้ท่านที่ใช้มาตอบอีกที ทั้งคู่ก็เล่นกับ wharfedale ได้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
717 ผมใช้อยู่ครับ เสียงหนักแน่น เอาอยู่กับ A3
...พลังขับหายห่วงครับ ใช้กับลำโพงอะไรก็ดีไปหมด
...ต่างกันที่บุคคลิกเสียงของลำโพง ถ้าใหม่ๆ อย่าหวังเสียงมากนักเพราะยังไม่ได้ผ่านเบริน 100 ชั่วโมง เกินนั้นค่อยสรุปว่าชอบหรือไม่ชอบ
...ป้องกันความผิดหวัง เลือกใช้ Polk ฟังเพลง A3 (วางหิ้ง) ดูหนัง A5 (ตั้งพื้น)
...waffadale หรือยี่ห้ออื่นๆ ก็คล้ายๆ กันครับ..ฟังเพลงตู้วางหิ้ง ดูหนังตู้ตั้งพื้น Tower จบ.

• **
717 ผมใช้อยู่ครับ เสียงหนักแน่น เอาอยู่กับ A3
...พลังขับหายห่วงครับ ใช้กับลำโพงอะไรก็ดีไปหมด
...ต่างกันที่บุคคลิกเสียงของลำโพง ถ้าใหม่ๆ อย่าหวังเสียงมากนักเพราะยังไม่ได้ผ่านเบริน 100 ชั่วโมง เกินนั้นค่อยสรุปว่าชอบหรือไม่ชอบ
...ป้องกันความผิดหวัง เลือกใช้ Polk ฟังเพลง A3 (วางหิ้ง) ดูหนัง A5 (ตั้งพื้น)
...waffadale หรือยี่ห้ออื่นๆ ก็คล้ายๆ กันครับ..ฟังเพลงตู้วางหิ้ง ดูหนังตู้ตั้งพื้น Tower จบ.

ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังหาโอกาสไปลองฟัง H/K อยู่ครับ

ออฟไลน์ Neng@Nit

• **
ผมเชียร์ H/K 360 ครับ ได้แรงปะทะ ตอนดูหนัง เซ็ทให้เข้าที่เสียงโอบล้อมดีด้วยครับ ฟังเพลงก็อิ่มดีมีมวล เน้นจังหวะจะโคนแม่นยำครับ  [เท่ห์]