ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาก่อนซื้อ LG OLED 65B6T ครับผม  (อ่าน 1536 ครั้ง)

ออฟไลน์ pnont

• *
ขอคำปรึกษาก่อนซื้อ LG OLED 65B6T ครับผม
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:06:57 pm »
ถ้าจะซื้อมาใช้ในห้องรับแขกที่บ้านแต่ไม่ใช่ห้องที่คุมแสง แล้วก็ไม่ได้ติดแอร์ ควรที่จะซื้อไหมครับ???

หรือควรไปเล่น LEDมากกว่าครับ เพราะ บางเว็บบอกว่า OLED เวลาใช้งานจะร้อนมาก กลัวจะไม่เหมาะกับห้องรับแขกที่บ้านอ่ะครับผม :(

[เศร้า]

ออฟไลน์ dangmeechai

• *
Re: ขอคำปรึกษาก่อนซื้อ LG OLED 65B6T ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:47:11 am »
ใครใช้อยู่สนับสนุนคุณ Pnont หน่อยครับผมเองกำลังมอง 55 รุ่นนี้อยู่เก็บข้อมูลและปัญหาอยู่เหมือนกันและขอราคาลงอีกนิดต่ำกว่า 5 จะตามไปดู [เขย่า]

ออฟไลน์ PrTv

• Flat TV member
  • *
Re: ขอคำปรึกษาก่อนซื้อ LG OLED 65B6T ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 01:05:45 pm »
ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญ ใช้แค่ 55B6T ตัวเดียว แต่มันก็ไม่ร้อน นี่ครับ เปิดไช้งานก็อุ่นๆ เทียบกับ plasma pana ตัวเก่าร้อนกว่าเยอะ

แถม panel ก็บาง ความร้อนน่าจะกระจายออกดีด้วย

ออฟไลน์ zerosix

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 03:19:08 pm »
ใช้ 65c6t อยู่ครับ เสาร์-อาทิตย์ เปิดตั้งแต่เที่ยงยันสี่ห้าทุ่ม ตั้งไว้ส่วนนั่งเล่นชั้นล่าง บางทีก็เปิดแอร์บางทีก็ไม่เปิด ไม่ร้อนจนต้องเป็นกังวลหรอกครับ ถ้าห่วงเรื่องร้อนตัดไปได้เลยครับ