ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าจะออก Panasonic Th-42AS610T ช่วยวิจารณ์ด้วยขอรับ  (อ่าน 1965 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanet007

• Flat TV member
  • *
ผมว่าจะออก Panasonic Th-42AS610T ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ พอใช้หรือไม่ครับ จุดประสงค์เอาไว้ดูกับ HD Player Android Player และ เอาไว้ดู ดิจิตอล ทีวีปลอมๆของไทยครับ   ไม่ทราบว่าท่าน sirota จะว่าเช่นไรครับ ช่วยวิจารณ์ให้ผมก่อนจะตัดสินใจด้วยขอรับท่าน หรือท่านใดๆที่จะอนุเคาะห์ช่วยชี้แนะด้วยขอรับท่านครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ carada202

• *
Re: ผมว่าจะออก Panasonic Th-42AS610T ช่วยวิจารณ์ด้วยขอรับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:56:23 pm »
ดิจิตอลทีวีปลอมๆ นี่เป็นอย่างไรหรือครับท่าน?

• *
Re: ผมว่าจะออก Panasonic Th-42AS610T ช่วยวิจารณ์ด้วยขอรับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 03:16:27 pm »
ระบบส่งออกอากาศของไทย ยังใช้ส่งแบบ SD อยู่ครับ ไม่ได้ส่งระบบ HD เหมือนประเทศอื่นๆเขาที่พร้อมครับ ผมจึงว่าเป็นระบบไม่ถูกต้องกับเครื่องรับทีวีที่เป็น HD ครับ ก็เลยทำให้หน้าคนที่ออกอากาศ หน้าจะอ้วนๆดูแล้วดูไม่ดีครับ ขอโทษท่านด้วยครับที่ทำให้งงครับ

ออฟไลน์ carada202

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 04:22:12 pm »
ตอนนี้เค้าก้อส่งแบบ ดิจิตอล นี่ครับท่าน อย่าง ไทยpbs ก้อส่งสัญญาณแบบดิจิตอลแท้ๆส่งสัญญาณแบบภาคพื้นดิน สัดส่วนภาพก้อเปน 16:9 นี่ครับผมเลย งง ผิดยังไงขอภัยด้วยครับ^^

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 04:26:03 pm »
ผมว่าจะออก Panasonic Th-42AS610T ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ พอใช้หรือไม่ครับ จุดประสงค์เอาไว้ดูกับ HD Player Android Player และ เอาไว้ดู ดิจิตอล ทีวีปลอมๆของไทยครับ   ไม่ทราบว่าท่าน sirota จะว่าเช่นไรครับ ช่วยวิจารณ์ให้ผมก่อนจะตัดสินใจด้วยขอรับท่าน หรือท่านใดๆที่จะอนุเคาะห์ช่วยชี้แนะด้วยขอรับท่านครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

รุ่นนี้กลางๆครับ ภาพ สเปค พอใช้  จอ ips มุมมองดี ประกัน 3 ปี
เน้นแบรนด์ญี่ปุ่น อยากให้ดู sony 40w600b กับ toshiba 40l5450vt ด้วย ผมว่าภาพดีกว่านะ (toshiba เป็น andriod tv ด้วย)

แต่ถ้าเกาหลี
ss 40h6340
lg 42lb582t
ภาพ สเปค ดีกว่าแบรนด์ญี่ปุ่นพอสมควรในราคาระดับเดียวกัน

อ่อ...ถ้า hd ปลอมนี่น่าจะหมายถึงพวกจานดาวเทียมหรือเคเบิ้ลเป็นส่วนใหญ่นะครับ เพราะตอนนี้ไทยออกอากาศระบบดิจิตอลแล้ว แต่ยังไม่ครอบคลุมทุกที่ทุกจังหวัด ถ้าดูจากกล่องดิจิตอลในทีวีหรือกล่องที่ขายทั่วไปก็รับสัญญาณดิจิตอลทีวีแท้อยู่แล้ว บางช่องเค้าประมูลช่อง sd ไปก็ได้แค่สัญญาณระดับ sd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 04:29:03 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 04:56:43 pm »
ขอบคุณคุณ ท่าน sirota มากครับ ที่ให้คำเสนอแนะ ผมจะนำไปพิจารณาดูครับ หรือไม่ก็อาจจะรอดู TV ปี 2015 ก่อนก็ได้ครับ ไม่รีบร้อนครับ มีโอกาสเก็บเงินไว้มากๆ
แล้วค่อยเอาของใหม่และดีๆ จะดีแน่ครับ ขอบคุณครับท่าน