ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเชียร์แต่ของเกาหลีครับท่าน  (อ่าน 2215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanet007

• Flat TV member
  • *
ทำไมเชียร์แต่ของเกาหลีครับท่าน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 09:49:04 pm »
เท่าที่มีหลายท่านตอบชอบเชียร์แต่ทีวีเกาหลี ผมเลยอยากทราบว่าทีวีญี่ปุ่นเป็นเช่นไรครับ เช่น Sony Panasonic และ Toshiba ฯลฯ

ออฟไลน์ carada202

• *
Re: ทำไมเชียร์แต่ของเกาหลีครับท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:23:01 pm »
งบประมาณครับท่าน ฮ่าๆ ถ้างบไปถึงแบรนญี่ปุ่น ก้ออยากไป สมมุติทีวีราคาหมื่นนึง ของเกาหลีอาจได้รุ่นสูง ญี่ปุ่นจะได้รุ่นต่ำกรือกลางประมานนั้นครับ ถ้ามีงบถึงก้อคงจะไปแบรนญี่ปุ่นไฮเอน หลายๆปัจจัยด้วยครับ รอผู้อื่นมาตอบด้วยครับ ฮ่าๆ [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ทำไมเชียร์แต่ของเกาหลีครับท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:28:47 pm »
เท่าที่มีหลายท่านตอบชอบเชียร์แต่ทีวีเกาหลี ผมเลยอยากทราบว่าทีวีญี่ปุ่นเป็นเช่นไรครับ เช่น Sony Panasonic และ Toshiba ฯลฯ
ไม่ได้เชียร์เป็นพิเศษครับ แต่ทีวีเกาหลี ถ้าเทียบราคากับสเปค ลูกเล่นแล้ว ดีกว่าทีวีญี่ปุ่นในระดับเดียวกัน บางทีราคาเท่ากันแต่ทีวีเกาหลีภาพดีกว่าด้วยซ้ำ (แต่รุ่นสูงๆหน่อยก็ไม่หนีกันมาก ญี่ปุ่นอาจดีกว่าในเรื่องภาพ สเปค แต่ราคาแพงกว่า!) ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อแล้วครับ ถ้าผู้ซื้อชอบทีวีญี่ปุ่นมากกว่าก็ระบุมาได้เลย หรือไม่เอายี่ห้อไหนก็ระบุได้ครับ  [ม่ายยย]

อย่างผมถ้าให้เลือก ผมก็ขอเลือกทีวีญี่ปุ่นไว้ก่อนครับ ถึงบางทีเทียบราคาความคุ้มค่าแล้ว ทีวีเกาหลีสเปค ลูกเล่นดีกว่า แต่ผมก็ยอมรับมัน?
ปล.ถ้าดีก็บอกดีครับ ถ้าไม่ดีก็คงไม่ฝืนหรือหลับหูหลับตาเชียร์หรอกครับ [หื่น] (เรื่องห่วย ไม่ทน ฝันร้าย...นี่ ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณส่วนบุคคลนะครับ...ผมจะไม่นำมากล่าว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:48:37 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Thanet007

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:52:39 pm »
 [รัก]  ขอบคุณมากครับ ที่ตอบครับ ผมเป็นติ่ง Japan ครับ และผมเป็นคนที่ชอบ Japan มาแต่เกิดครับ เลยอยากถามท่านต่อว่า Sony KDL-40W600 น่าเล่นหรือไม่ครับ คือเอาไว้ดูข่าว ดิจิตอล กับใช้เล่นกับ HD Player ไว้ดูหนังฝรั่งครับ ช่วยวิจารณ์แบบละเอียดด้วยครับผม จักขอบคุณอย่างยิ่งครับท่าน [รัก]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:03:47 pm »
[รัก]  ขอบคุณมากครับ ที่ตอบครับ ผมเป็นติ่ง Japan ครับ และผมเป็นคนที่ชอบ Japan มาแต่เกิดครับ เลยอยากถามท่านต่อว่า Sony KDL-40W600 น่าเล่นหรือไม่ครับ คือเอาไว้ดูข่าว ดิจิตอล กับใช้เล่นกับ HD Player ไว้ดูหนังฝรั่งครับ ช่วยวิจารณ์แบบละเอียดด้วยครับผม จักขอบคุณอย่างยิ่งครับท่าน [รัก]
รุ่นนี้เป็นรุ่นกลางของ sony ครับ ภาพสวย สีสันสดเป็นธรรมชาติ คมชัดดี จอ 50hz ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ  ภาพเคลื่อนไหวหรือฉากแพลนกล้องจะดูไม่ลื่นไหลครับ เล่นเกมส์ดี ส่วนสมาร์ททีวีก็ใช้ได้ คุณภาพทีวี sony ไว้ใจได้ระดับนึงอยู่แล้ว ข้อเสีย ใช้จอนิ่ม VA มุมมองด้านข้างจำกัด จอ 50hz ไม่ลื่นไหล
แต่ถ้าเทียบกับแบรนด์เกาหลีในราคาระดับเดียวกันอย่าง ss 40h6340 หรือ lg 42lb582t แล้ว สองตัวนี้จะได้จอ 100hz แท้ๆมีระบบแทรกเฟรมภาพ ภาพดีกว่า(โดยเฉพาะ h6340) ลื่นกว่า ลูกเล่น สมาร์ททีวีดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:41:17 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 12:24:35 pm »
Sony ดูบริการหลังการขายกับคุณภาพจอที่ห่วยลงกว่าก่อนแล้ว ถ้ามองยาวๆยังไงมันก็ไม่น่าเล่น มีตัวเลือกอื่นอีกเยอะ  [เปล่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2016, 02:42:30 pm โดย RUF »